ผู้เขียน หัวข้อ: // Nissan Navara MY 2022 และรุ่นพิเศษ​ เตรียมเปิดตัวในไทย 1 มิถุนายน นี้ //  (อ่าน 3245 ครั้ง)

ออฟไลน์ HLM

• Administrator
  • Sr. Member

Nissan Navara รุ่นปรับอุปกรณ์ MY 2022 และรุ่นพิเศษ​ Special Edition เตรียมเปิดตัวในไทย
วันเสาร์ ที่ 11 มิถุนายน 2022 นี้

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่นี่

https://www.headlightmag.com/2022-07-07-nissan-navara-special-edition-to-launch-in-thailand-11-june-22/

ออฟไลน์ Magl

• Hero Member
Pro4x สวยอยู่แล้ว คันไม่ใหญ่จนเกินไป กำลังลุย

ออฟไลน์ escudaeza

พรีเซนเตอร์ใหม่ดูจากเงาแล้วนี่ใช่พี่ติ๊ก เจษไหมครับเนี่ย  ;D

ตอนนี้ตัวท็อปขับ4ขาดแค่ ACC ก็ครบถ้วนแล้วนะครับ ขอให้ใส่มาทีเถอะ
แล้วถ้าเป็นไปได้ ก็อยากให้มีขับ2 แต่ได้ระบบความปลอดภัยครบๆมาให้เลือกอีกซักรุ่นก็จะดีมากเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2022, 14:17:05 โดย escudaeza »
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ dht_tubes

หัวกระทู้ตกเลข 1 ไปตัวนึง ฝากแอดมินแก้ไขซักหน่อย มันกลายเป็นย้อนหลังเยอะ 55

ออฟไลน์ TonNatt

• Newbie
  • *
พวงมาลัยปรับเข้าออก ให้มาเถอะ Terra อีกตัว ไปลองนั่งหาจุดลงตัวไม่ได้จริงๆ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ชอบที่เครื่องมันจริงๆ เคยดูคลิปคุณแพนเอาไปขึ้นไดโนฯเดิมๆมัน 195 ม้าเลยนะ
นิสสันคบไม่ได้อ่ะ โกงแรงม้าอ่ะ  ;D
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออนไลน์ MyName

• I'm............................
ค่ายนี้พอได้เข้ามาคลุกคลีจนซื้อใช้จริง ทำให้รู้อย่างนึงว่า

เค้ายังคิดว่าแบรนด์เค้าแข็งมากในไทยอยู่นะ
เพราะสาวกที่ชื่นชอบในรถเค้ามีไม่น้อย
ถึงได้กล้ากั๊กเล็กกั๊กน้อยกั๊กอะไรที่ดูจะไม่ค่อยคิดกันดีๆ เท่าไหร่

จริงๆ ก็ไม่หวังว่าจะให้เพิ่มอะไรมาเป็นชิ้นเป็นอันมากครับ
เพราะสุดท้ายเพิ่มในสิ่งที่คนด่าเข้ามา พี่ก็เอาสิ่งที่คนไม่ค่อยสนใจออกไปอยู่ดี
ทำยังไงก็ได้ไม่ให้อันดับมันหล่นไปมากกว่านี้พอครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ SM.

รุ่นพิเศษ จะเป็นยังไงนะ น่าจะออกแนวลุยๆ เข้าป่า อะไรแบบนี้แน่ๆเลย

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ตั้งแต่ไมเนอร์เชนจ์มาอ่ะ
มีแค่เดือนแรกมั้งที่ยอดขายเกินพัน
หลังจากนั้นไม่เคยแตะหลักพันเลย
ทั้งที่รุ่นก่อนไมเนอร์ทำยอด 1200-1500 อยู่เรื่อยๆ

