ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ รถคันนี้ เขาใช้อะไรทำเป็นโครงสร้างรถคะ แบบว่า.....???  (อ่าน 6046 ครั้ง)

alzeto

• บุคคลทั่วไป
เป็นริงโกะเสียววูบเลยค่ะ  โครางสร้างวิบัติมากเลยค่ะ ชนที ยุบทั้งยวงเลยเลยค่ะ

คงไม่ใ่ชรถจากจีนมั้งคะ??

ริงโกะค่ะ

alzeto

ว้ายยยยยย  หนูรู้แล้วค่ะว่ามันคือรถยี่ห้ออะไร

มันคือ Holden โคโดโมะ เอ้ย Commodore  รุ่นแรกนี่เองค่ัะ

แบบนี้  คงพูดยากใช่ไหมคะ ว่ารถฝรั่ง มันจะแข็งแรง

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ mew123765

• Full Member
ยุบได้อีก

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ยังกะกระดาษ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ jirajade

• Newbie
  • *
เอ่อ...ดูแล้วพูดไม่ออกเลย  นี่ใช่รถเหรอเนี่ย  :'(

keanetona

ตอนแรกอ่านชื่อกระทู้ นึกว่ารถจีน!!!!

แต่กลับเป็นรถออสซี่ เอ่อ..............ยู่ยังกะรถจีน แบบนี้ประกันคงไม่รับทำให้มั๊งครับ

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
คนที่นั่งอยู่โดนอัดเต็ม ๆ เลย จะใช้ไปทำไมฟระเนี่ย รถแบบนี้
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
เหอๆ คนนั่งคงไม่เหลือชิ้นดี

ออฟไลน์ SP

รถหรือนี่ นี่หรือรถ

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
สังเกตุชื่อรุ่นสิครับ ก็บ่งบอกแล้ว
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ avisrm

• Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
สังเกตุชื่อรุ่นสิครับ ก็บ่งบอกแล้ว

555+

...รถเฮียๆ ... ใช่มั้ยฮะ ^  ^
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

ออฟไลน์ Spirit_P

• Jr. Member
  • **
รถเก่าๆ ที่ยังไม่มีโครงสร้างนิรภัย ส่วนมากก็ยับทั้งนั้นแหละครับ

ออฟไลน์ YAmodels

ฝากกอีกหนึ่งคลิป

methus zaa

โอ้ รถหรือรถพับกระดาษเนี่ย ทำไมมันยับเยินได้ถึงขนาดนี้ แย่มากๆ รถรุ่นใหม่ๆเค้าก้อเลยพยายามให้มันแข็งนี่เอง มาสด้า2ก้อยับเหมือนกันกับแบบนี้เลยครับ ลองไปดูที่คลับได้เลยครับ แต่คนขับไม่เป็นอะไรเลย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ศพสวยก็โชคดีอย่างมากๆแล้วครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ demo2

ทำไมผมดูไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ kengointer

• GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
น่ากลัวจัง

สมัยนี้ดูกันที่เหล็กแข็งกันอย่างเดียวไม่ได้แล้ว ต้องดูโครงสร้างด้วย

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล

555+

...รถเฮียๆ ... ใช่มั้ยฮะ ^  ^

ตามนั้น ครับ ;D
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ LimitedEdition

โอ้ รถหรือรถพับกระดาษเนี่ย ทำไมมันยับเยินได้ถึงขนาดนี้ แย่มากๆ รถรุ่นใหม่ๆเค้าก้อเลยพยายามให้มันแข็งนี่เอง มาสด้า2ก้อยับเหมือนกันกับแบบนี้เลยครับ ลองไปดูที่คลับได้เลยครับ แต่คนขับไม่เป็นอะไรเลย

คันที่ยับมันหมุนฟาดไม่ใช่เหรอครับ
เวลาวิเคราะห์ต้องดูลักษณะการชนและมุมปะทะด้วยครับ