ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามว่า toyota sure เชื่อถือคุณภาพได้มากแค่ไหน  (อ่าน 30779 ครั้ง)

ออฟไลน์ 007

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิตติดน้อง2
ถ้าไม่มีความรู้เรื่องรถ toyota sure จะเชื่อในข้อมูลที่ให้ได้แค่ไหนในกรณีที่ไปดูรถ และน่าเชื่อถือว่าเต๊นมือสองได้หรือเปล่า ในกรณีที่ไม่มีความรู้เรื่องรถเลย พอดีสนใจน้องอ้วนซ่า (avanza) มือสองอยู่ครับ ว่าจะออกปีหน้า

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
Re: ขอถามว่า toyota sure เชื่อถือคุณภาพได้มากแค่ไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 11:06:03 »
โดยหลักการ ก็คือเต้นท์มือสองประเภทหนึ่ง แต่เป็นเต้นท์ของโตโยต้าโดยตรง ซึ่งเขาบอกว่ามีการตรวจสอบเป็นร้อยจุด แถมยังมีการรับประกันให้อีกด้วย

ก็น่าจะวางใจได้ในระดับหนึ่ง แต่อย่างไรก็ตามก็ต้องพาคนดูรถเก่งๆ หรือช่างไปด้วยก็จะดีน่ะ

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
Re: ขอถามว่า toyota sure เชื่อถือคุณภาพได้มากแค่ไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 11:57:12 »
ผมว่าน่าเชื่อถือกว่าเต็นรถทั่วไปครับ

มีการตรวจเช็คแล้ว แถมคนที่มาขายกับSure ส่วนนึงน่าจะเป็นลูกค้าของโตโยต้าโดยตรง
การดูแลรักษา บำรุงรักษาตามระยะทาง น่าจะโอเคครับ

แต่ก็ไม่100% ครับ อย่างน้อยๆก่อนซื้อ น่าจะพาคนที่มีความรู้ไปดูด้วย
และหลังซื้อ ก็ควรจะเปลี่ยนถ่ายของเหลว เชคลูกยาง ลูกปืน ช่วงล่างด้วย

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 12:08:20 »
และที่สำคัญอย่าไปเอารถที่ชนหนักมา
อยากให้เอาช่าง ทำสี ตัวถัง อะไรประมาณนี้ไปเคาะๆ ดูด้วยครับ

ออฟไลน์ kamphola

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 14:30:15 »
ถ้าเรื่องชน-ไม่ชน เชื่อถือไม่ได้หรอกครับ
เคยไปดูสาขาใน ตจว.ครั้งนึง ขนาด sale ก็คนคุ้นเคยกันแท้ๆ
เป็น Camry โฉมปี 2004 ปรากฏว่าชนหนักมาด้านข้างเต็มๆ หรือไม่ก็พลิกคว่ำ
เพราะแถบข้างคนขับกรอบประตูเยินไม่เข้ารูปทั้งหน้า-หลัง และหลังคาเป็นคลื่นหยาบๆ
ผมเลยบอกว่า คนนี้ชนหนักมานี่ .... sale ก็ได้แต่ยิ้มแห้งๆ แล้วก็ไม่พูดอะไรเลย
พอสักพักก็บอกให้ผมไปดูคันอื่นเหอะ ????

เพราะฉะนั้น ยังไงก็ต้องมีคนดูรถเป็นไปกับเราด้วยดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 15:33:41 »
เอาคนดูรถเป็นไปดีที่สุดครับ เชคหลายๆจุด ขอให้โชคดี

:D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 16:46:23 »
ผมคิดว่าน่าจะเชื่อถือได้มากกว่าเต็นท์บ้านๆทั่วไปในระดับนึง

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 17:27:06 »
ชื่อเค้าการันตีอยู่แล้วครับ อิอิ

