ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุย และ ตั้งรับคำถาม รายการ DR!VE By J!MMY วันที่ 2 กรกฎาคม 2022  (อ่าน 2508 ครั้ง)

ออฟไลน์ DR!VE by J!MMY

• Global Moderator
  • Full Member
กระทู้พูดคุย และ ตั้งรับคำถาม รายการ DR!VE By J!MMY วันที่ 2 กรกฎาคม 2022

พูดคุย ตอบคำถาม รับฟังข่าวสาร เกี่ยวกับเรื่องรถยนต์เช่นเคย ในรายการ DR!VE by J!MMY

ทุกวันเสาร์ 14:00 น. - 17:30 น. ทาง Facebook Live และ YouTube Live

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 2 ช่องทางดังนี้

1. Webboard ที่กระทู้นี้
2. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/183837595058799/posts/pfbid04GztMDpHbYot9aFt476hrkW9brXpmzBFVHfoGyLF24yFot94c55XX1fBuydZTb2Vl/?d=n

ติดตามรายการถ่ายทอดสดกันได้ที่

1. Facebook Live (Facebook Page : Headlightmag.com)
2. Youtube Live (Youtube Channel : HeadlightMagazine)

ตั้งแต่เวลา 14:00 น. - 17:30 น.

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ  ::)  

*** รับคำถาม ถึง 14.40 น. เท่านั้น ***

* คนละ 1 คำถามเท่านั้น สั้น กระชับ ได้ใจความ แบ่งปันเผื่อสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ *

[img width= height= alt=6b048fa1c0144f1fbf23d7a38df64ee5.png" border="0]https://www.img.in.th/images/6b048fa1c0144f1fbf23d7a38df64ee5.png[/img]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2022, 13:37:29 โดย DR!VE by J!MMY »

อาทิตย์ที่แล้วตอนท้ายๆ เห็นพูดถึงเรื่องการทำโฆษณารถที่พยายามจะทำให้ดึงดูดลูกค้าเพศหญิง แต่ดูแล้วไม่น่าจะสำเร็จเท่าที่ควร เลยอยากรู้ว่าที่ผ่านมาตลอดหลายสิบปี มีรถรุ่นไหนที่แทบจะเรียกได้ว่า "โฆษณาพาพัง" อีกมั้ยครับ
แป๊น

ออฟไลน์ Partarajarin

มาบอกผลสรุปที่เคยถามเรื่องน้ำมันเครื่อง​ รถ​ Pajero​ Sport​ V6​ เปลี่ยน​เป็น​ Shell​ Helix​ Fuel​save​ 5w-30  เรียบร้อยเเล้ว​ครับ​ ตอนนี้มาถอดทุนคืน​ อยู่​ Bangkok​ Auto​ Salon​ หลังจากวันแรกเสียค่าบัตรไป​ 100​ บาท​ ครับ​ พอดีได้บัตรฟรีเลยมารอบ​ 2​ ขอโดดดู​ Live​ 1​ วันครับ

ออฟไลน์ Rawis

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับทีมงานทุกๆท่าน มี 2 คำถามครับ

1. ถ้าจะซื้อรถมาเพื่อลุยน้ำท่วมในกทม. ไม่เดินทางต่างจังหวัด ไม่ต้องแรงมาก ไม่ต้อง hitech เน้นประหยัด แนะนำรุ่นไหนครับ มองๆ XL7 ไว้ครับ (เอากระบะเกียร์ธรรมดานะครับ แต่ถ้ากระบะขับ 4 ยกสูงก็โอเคครับ)

2. ถ้าจะซื้อ Toyota Supra GR หรือ Yaris GR ต้องซื้อที่ดีลเลอร์ไหนเป็นพิเศษครับ เหมือนนิสสันไหมครับที่มีดีลเลอร์เฉพาะ

