ผู้เขียน หัวข้อ: ได้เห็นข้อมูล Spec. ของ PRIUS ที่จะเปิดขายในไทยแล้ว ผมรู้สึกว่าควรจะใส่อุปกรณ์มาให้มากกว่านี้ได  (อ่าน 17925 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
อยากบอกว่า ที่อุ่นเบาะ กับฮีตเตอร์ นี่โครตจำเป็นสำหรับผมเลย

ขี้หนาวมาก ภูมิแพ้อีก อากาศเย็น เท้าเย็น ก็แทบแย่เลยครับ

บ้านเราเวลาหนาว มันก็เอาเรื่องเหมือนกันนะ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Nut_K

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
แทนที่จะเอาพวกจุดเด่นที่มีในPRIUSเช่น ระบบระบายอากาศ ,ระบบช่วยจอด ,HUD ,เครื่องเสียงJBL ,NAVI มาชูเหนือกว่าคู่แข่ง ดันเอาอะไรมาก็ไม่รู้ เวรกรรม =='

ออฟไลน์ chai99

• Sr. Member

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าไม่น่าเกลียดเลยนะ ถุงลมตั้ง 7 ใบ โคตรเยอะเลย

ออฟไลน์ mew123765

• Full Member
ก็เพราะมันยังไม่มีคู่แข่งที่ชนกันจังๆไงครับ 555

ออฟไลน์ Cube

VSC กับ airbag หละครับ?

VSC มีครับ ส่วน Airbag มีให้ 7 ลูก คนขับ 1, คนนั่ง 1, หัวเข่าคนขับ 1, ด้านข้าง 2 และม่านอีก 2 ครับ

สเปกขายในไทยหรอครับนั่น?

keanetona

จะบอกว่า ที่อุ่นเบาะไม่จำเป็น ที่ผ่านๆ มา ผมก็เคยคิดแบบนั้น
รวมไปถึง Heater อะไรต่างๆ ว่าใส่มาทำไม ในรถบางรุ่น

แต่ ณ วันนี้ ความคิดผมได้เปลี่ยนไป บางช่วงเวลา ในกรุงเทพ
มัีนก็หนาวเยือกๆ ได้เหมือนกัน เช่นตอนขับรถไปทำงานในตอนเช้าๆ
ผมก็ต้องเปิด Heater ซึ่งผมไม่เคยคิดว่ามันจำเป็น จนกระทั่งเจ้า Mazda 2
มันติดมาให้ ซึ่งระบบนี้ Toyota หลายๆ รุ่นไม่มี หรือจะทุกรุ่นเลยรึเปล่าที่ไม่มีนะ อันนี้จำ
ไม่ได้

ถ้าเกิดว่า Toyota จัดเบาะที่อุ่นก้นได้มาให้ ผมคิดว่าอย่างน้อยในตอนเช้าๆ อากาศ
เย็นๆ ผมว่าผมได้ใช้นะ หรือว่าผมเป็นคนขี้หนาว และเมื่อลองคิดดูแล้ว option ต่างๆ
ที่เกี่ยวกับทำความอุ่นนี่ อาจจะทำให้ ลูกค้าที่อยู่ในจังหวัดที่มีความสูงสูง หรือจังหวัด
ทางภาคเหนือ ตะวันออกเฉียงเหนือ นี่ สามารถใช้ option นี้ได้สบายๆ และเวลาที่
อากาศข้างนอกหนาวๆ ถ้าภายในรถ ได้อบอุ่นด้วย Heater นี่บรรยากาศไม่อยากจะ said
เลย น่ากกกอดคนข้างๆ มาก 5555 ยังไงซะก็ลองๆ ดูครับ ว่ามีจริงแน่นอนหรือเปล่า ถ้ามี
ก็ดี จะได้ลองๆ ใช้กันดู

โตโยต้ารุ่นแอร์ดิจิตอลมีฮีทเตอร์ครับ เร่งแอร์ร้อนสุดจะขึ้นคำว่า HOT แต่แอร์ระบบบิดมีหรือเปล่าผมไม่แน่ใจ บางทีก็ได้ใช้บ้างนะครับ เวลาฝนตกแล้วฝ้าเกาะกระจก

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ

โตโยต้ารุ่นแอร์ดิจิตอลมีฮีทเตอร์ครับ เร่งแอร์ร้อนสุดจะขึ้นคำว่า HOT แต่แอร์ระบบบิดมีหรือเปล่าผมไม่แน่ใจ บางทีก็ได้ใช้บ้างนะครับ เวลาฝนตกแล้วฝ้าเกาะกระจก
เพิ่งรู้นะครับเนี่ย ความรู้ใหม่เลยทีเดียว

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ตอนแรก ผมยอมรับว่าอยากได้ Prius มาก

เป็น Toyota ไม่กี่รุ่นที่ผมชอบและอยากได้ (รุ่นอื่นก็คือ Alphard,Vanguard และ Crown Athlete)

แต่พอผมเห็นออพชั่นแล้ว ขอฝากถึง Toyota ว่า ...

