ผู้เขียน หัวข้อ: เอารถเข้าอู่สี พอเอารถออกมา ไฟระบบ Trc ขึ้น ติดๆ ดับๆ สลับไปเรื่อยๆ  (อ่าน 1160 ครั้ง)

ออฟไลน์ NarongritL

• Full Member
พอดีเอารถเข้าอู่สีทำสีใหม่กันชนหน้ามาครับ

พอเอารถออกมา ไฟระบบ Trc ขึ้น ซึ่งไม่เคยเป็นมาก่อน
ตอนนี้ระหว่างขับ ติดๆ ดับๆ สลับกันไปเรื่อยๆ

เลยอยากจะทราบว่า มีโอกาสเป็นไปได้ไหมที่ตอนอู่สีถอดชิ้นส่วนออก จะไปโดน Sensor หรือ ทำปลั๊กหลวม (trc) เพราะ Sensor ก็อยู่ตรงล้อหน้าถ้าผมเข้าใจไม่ผิด
เพราะสัญญาณมันไม่ได้ขึ้นตลอด เเละตอนสัญญาณ ติด หรือ ดับ ลองรถเเล้ว trc ก็เปิด ปิด ตามสัญญาณไฟครับ

ขอบคุณครับ:)

ออฟไลน์ panjap

• Hero Member

ออฟไลน์ Fragile

• Sr. Member
ไม่เหลือครับ ช่างตามอู่นี่งานหยาบมากๆ