ออฟไลน์ PONG PONG

• **
ระหว่าง Kicks กับ Creta 2 ตัวเลือกนี้สำหรับการขับรถไปทำงานคนเดียว วิ่งชานเมืองกรุงเทพ ฝั่งธน
มีวิ่งกลางกรุงเป็นบางครั้ง ตัวไหนเหมาะสมกว่า

ปล. คิดว่าเจ้า kicks จะแปะโลโก้ใหม่ แต่ไหงยังไม่เปลี่ยนสักที

ออฟไลน์ Steve_Davis

• **
สวัสดีครับคุณจิมมี่และทีมงานครับ
จากที่เคยถามเรื่อง SUV ให้ภรรยาแทน X1 ที่หมด BSI แล้ว
โดยต้องการ SUV ที่เกาะเหมือน impreza และแน่นเหมือน BMW
คุณจิมมี่แนะนำให้ลองมองหา Lexus RX มือสอง
แต่จากที่ผมไปลองๆส่องดู ราคายังสองล้านปลายอยู่เลยครับ
ไม่ทราบว่าถ้าลด spec ลงมาเป็น NX300h จะดีพอๆกันไหมครับ
หรือ CX 2.5T, Forester พอจะใกล้เคียงไหมครับ

หรือ D-segment พวก Camry, Accord, Series5 530e (มือสอง)
จะดีไหมครับ เพราะเอาตริงๆก็ไม่ใช่คนที่ไปเที่ยว ลุยๆอยู่แล้วครับ
แค่ภรรยาผมเค้าชอบขับรถสูงๆครับ

ปล. น้องมาร์ค พูดชัดถ้อยชัดคำขึ้นเยอะ จากวันที่มาออกรายการแรกๆครับ
ช่วงแรกๆ นี่ฟังน้องมาร์คพูดไม่ค่อยถนัดเลยครับ อีกเรื่องนึงที่อยากชมคือ ก่อนหน้านี้
น้อง จิ๊ปาก ทีนึงดังมากเลยครับ หลังๆนี่ไม่ค่อยเท่าไหร่แล้วครับ ถือว่ามี
การปรับปรุง จากข่วงแรกๆเยอะเลยครับ ขอให้สนุกกับการทำงาน และจะติดตาม
กันไปยาวๆครับ

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
มาสรุปผลที่เคยถามไปหลายสัปดาห์ว่ามีคนรู้จักรอ HR-V ไม่ไหวจะเปลี่ยนมา Kicks หรือ Jolion ดีมั้ย
หลังจากเปิดตัว Kicks MY22 เมื่อวาน สรุปนางรอ HR-V ต่อครับ เพราะนางต้องใช้ Heater จบข่าวเลยครับ อุตส่าห์เชียร์อัพสุดใจ เปิดราคามาสุดปัง (แล้วหลังๆ HR-V ที่รอ เซลล์ทักนางมาคุยเรื่องโควต้ารถในคิวก่อนหน้าเรื่อยๆ ทั้งที่เมื่อก่อนหลังจองเงียบมาก ราวกับโดนถอนจองไปเยอะเหมือนกัน)

วันนี้มีคำถามตัวเองครับ
ปกติถ้ารถมีสีกะเทาะหลุดออก ไม่ว่าจะเป็นหินดีดใส่ หรือเปิดประตูไปชนผนังปูน หรืออะไรก็ตาม พวกพี่ๆ เลือกปล่อยไปหรือจัดการกับมันครับ ถ้าไม่จัดการในอนาคตจะเกิดสนิมมั้ยครับ ไม่สวยไม่กลัวของใช้งาน กลัวจะเกิดสนิมมากกว่า
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ wsi11

• **
นิสสันคิ๊กส์ที่ปลิตเมืองไทย ส่งขายที่ไหนบ้างครับ นอกจากญี่ปุ่น ใต้หวันเราส่งจากเมืองไทยมั้ยครับ