ผมใช้ตัวปี 19 Calibre อยู่ ตัวรถผมว่ามันดีนะ
สมรรถนะรวมๆดีกว่าเจ้าตลาด แต่ภาพรวมทั้งหมดมันยังไม่ดึงดูดใจ
โดยเฉพาะเรื่องศูนย์บริการ ตอนนี้ผมว่าศูนย์นิสสันแย่กว่าศูนย์ฟอร์ดซะอีก (เฉพาะศูนย์ที่ผมเข้านะ)
ใช้รถมา 3 ปีต้องมีปัญหากับศูนย์เรื่องเคลมอะไหล่มา 2 ครั้งแล้ว ด้วยเหตุผลงี่เงาของศูนย์ที่พยายามบ่ายเบี่ยง
จนผมต้องถามไปยัง NMT ก่อนที่ดีลเลอร์จะโทรมาบอกผมว่า มึความเข้าใจคลาดเคลื่อน เลยเปิดเคลมให้ ยอมใจเลย 555+
ทั้งที่ก่อนหน้านั้นปฏิเสธอย่างเดียว ยกเหตุผลที่ไม่สมเหตุสมผลมาอ้างสารพัด
ถ้าเป็นคนทั่วไปที่ไม่รู้เรื่องรถเรื่องอะไหล่และหลักเกณฑ์การรับประกับตัวรถก็คงโดนฟันไป..

บ่นๆ.. 555+
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
ภายในเปลี่ยนอะไรเป็นชิ้นเป็นอันไหม

ออฟไลน์ deertesla

อยากให้ใส่ขับสี่ฟูลไทม์แบบปาเจโร่สปอร์ตและไททัน

ออฟไลน์ Level Zero

พรีเซนเตอร์ใหม่ดูจากเงาแล้วนี่ใช่พี่ติ๊ก เจษไหมครับเนี่ย  ;D

ตอนนี้ตัวท็อปขับ4ขาดแค่ ACC ก็ครบถ้วนแล้วนะครับ ขอให้ใส่มาทีเถอะ
แล้วถ้าเป็นไปได้ ก็อยากให้มีขับ2 แต่ได้ระบบความปลอดภัยครบๆมาให้เลือกอีกซักรุ่นก็จะดีมากเลยครับ

คิดว่าเป็นพี่ติ๊กเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ johnlee

คิดว่าเป็นพี่ติ๊กเหมือนกันครับ

น่าจะติ๊ก ชิโร่
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

Bornplanet

• บุคคลทั่วไป

ถ้า Navara Pro-4X มี Adaptive Cruise Control กับ เบาะคนขับปรับระดับด้วยไฟฟ้า จะสุดยอดเลยครับ

ออฟไลน์ manonmoon

• Full Member
เอาช่องวางแก้วน้ำแถว ๆ ช่องลมแอร์ด้านข้างกลับมาด้วย

ออฟไลน์ Newhang

เอาช่องวางแก้วน้ำแถว ๆ ช่องลมแอร์ด้านข้างกลับมาด้วย
งงมาก ไปวิจัยที่ไหนมา ขนาดรถเก๋งถ้ามีผมยังเทใจให้เลย

นี่อะไรของดีถอดออก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2022, 19:47:51 โดย Newhang »

ออฟไลน์ Lammerison

ทำเบาะแถวหลังให้นั่งสบายด้วย จะดีมาก

ออฟไลน์ Magl

งงมาก ไปวิจัยที่ไหนมา ขนาดรถเก๋งถ้ามีผมยังเทใจให้เลย

นี่อะไรของดีถอดออก
Nissan เป็นแบบนี้ประจำ เรื่องตัดอุปกรณ์เล็กๆน้อยๆแทนที่จะเพิ่มของมาแบบฟรีๆ Nissan sylphy โฉมสุดท้าย เพิ่มไฟหน้าโปรเจ็คเตอร์ ครูซคอนโทรล แต่ไปตัดที่หรี่แอร์ออก ปิดก็ไม่ได้ ตัดออกหมดเลยด้วย แล้วก็ตรงมี่วางแก้วน้ำ ตัดฝาปิดออกมั้ง