ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ เวบหรือเพจ "จองทะเบียน" กทม. ด้วยครับ  (อ่าน 3814 ครั้ง)

ออฟไลน์ the kit

• Hero Member
เคย "กดจอง" เองมาตลอด ไม่เสียตังค์
ก็ได้เลขที่ ตัวเอง "คิดว่าสวย" มาตลอด
แต่ไหง ครั้งนี้รู้สึก "ไม่มั่นใจ" ว่าจะจองได้

เลขที่อยากได้ ก็เลขสวยทั่วไป ไม่ใช่เลขประมูล และไม่ใช่ เลขรุ่นรถ "ซุปคาร์" หรือ 168 แต่อย่างใด..

ขอคำแนะนำ เวบหรือเพจ "จองทะเบียน" กทม. ที่สามารถจองได้แน่นอนด้วยและช่วยบอกราคาโดยประมาณด้วยครับ

ผมเข้าใจว่า คงมีหลายท่าน อยากรู้เช่นกัน หรือถ้าไม่สะดวก จะส่งมาทาง Inbox ก็ได้
"Thank You" ล่วงหน้าครับ
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ Tien.W

Re: ขอคำแนะนำ เวบหรือเพจ "จองทะเบียน" กทม. ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2022, 10:18:54 »
ปกติ พวกนี้ส่วนมาก จะใช้ความเร็วในการคีย์ข้อมูล เพื่อจองแทนเราครับ แต่ไม่ได้ไปล็อคกับขนส่งอะไร (ถ้าแบบนั้น ก็ราคาอีกแบบนึง)

เคยฝาก web พวกนี้จอง บางเลข ก็ตามกันหลายหมวดกว่าจะได้ ทั้งที่ดูแล้วไม่ยาก แต่บางเลข ก็ทีเดียวได้เลย (เคยลองกดเองนะ พร้อมกับเค้า ปรากฎว่า ผมกดไม่ได้ แต่เค้าได้ .. ดูที่เบอร์โทรที่ใส่)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

Re: ขอคำแนะนำ เวบหรือเพจ "จองทะเบียน" กทม. ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2022, 10:33:09 »
เคย "กดจอง" เองมาตลอด ไม่เสียตังค์
ก็ได้เลขที่ ตัวเอง "คิดว่าสวย" มาตลอด
แต่ไหง ครั้งนี้รู้สึก "ไม่มั่นใจ" ว่าจะจองได้

เลขที่อยากได้ ก็เลขสวยทั่วไป ไม่ใช่เลขประมูล และไม่ใช่ เลขรุ่นรถ "ซุปคาร์" หรือ 168 แต่อย่างใด..

ขอคำแนะนำ เวบหรือเพจ "จองทะเบียน" กทม. ที่สามารถจองได้แน่นอนด้วยและช่วยบอกราคาโดยประมาณด้วยครับ

ผมเข้าใจว่า คงมีหลายท่าน อยากรู้เช่นกัน หรือถ้าไม่สะดวก จะส่งมาทาง Inbox ก็ได้

1. จองทะเบียน มีเว็บเดียวครับ https://reserve.dlt.go.th/
2. จองทะเบียนรถ ไม่ต้องเสียเงิน แต่จะได้ไม่เลขประมูล หรือ เลขสวย(มาก)
3. จองได้ด้วยตัวเอง

ถ้าใช้คำว่าจอง แล้ว เสียเงิน อันนั้น ไม่เรียกจองครับ เขาเรียกว่าซื้อ ส่วนจะเป็นเงินค่า ป้ายทะเบียน หรือ ค่านายหน้า หรือ ค่าตัวแทนจอง ก็ว่ากันไป ซึ่งก็มีหลายๆ ที่ หลายๆ เว็บ ส่วนเจ้าไหนชัวร์ หรือ มั่นใจได้ ยังไง ผมว่า บอกยากครับ เพราะกระบวนการมันไม่ได้เป็นปกติ (มันเทาๆ) พอเข้าใจนะครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2022, 11:31:52 »
จริงๆ ใน กทม เลขไวมากครับ
ผมว่าถ้าพลาดไปหมวดนึง อีกหมวดก็ไม่เลวร้าย ผมว่ารอได้เรื่อยๆนะครับ ไม่จำเป็นที่ต้องจองรอบเดียวแล้วได้นิครับ หรือซีเรียสตัวอักษรด้วยครับ