ออฟไลน์ CarCatCube

• **
พอดีเห็นโพสต์นึงในคลับHRV แชร์ให้ดูสภาพรถผู้หญิงใช้ เจ้าของแชร์เอง-แกงเอง สภาพราวกับรัสเซีย-ยูเครนทำสงครามกันในรถแล้วโดนเกาหลีเหนือยิงขีปนาวุธใส่อีก2ลูก ภาพปลากรอบครับ (https://www.facebook.com/groups/115558810291428/permalink/432667511913888/?fs=e&s=cl)

ผมเลยอยากทราบความคิดเห็นของแต่ละท่านว่า ปกติคำว่ารถผู้หญิงขับ พี่ๆจะตีความเป็นเชิงบวกหรือลบมากกว่ากันครับ เพราะถ้ามองมุมนึง รถก็น่าจะขับเรื่อยๆ ไม่ซิ่งมาก (ยกเว้นครูในโฆษณาAltis ที่ดริฟอัลติส ออกจากซอยฝุ่นกระจายแบบแรลลี่ดาร์การ์นะ) สภาพเครื่อง เกียร์และส่วนต่างๆก็น่าจะไม่โทรมมาก ขณะเดียวกันก็มองได้ว่า ซื้อมาขับก็ขับอย่างเดียว สภาพรถเอย ความสะอาดเอย การบำรุงรักษาเอย แล้วเป็นสภาพอย่างงี้อยู่หลายปีก็น่าคิด

*ติดดอกจัน ฟอนต์อังสะนานิวส์ สีแดง ตัวโตๆ ไซส์144 ไว้ก่อนว่าไม่ได้เหมารวมผู้หญิงทุกคนนะครับ*

ปล.อาทิตย์ก่อนๆได้ยินพี่จิมพูดในไลฟ์ว่า “เหมือนYaris GRคันที่บ้าน” อันนี้คือรถโมเดลสเกล 1:1 หรือ 1:64ครับ เพราะพี่จิมจะพูดถึงรถจริงหรือรถโมเดล พี่จิมก็ใช้คำว่า คันที่บ้านหมดเลย555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2022, 15:04:41 โดย CarCatCube »

ออฟไลน์ Glazy

พี่ ลำโพงmarshallผมรอดเฉย555 ตอนแรกนึกว่าเปิดฟังพี่แล้วน่าจะลาโลก เพราะฉะนั้นใครจะฟังรายการนี้ แนะนำครับใช้marshall
Chemical Engineering
2020- BMW X1 (F48) sDrive20d Msport
2018- Toyota Fortuner 2.4V 4wd
2010- Toyota Vios 1.5at +kyb newsr

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ถ้าอยากได้ MX5 หลังคาผ้า จะสั่งกับ Dealer มาสด้าได้ไหม และจะราคาถูกกว่าตัว RF หรือเปล่าครับ?

จากที่ได้ถามเรื่อง cx5 gen1 ไป สรุปไปถอยมาแล้วครับ (ค่าซ่อมแพงจริง)
อยากรบกวนสอบถามพี่จิมพี่บาส เรื่องยางของ cx5 ขอบ 17 เป็นตัวไหนดีครับ เน้น นุ่มเงียบหนึบ งบ 35000

หรือ ควรจะกัดฟันเปลี่ยนล้อเป็นขอบ 19 แบบตัวทอปดีเซล แล้วควรใช้กับยางตัวไหนดีครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ polwath

• Sr. Member
วันนี้คำถามค่อนข้างยาวครับ ขออภัยด้วยครับ

- โดยปกติแล้ว ที่ชาร์จรถไฟฟ้าที่มีให้บริการทั้งฟรีและเสียเงิน จะมีหัวแปลงติดที่หัวชาร์จไหมครับ หรือเจ้าของรถต้องพกหัวแปลงมาเองครับ ในกรณีที่รถบางคันใช้ช่องชาร์จต่างจากที่ให้บริการ เช่น หัวชาร์จรถ Tesla ที่ใช้เฉพาะในรถของ Tesla กับหัวชาร์จ Chademo ที่ใช้ในรถญี่ปุ่นบางคัน อย่าง Outlander PHEV กับ Nissan Leaf

