ผู้เขียน หัวข้อ: เครียดมากทุกครั้งที่ฝนตกเเล้วต้องพาน้องรถลุยน้ำเเบบหลีกเลี่ยงไม่ได้ค่ะ  (อ่าน 4391 ครั้ง)

ออฟไลน์ INDY13

• Newbie
  • *
เห็นรุ่นรถแล้วหลอนแทน ถึงขั้นต้องรีบล็อกอินเข้ามาตอบเลย
BMW เครื่องดีเซลเห็นว่าตัวดูดอากาศอยู่ต่ำมากนะครับ ลุยน้ำได้น้อยมาก
มีคนรู้จักขับ 320d G20 เหมือนกัน ลุยน้ำประมาณไม่ถึงฟุต ดับกลางถนนมาแล้ว
ยกไปศูนย์ต้องเปลี่ยนเครื่อง ตีราคามาเจ็ดแสนกว่า กว่าจะเคลียร์กับประกันได้ยากเอาการ
เพราะเอาไปขับลุยน้ำเอง แถมไม่มีรถใช้ไปอีกนานเลย รถก็กลายเป็นรถมีประวัติ เพราะเปลี่ยนเครื่องด้วย
ทางที่ดีอย่าเสี่ยงเลยครับ

ออฟไลน์ PP

• Full Member
สวัสดีค่ะทุกท่าน ขออภัยที่ป้าเข้ามาตอบช้านะคะ พอดีเมื่อวานติดภารกิจทั้งวันค่ะ

วันนี้มาอ่านเเล้วเครียดกว่าเก่า55555โฮโฮโฮโฮ

จากวันที่ลุยน้ำมาตอนนี้ก็สองวันเเล้วค่ะ น้องอัญชันของป้ายังดูปกติ เเต่ก็ไม่รู้ว่าตอนนี้มีน้ำเเฝงเข้าไปที่ไหนในรถบ้างเเล้ว ป้าว่าจะจองคิวศูนย์เข้าไปเช็คค่ะ

อ้าวตกลงดีเซลนี่เเพ้น้ำมากกว่าเบนซินเหรอคะ ที่ว่าดีเซลทนถึกหมายถึงในการขับขี่สภาพท้องถนนปกติถูกต้องมั้ยคะ