"ถ้ากลัวว่าออพชั่นเยอะเกิน แล้วจะไปแย่งลูกค้า Camry Hybrid

ก็ไม่ต้องสั่งเข้ามาประกอบขาย จบ !!!!!!!"

((แรงไปขออภัย))

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ kan.kom

ขอรอดูจากทางพี่โตก่อนดีกว่าครับ
ผมว่าอาจจะเข้าใจผิดมากกว่า
อาจจะเป็นสเปกไว้ส่งต่างประทศหรือเปล่าครับ

บ้านเราไม่จำเป็นเลย นอกเสียจากจะเป็นออฟชั่นติดมากับรถนำเข้านะครับ
ที่บ้านใช้เอสติม่ามีระบบนี้มาให้ มีประโยชน์แค่ตอนเอาไว้แกล้งคนนี้แหละครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
จะบอกว่า ที่อุ่นเบาะไม่จำเป็น ที่ผ่านๆ มา ผมก็เคยคิดแบบนั้น
รวมไปถึง Heater อะไรต่างๆ ว่าใส่มาทำไม ในรถบางรุ่น

แต่ ณ วันนี้ ความคิดผมได้เปลี่ยนไป บางช่วงเวลา ในกรุงเทพ
มัีนก็หนาวเยือกๆ ได้เหมือนกัน เช่นตอนขับรถไปทำงานในตอนเช้าๆ
ผมก็ต้องเปิด Heater ซึ่งผมไม่เคยคิดว่ามันจำเป็น จนกระทั่งเจ้า Mazda 2
มันติดมาให้ ซึ่งระบบนี้ Toyota หลายๆ รุ่นไม่มี หรือจะทุกรุ่นเลยรึเปล่าที่ไม่มีนะ อันนี้จำ
ไม่ได้

ถ้าเกิดว่า Toyota จัดเบาะที่อุ่นก้นได้มาให้ ผมคิดว่าอย่างน้อยในตอนเช้าๆ อากาศ
เย็นๆ ผมว่าผมได้ใช้นะ หรือว่าผมเป็นคนขี้หนาว และเมื่อลองคิดดูแล้ว option ต่างๆ
ที่เกี่ยวกับทำความอุ่นนี่ อาจจะทำให้ ลูกค้าที่อยู่ในจังหวัดที่มีความสูงสูง หรือจังหวัด
ทางภาคเหนือ ตะวันออกเฉียงเหนือ นี่ สามารถใช้ option นี้ได้สบายๆ และเวลาที่
อากาศข้างนอกหนาวๆ ถ้าภายในรถ ได้อบอุ่นด้วย Heater นี่บรรยากาศไม่อยากจะ said
เลย น่ากกกอดคนข้างๆ มาก 5555 ยังไงซะก็ลองๆ ดูครับ ว่ามีจริงแน่นอนหรือเปล่า ถ้ามี
ก็ดี จะได้ลองๆ ใช้กันดู

แอร์มือบิด น่าจะไม่มีเลยครับ
ส่วนแอร์ดิจิตอล หลายๆ รุ่นก็ไม่มีครับ อย่าง Corolla, Fortuner
ก็คงจะแล้วแต่รุ่นน่ะครับ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
ไม่มีจอ ดีวีดี+เนวิเกเตอร์+กล้องมองหลัง หรอครับ จริงๆน่าจะมีนะครับ
เพราะอะไรท้อปๆของโตต้า น่าจะมี

เอาไว้มีตอนไมเนอร์ เชจน์ ครับ
 ;D ;D ;D ;D

ถ้าไมเนอร์เชนจ์อีก4-5รอบ คงจะมีกล้องมองข้างหน้าด้วยใช่ไหมครับ

นั่นมัน D-Max
ตึ่ง...โป๊ะ!!