ออฟไลน์ Night_Angel

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2022, 11:42:04 »
ตอนนี้ สามารถ จองประมูล ป้าย แบบชื่อตัวเองหรือ ชื่อที่ต้องการได้แล้วนะครับ  ในถนนเจอแล้ว 1คัน

ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ PaPaMan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2022, 11:49:18 »
แนะนำ fasttabien ครับ มีเว็ปเป็นของตนเอง และโอนเงินเข้าบัญชีบริษัท น่าเชื่อถือกว่าพวกที่เปิดเพจรับจองทาง facebook ค่าดำเนินการประมาณ 1 พันสำหรับเลข 4 หลัก ( ถ้าเลข 2 หรือ 3 หลักก็จะแพงขึ้นอีก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2022, 11:52:14 โดย PaPaMan »

ออฟไลน์ Ln-106

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2022, 11:55:02 »

1. จองทะเบียน มีเว็บเดียวครับ https://reserve.dlt.go.th/
2. จองทะเบียนรถ ไม่ต้องเสียเงิน แต่จะได้ไม่เลขประมูล หรือ เลขสวย(มาก)
3. จองได้ด้วยตัวเอง

ถ้าใช้คำว่าจอง แล้ว เสียเงิน อันนั้น ไม่เรียกจองครับ เขาเรียกว่าซื้อ ส่วนจะเป็นเงินค่า ป้ายทะเบียน หรือ ค่านายหน้า หรือ ค่าตัวแทนจอง ก็ว่ากันไป ซึ่งก็มีหลายๆ ที่ หลายๆ เว็บ ส่วนเจ้าไหนชัวร์ หรือ มั่นใจได้ ยังไง ผมว่า บอกยากครับ เพราะกระบวนการมันไม่ได้เป็นปกติ (มันเทาๆ) พอเข้าใจนะครับ
ตามพี่ท่านนี้เลย จองเองไม่ยาก ตอนไปเปลี่ยนป้าย ให้ไปวันท้ายๆ หรือเช็คหมวดจดทะเบียนล่าสุดจากหน้าเวปจอง ถ้าถึงเลขที่เราขจองไว้ ยื่นเอกสารเสร็จจะได้ป้ายเลยครับ ไม่ต้องไปสองรอบ

ออฟไลน์ Night_Angel

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2022, 12:04:25 »
ถึงขนาดเลือกตัวอักษรเองได้แล้ว ยังจะมีคนหลงว่าเลขสวยอยู่อีก  ใช้คำว่ารวย  ตรงๆไปเลยดีไหม  ไม่ต้องตีความ 
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2022, 12:35:48 »
เลขไม่ต้องสวยก็ได้ครับ แต่ถ้าเป็นเลข 3 ตัว แล้วเหมือนกันทุกคันในบ้านนี่เท่ดีครับ

ผมเคยไปบ้านลูกค้า ในโรงรถมีเลข 122 เหมือนกันประมาณ 5 คันได้ ทุกคันสีดำหมดเลย

ผมชอบนะ ก็เลยอยากทำตามบ้างครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2022, 12:58:19 »
จากปกติ ผมก็จองทะเบียน ตามเวบที่ขนส่งมีให้มานั้นแหละ

แต่ครั้งนี้ แค่รู้สึก "ไม่มั่นใจ" ว่าจะจองได้ เพราะ อยากได้ "หมวดอักษร" นี้ด้วย
ถ้าผ่านหมวดนี้ไปแล้ว ก็จะจองเอง

เลย "คิดเอง" ว่า จ้างมืออาชีพ เขาน่าจะมีโปรแกรม หรือทีมงาน or everything ที่มัน ได้แน่นอนกว่า

จะให้เรียกว่า จ้างจอง หรือ ซื้อ หรือ อะไรก็ตาม
คือ ถ้าต้องการ "อยากได้เลขในใจ ให้มันมาอยู่ในมือ"

ต้องไปที่เวบไหน หรือเพจไหน ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร

แปลไทยเป็นไทยอีกที ว่า "ไม่ใช่เลขประมูล เลขรถยอดฮิต หรือ 168 ทั้งสิ้น"
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2022, 13:28:50 »
ถึงขนาดเลือกตัวอักษรเองได้แล้ว ยังจะมีคนหลงว่าเลขสวยอยู่อีก  ใช้คำว่ารวย  ตรงๆไปเลยดีไหม  ไม่ต้องตีความ

พวกนั้นป้ายละ 1 ล้านขึ้นครับ มันไม่ใช่สิ่งที่คนทั่วไปจะจับต้องได้ครับ ต้องแยกกันก่อน

