ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมรถสปอร์ต ขับสนุก คนจะมองว่าขับหลัง?  (อ่าน 3247 ครั้ง)

ออฟไลน์ bingoman

• Hero Member
Re: ทำไมรถสปอร์ต ขับสนุก คนจะมองว่าขับหลัง?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 16, 2022, 13:22:30 »
ขับหน้า Audi A5 A6 กับ ขับหลัง BMW ซีรี่5

ขับแทบไม่ต่างกันครับ  แต่ถ้าเร็วๆ  ยังต่างตรงที่ BMW ซนกว่า ไม่นิ่งเท่า

แต่ถ้าขับหน้า Volvo แบบนั้น  ขับจืดมากๆ ครับ เทียบ Audi ไม่ได้เลย

ส่วนขับหน้าแบบ Mazda 3 ก็ขับสนุกกว่า Volvo

ออฟไลน์ bluelawn

• Sr. Member
Re: ทำไมรถสปอร์ต ขับสนุก คนจะมองว่าขับหลัง?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 16, 2022, 13:35:32 »
ตรงซนกว่า ไม่นิ่งเท่า นี้แหละครับที่เรียกว่า "ขับสนุก"
สำหรับผมส่วนตัวนะครับ รถที่เร็วแรงเกาะถนนสุดๆ ไม่ได้ขับสนุก เสมอไปครับ

ขับสนุกสำหรับผมคือ ต้องมี feeling ความเป็น analog บ้าง เล่นได้บ้าง ใช้ฝืมือในการขับบ้าง ลงโทษผู้ขับขี่บ้าง ไม่ใช่ว่าระบบช่วยตลอด