ชัวร์!!!!  <<< นี่ไง
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 17:39:13 »
ผมว่าไม่ชัวร์หรอกครับ แถมแพงขึ้นอีกพอสมควร แต่ที่สบายใจคือมีประกันให้ด้วยครับ ส่วนรถที่อยู่ในโตโยต้าชัวร์ไม่ใช่ว่าโตโยต้าจะรับประกันทั้งหมดนะครับเป็นบางส่วนเท่านั้นที่อยู่ใน Toyota sure จริงๆแล้ว Toyota sure จะรับรถที่มีประวัติกับ Toyota วิ่งไม่เกิน 120,000 กม. รถไม่เกิน 5 ปี ไม่เคยชนหนัก  และมีข้อจำกัดอีกผมจำไม่ได้แล้ว
เพราะฉะนั้นอย่าไว้ใจว่ารถใน toyota sure จะเป็นรถที่โตโยต้ารับประกันทุกคันนะครับอาจจะใช่หรือไม่ใช่ขึ้นอยู่กับเงื่อนไขของโตโยต้านะครับส่วนความคิดผมหารถบ้านสภาพดีๆอาจได้ราคาถูกและดีกว่าโตโยต้าชัวร์ครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 18:33:39 »
พี่ผมซื้ออัลติสจากtoyota sure รถคุณภาพดีมากครับ แต่ขายแพงต้องต่อครับ ตอนนั้นพี่ผมเค้าดูอัลติส 1.8 G 2001 ไว้อ่าครับ ตอนนั้นปี2008 ราคามันอยู่ที่565,000 แพงมากๆขณะที่เต้นท์ขายอยู่ 450,000-500,000 สุดท้าย แม่ผมต่อราคากับผู้จัดการเลยครับ เค้าให้เหลือ 500,000 บาท ดีใจมากกกกครับ วันมิทติ้งผมก้อนั่งคันนี้ไปครับ แต่หลังจากที่ออกรถมาได้1เดือน โดนขูดรอยทั้งคันเลยครับ ฝีมือญาติเลวๆคนนึงจาก500000เหลือ 250000 เลยครับ 5555

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 21:51:00 »
ผมคิดว่าดีว่าที่อื่นนะครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

alzeto

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 22:45:50 »
ถ้าเรื่องชน-ไม่ชน เชื่อถือไม่ได้หรอกครับ
เคยไปดูสาขาใน ตจว.ครั้งนึง ขนาด sale ก็คนคุ้นเคยกันแท้ๆ
เป็น Camry โฉมปี 2004 ปรากฏว่าชนหนักมาด้านข้างเต็มๆ หรือไม่ก็พลิกคว่ำ
เพราะแถบข้างคนขับกรอบประตูเยินไม่เข้ารูปทั้งหน้า-หลัง และหลังคาเป็นคลื่นหยาบๆ
ผมเลยบอกว่า คนนี้ชนหนักมานี่ .... sale ก็ได้แต่ยิ้มแห้งๆ แล้วก็ไม่พูดอะไรเลย
พอสักพักก็บอกให้ผมไปดูคันอื่นเหอะ ????

เพราะฉะนั้น ยังไงก็ต้องมีคนดูรถเป็นไปกับเราด้วยดีที่สุดครับ

แบบนี้ เรียกว่า toyota ชั่ว แล้วค่ะนั่น

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 23:57:51 »
ชื่อเค้าการันตีอยู่แล้วครับ อิอิ

ชัวร์!!!!  <<< นี่ไง
เห็นด้วยครับ sure sure
(ดูเองให้ละเอียดก็ดีครับ)

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 00:18:11 »
มันก็ทำให้เราสบายใจในระดังหนึ่งนะครับ

ถ้าเป็นยังงี้ผมด่าเซลล์ยันบริษัทจมธรณีเลยครับ !!!
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ BMTA

• Sr. Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 01:34:52 »

ของเขาดีจริงๆ ครับเคยไปออกรถกับพี่ที่ชัวร์

เข้าศูนย์โตโยต้าได้ด้วย

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ jadenipat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 23:00:42 »
ไฟแนนซ์จะไห้ดอกเบี้ยที่ต่ำกว่านิดหน่อย