ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการทำประกันภัยรถเก่ารถสะสมครับ  (อ่าน 1471 ครั้ง)

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
พอดีผมมีรถแนวสะสมที่ทำประกันชั้น 1 มาสิบกว่าปีแล้วแต่ตอนนี้ไม่สามารถทำต่อแบบ ป.1 ได้แล้วครับ เลยอยากสอบถามว่ามีท่านใดที่มีรถเก่าที่มีมูลค่าแล้วสามารถทำประกันชั้น 1 หรือ 2 ได้บ้างครับ เพราะถ้าจะให้ทำชั้น 3 ก็แอบไม่สบายใจเพราะผมยังขับรถคันนี้อยู่บ้างครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Sit: )

Re: สอบถามการทำประกันภัยรถเก่ารถสะสมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2022, 13:08:05 »
ผมใช้รถเก่า แต่ไม่ได้มีมูลค่าอะไร
เมื่อไม่กี่ปีก่อนยังทำ 2plus  ได้ครับ
สิ่งที่หายไปจากชั้น 1 คือการชนแบบไม่มีคู่กรณีและรถหาย  (ไฟไหม้ยังคุ้มครองอยู่)
สิ่งที่ต้องระวังคือ อย่าไปชนกับจักรยานหรือซาเล้ง (และมอไซค์ที่มักจะหนี) ที่เหลือก็พอได้  เวลาเกิด case  ไม่ว่าเราผิดหรือถูกก็คุ้มครองทั้งสองฝ่ายตามวงเงินในกรรมธรรม์

ออฟไลน์ Turin

Re: สอบถามการทำประกันภัยรถเก่ารถสะสมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2022, 13:45:56 »
ชั้น 1 ชั้น 2 มันคุ้มครองฝั่งเรานี่ครับ สำหรับรถสะสม เอาจริงผมไม่เอาเข้าอู่ประกันนะครับ

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2022, 06:34:54 »
ผมทำพวก 2+ ครับ ประหยัดไปเยอะนะ รถยิ่งแทบไม่ได้ใช้อยู่

ชั้น 1 หาจริงๆ ก็อาจจะได้ครับ แต่ดูแล้วไม่คุ้ม ล่าสุดผมดูบางอันแพงกว่า 2+ เกือบ 10 เท่า  :'(
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------