ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟระบบ VSC TRC ผมขึ้นเปิดปิดตามไฟหน้ารถ เฉยเลยครับ  (อ่าน 1616 ครั้ง)

ออฟไลน์ NarongritL

• Full Member
ไฟ TRC ขึ้นค้าง เฉพาะเวลาตอนไฟหน้าเปิดอยู่ ไม่ว่าจะ Mode Auto หรือ กดเปิดเอง

ถ้า Mode off ปิดไฟ ไม่ว่าจะอยู่ใน Mode Auto หรือกดปิดเอง สัญญาณเตือน TRC จะไม่ขึ้น

อ่านไม่ผิดครับ ไม่ทราบมีใครเคยเป็นไหมครับ

ไม่ได้ขึ้นพร้อมกันหลังเปิดไฟนะครับ พอไฟเปิด สักพัก trc จะเปิดตาม ตอนปิดก็เช่นกัน อีกพักจะปิดตามครับ

มันไปเกี่ยวกันได้ยังไงหว่า

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
Re: ไฟระบบ VSC TRC ผมขึ้นเปิดปิดตามไฟหน้ารถ เฉยเลยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2022, 17:47:39 »
แปลกจริงครับ ..แต่ถ้าผมเดาอาการนะ ผมว่าไฟหน้าปัทน่าจะช๊อต ซึ่งเป็นไปได้สูงมาก ..

ผมว่าลองเข้าศูนย์ให้เค้าดูเบื้องต้นน่าจะดีกว่า คิดว่าคงไม่เสียค่าบริการหรอกครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: ไฟระบบ VSC TRC ผมขึ้นเปิดปิดตามไฟหน้ารถ เฉยเลยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2022, 09:20:07 »
แต่ระบบมันไม่ได้ปิดจริงใช่ไหมครับ แบบมืดแล้วต้องเปิดไฟ รถลื่นเลยไรงี้

ออฟไลน์ เต๋า AV

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2022, 09:23:23 »
เซนเซอร์เสีย หรือระบบไฟรวน
อยู่ในประกัน เข้าศูนย์เช็คดูครับ

ออฟไลน์ NarongritL

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2022, 18:26:03 »
แต่ระบบมันไม่ได้ปิดจริงใช่ไหมครับ แบบมืดแล้วต้องเปิดไฟ รถลื่นเลยไรงี้

ปิดจริงครับผม ผมลองออกตัวล้อฟรีเลยครับ ตอนนี้ไม่รู้ว่าจะเเก้ยังไง