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2022, 13:51:18 »
ตอนนี้ สามารถ จองประมูล ป้าย แบบชื่อตัวเองหรือ ชื่อที่ต้องการได้แล้วนะครับ  ในถนนเจอแล้ว 1คัน

สาธุ 99 ต้องมาแล้วล่ะครับ  ;D

ออฟไลน์ RERFz

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2022, 14:38:57 »
เว็บจองมันมี script ตรวจอยู่ครับ ถ้าพิมพ์ไวเกิน (ใช้ macro กรอกข้อมูล) มันจะไม่ให้จองได้
มันกำหนดเวลาไว้เท่าไหร่ไม่รู้ พวกเพจจองน่าจะทำจนมีข้อมูลพวกนี้แล้ว

อีกอย่างพอถึงเวลาจอง internet จะเข้าไม่ได้ เข้าได้แต่ intranet
ฉะนั้นพวก จนท. (หรือเพจรับจองอาจ co กันด้วย) ที่อยู่ในส่วนกลางจะจองได้ก่อนพวก

ฉะนั้น ถ้าอยากได้เลขสวย จ้างแหละถูกแล้วครับ
จ้างหลายๆ เพจ เลยก็ได้ แล้วให้เบอร์โทรต่างกัน (อาจจะต้องแจ้งเพจก่อน หลายๆเพจเค้าโอเค)
ขอจองได้ เช็คเลข เบอร์ไหนขึ้นก็จ่ายเงินเจ้านั้น

ออฟไลน์ iamnobody

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2022, 18:23:45 »
สัก 3 ปีก่อนเคยจองอยู่ สมัยนั้นทางขนส่งก็มีการป้องกันบอทในระดับหนึ่งแล้ว เช่นใช้ dynamic id ใช้การจับเวลาพิมพ์ถ้าเร็วเกินไปจะไม่ผ่าน
แต่พอมาตอนนี้ (เพิ่งเข้าไปแกะดูวันนี้เองครับ) เห็นว่ามีการปรับไปอีกแล้ว dynamic id ที่ใช้แบบโหดขึ้น และน่าจะจับการพิมพ์ในระดับ javascript ได้ด้วย แสดงว่าถ้าใช้บอทพิมพ์ปุ๊บจะจับได้ทันที (แต่ก็รู้สึกจะมีคำสั่งที่หลอกการตรวจจับนี้ได้อยู่)
แลดงว่าเค้าก็เอาจริงกับเรื่องนี้พอสมควร แต่ว่า...ผมไม่ใช่โปรแกรมเมอร์ ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่ครับ ที่พยายามเข้าไปแกะเพราะต้องการเขียนสคริปจองทะเบียนรถตัวเองเท่านั้นเอง

ก็แปลว่าพวกที่รับจองทะเบียนก็คงนั่งพิมพ์เอาเหมือนกัน คิดว่าถ้าเราฝึกพิมพ์ข้อมูลทุกอย่างไว้ให้ไวๆ ก็น่าจะมีโอกาสจองได้ครับ

ออฟไลน์ AboveGod

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2022, 18:47:01 »

ตอนเห็นรูปในกลุ่มเฟส ตัวอักษรมันเรียบ ไม่ปั้มนูนดูแปลกๆตา

ออฟไลน์ kbank

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2022, 23:53:08 »
ล่าสุด ถึงเวลาเว็บล่ม 3 นาที มั้ง แต่เลขที่จองไม่ได้สวยมาก ก็เลยได้มา นึกว่าจะจองไม่ได้ซะแล้ว

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2022, 09:31:50 »
เว็บจองมันมี script ตรวจอยู่ครับ ถ้าพิมพ์ไวเกิน (ใช้ macro กรอกข้อมูล) มันจะไม่ให้จองได้
มันกำหนดเวลาไว้เท่าไหร่ไม่รู้ พวกเพจจองน่าจะทำจนมีข้อมูลพวกนี้แล้ว

อีกอย่างพอถึงเวลาจอง internet จะเข้าไม่ได้ เข้าได้แต่ intranet
ฉะนั้นพวก จนท. (หรือเพจรับจองอาจ co กันด้วย) ที่อยู่ในส่วนกลางจะจองได้ก่อนพวก

ฉะนั้น ถ้าอยากได้เลขสวย จ้างแหละถูกแล้วครับ
จ้างหลายๆ เพจ เลยก็ได้ แล้วให้เบอร์โทรต่างกัน (อาจจะต้องแจ้งเพจก่อน หลายๆเพจเค้าโอเค)
ขอจองได้ เช็คเลข เบอร์ไหนขึ้นก็จ่ายเงินเจ้านั้น