กด Likeๆ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ wpookpho

• Newbie
  • *
ขอรอดูจากทางพี่โตก่อนดีกว่าครับ
ผมว่าอาจจะเข้าใจผิดมากกว่า
อาจจะเป็นสเปกไว้ส่งต่างประทศหรือเปล่าครับ

บ้านเราไม่จำเป็นเลย นอกเสียจากจะเป็นออฟชั่นติดมากับรถนำเข้านะครับ
ที่บ้านใช้เอสติม่ามีระบบนี้มาให้ มีประโยชน์แค่ตอนเอาไว้แกล้งคนนี้แหละครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ผมเห็นครั้งแรกก็ยังสงสัยอยู่เหมือนกันครับว่าจะมีมาทำไม แต่ไม่น่าจะผิดเพราะเป็นเอกสารที่ทางฝ่ายบริหารผลิตภัณฑ์ส่งให้กับ Dealer ครับ

ออฟไลน์ wpookpho

• Newbie
  • *
แทนที่จะเอาพวกจุดเด่นที่มีในPRIUSเช่น ระบบระบายอากาศ ,ระบบช่วยจอด ,HUD ,เครื่องเสียงJBL ,NAVI มาชูเหนือกว่าคู่แข่ง ดันเอาอะไรมาก็ไม่รู้ เวรกรรม =='

HUD (Head-Up Display) มีมาให้ทั้ง 2 รุ่นครับ

ออฟไลน์ Cube

ตอนแรก ผมยอมรับว่าอยากได้ Prius มาก

เป็น Toyota ไม่กี่รุ่นที่ผมชอบและอยากได้ (รุ่นอื่นก็คือ Alphard,Vanguard และ Crown Athlete)

แต่พอผมเห็นออพชั่นแล้ว ขอฝากถึง Toyota ว่า ...

"ถ้ากลัวว่าออพชั่นเยอะเกิน แล้วจะไปแย่งลูกค้า Camry Hybrid

ก็ไม่ต้องสั่งเข้ามาประกอบขาย จบ !!!!!!!"

ถูกใจ

methus zaa

พี่รู้ว่าโก้ไม่ชอบโตโยต้าแต่พี่ว่ามันไม่เหมาะสมนะ กว่าเค้าจะเอาพวกนี้มาประกอบขาย ต้องดูงบประมาณความเหมาะสมด้วย เกิดอัดออปชั้นมาเต็มๆพอขายราคาแพงก้อมีคนว่าพี่ว่าเค้าทำถูกแล้วล่ะ

methus zaa

เสียดายอย่างเดียวเลย คือไม่มีระบบช่วยจอดอันนี้น่าจะมาด้วย  อย่างอื่น แจ่มโคตรแระโดยเฉพาะแอร์แบค 7 ลูก แคมรี่ยังมีแค่4ลูกเลย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ออปชั่นโดนหมด และดีใจที่พี่ต้ากล้าให้ถุงลมขนาดนี้!!
แต่แม็กนะ ขอ 17" ด้วยเถิดและ PAS ด้วย
(ถ้าให้ดี เอาสเปคไต้หวันไปเลย)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
เอ่อ นี่หลังๆ ค่ายรถบ้านเรา จัด ออฟชั่นแหม่งๆ นะคะ

เครื่องทำความอุ่นที่เบาะ

แบบนี้  อุ่นไข่ อุ่นหอย อุ่นใส้กรอกกันถ้วนหน้าค่ะ.....

แหม  ถ้าญี่ปุ่นจะว่าไปอย่าง??  เอ๊ะ.... หรือว่ามันจะช่วยลดกลิ่นอับแข่งกับเปาซิลเวอร์นาโน ??

แต่ จะบอกว่าดูโดยรวมเวอร์ชั่นบ้านเรา ดูยังไง ก็ น้อยใจ ต่างประเทศทุกทีค่ะ

ริงโกะค่ะ
อุ่นไข่ อุ่นไส้กรอกของชอบหล๊ะซิ...สบายดีเปล่าคุงน้อง
อย่าใส่กระโปรงสั้นๆนะ พี่แกเป็นห่วงแก เจ้าริงโก้อิโต้บั๊มพ์ คริกๆ

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
อยากให้มีระบบช่วยจอดเหมือนกัน มันดูเป็นอะไรที่โดดเด่นออกมาจากตลาดดี
อ้อ...หลังคากระจกด้วย ถ้ามีนะ...แหล่มเลย ได้แปลกแหวกตลาดไปเต็มๆ  :)
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1