แนะนำ fasttabien ครับ มีเว็ปเป็นของตนเอง และโอนเงินเข้าบัญชีบริษัท น่าเชื่อถือกว่าพวกที่เปิดเพจรับจองทาง facebook ค่าดำเนินการประมาณ 1 พันสำหรับเลข 4 หลัก ( ถ้าเลข 2 หรือ 3 หลักก็จะแพงขึ้นอีก)

สัก 3 ปีก่อนเคยจองอยู่ สมัยนั้นทางขนส่งก็มีการป้องกันบอทในระดับหนึ่งแล้ว เช่นใช้ dynamic id ใช้การจับเวลาพิมพ์ถ้าเร็วเกินไปจะไม่ผ่าน
แต่พอมาตอนนี้ (เพิ่งเข้าไปแกะดูวันนี้เองครับ) เห็นว่ามีการปรับไปอีกแล้ว dynamic id ที่ใช้แบบโหดขึ้น และน่าจะจับการพิมพ์ในระดับ javascript ได้ด้วย แสดงว่าถ้าใช้บอทพิมพ์ปุ๊บจะจับได้ทันที (แต่ก็รู้สึกจะมีคำสั่งที่หลอกการตรวจจับนี้ได้อยู่)
แลดงว่าเค้าก็เอาจริงกับเรื่องนี้พอสมควร แต่ว่า...ผมไม่ใช่โปรแกรมเมอร์ ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่ครับ ที่พยายามเข้าไปแกะเพราะต้องการเขียนสคริปจองทะเบียนรถตัวเองเท่านั้นเอง

ก็แปลว่าพวกที่รับจองทะเบียนก็คงนั่งพิมพ์เอาเหมือนกัน คิดว่าถ้าเราฝึกพิมพ์ข้อมูลทุกอย่างไว้ให้ไวๆ ก็น่าจะมีโอกาสจองได้ครับ

ล่าสุด ถึงเวลาเว็บล่ม 3 นาที มั้ง แต่เลขที่จองไม่ได้สวยมาก ก็เลยได้มา นึกว่าจะจองไม่ได้ซะแล้ว

Thanks ครับ
เมื่อวานหลังจากตั้งคำถาม ไปดูงานเสร็จ
พอมีเวลาอยู่ 2-3 ชม. เลยลองลุย โดยมี "Google" เป็นที่ปรึกษา

เหมือนที่เคยคิดไว้ไม่มีผิด!!
"จองออนไลน์ได้ก็ ล็อคออนไลน์ได้"

ไปเจอหลายเฟซ ที่เขา "รับจ้างจอง"
ไปเจอ "เจ้าใหญ่ ขาใหญ่" มีการ "ร่วมกัน" หากิน กับวงใน
ใหญ่จริง เพราะ เห็นหน้า หมอนี่ในหลายสื่อ กับหลายคนดัง

ล็อคล่วงหน้าได้ ไปอีกหลายหมวด แจ้งราคาพร้อม แถม "การันตี" 100%!!

ตามที่ คห.ด้านบนว่า
Intranet หรือ Golden 3 Mins. หรืออะไรก็ตาม

ตอนนี้ ผม "กระจ่างสว่างเนตร" แล้ว...
ไอ้เลขที่ไม่ใช่ประมูล หลายเลขมากๆ ที่คุณว่าสวย ผลรวมดี มักจะ "โดนล็อค" จากวงในแล้วครับ

มิน่า "รวยเอาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ"  >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2022, 10:01:03 »
แห่ะแห่ะ ว่าจะมาบอกเหมือนกันว่าจ้างเขาจองน่าจะง่ายกว่าครับ ได้ จ่าย จบ

ลองไปเดินเล่นๆ ที่ขนส่งจตุจักรดู เลขประเภทสองสามหลักที่เราชอบๆ กันอยู่ในนั้นตรึม ชัดเจนว่าเขาดึงกันมาใช้ได้
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ swingvoodoo

• Newbie
  • *
    • ขายทะเบียนรถ ขายทะเบียนประมูล ขายทะเบียนสวย ราคาถูก
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 30, 2024, 12:12:59 »
แนะนำ วีทะเบียน เค้า รับจองทะเบียนรถ จองให้ก่อนจ่ายเงินทีหลัง ผลงานเยอะอยู่ครับ