- พี่ๆ มีความรู้สึกอย่างไรครับที่ค่ายรถมักจะตัดสินใจ, ยัดเยียด หรือคิดตรงข้ามกับความต้องการของลูกค้า ในเรื่อง Options ของรถที่มาขายในไทย เช่น ลูกค้าอยากได้รถ Turbo downsizing แต่ดันเอา PHEV/HEV มาขายแทน กลายเป็นลูกค้าหนีไปหาค่ายรถอื่นแทน ยอดขายก็ลดอีก แล้วก็เรื่องอุปกรณ์ความปลอดภัยขั้นพื้นฐานที่บางรุ่นก็กั๊กอยู่ แม้ว่าลูกค้าจะร้องขอหรือ complain มากแค่ไหนก็ตาม และต่อให้คู่แข่งจะเอารถใหม่ที่มีอุปกรณ์ความปลอดภัยครบมาแย่งยอดขาย ก็ยังไม่แข่งลดราคาแล้วใส่อุปกรณ์แข่งมาสู้อีก ที่เห็นได้จากสถานการณ์ยอดขาย Mini-MPV ระหว่าง Veloz กับ Xpander ที่เห็นได้ชัดเจน เป็นต้น

ออฟไลน์ Mr.Boogie

อยากทราบรายละเอียด Hyundai Stargazer หน่อยครับ พอดีอยากได้รถแนวๆนี้อยู่แต่มีในตลาดตอนนี้ยังไม่โดนใจเท่าไหร่ พวกออปชั่นจะมาจัดเต็มไหม ถ้ามาได้เท่า Hyundai Creta ผมโอเคนะ แล้วราคาพอคาดหวังได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Korawit

• Newbie
  • *
navara kingcab v 2.3 6หมื่นกิโลแล้ว
ถ้าจะเปลี่ยนโช๊ค จะเบิคศูนย์หรือร้านข้างนอกดีครับ พอดีอยากได้ฟิลลิ่งเดิมๆของตัวนี้ กลัวว่าถ้าเปลี่ยนร้านข้างนอกจะเป็นโช๊คของรุ่นเก่าครับ(np300 2.5)
พี่ๆแนะนำอย่างไรดีครับ
ปล. ตอนนี้จอง city 1.0 3เดือนแล้ว ยังไม่ได้รถเลย

ออฟไลน์ apiwat151

• **
เห็น Volvo XC 60 รุ่นใหม่ Plugin hybrid แบตเตอรี่วิ่งได้ถึง 90 km ตอนนี้มี Plugin hybrid ยี่ห้ออื่นวิ่งได้ไกลกว่านี้ไหมครับ

ออฟไลน์ mewkuzzo

• **
อยากรู้อาการ โยนหรือโคลง ของรถเป็นอย่างไรหรอครับ
มี Nissan Tiida 5Dr 2010 minorchange เดิมๆ ที่บ้านสามารถรับรู้อาการดังกล่าวจากรถคันนี้ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ locomotive

สวัสดีครับ อยากทราบว่า Nissan จะเอาไงกับตลาดกระบะ ในไทย หรือนอกอเมกา เห็นข่าวจะเลิกขายฟูลไซด์ Titan เลยอยากทราบ Navara จะมีโฉม All New ต่อไปไหม แบบที่ใช่เครื่องดีเซลอยู่ ยังไม่พร้อมรถ EV โฉม Frontier ก็ไม่ยอมเปบี่เปลี่ยนตามเมกา ขออีกคำถาม ตกลง New BT-50 Mazda จะทำไงต่อ ยอดขายบ๊วยขนาดนี้ ทำกับ Isuzu ยังไม่ได้ที่คิด จอบคุณครับ

ออฟไลน์ narathipz

• Newbie
  • *
สวัสดีครับพี่ๆ รบกวนขอความคิดเห็นหน่อยครับ ระหว่าง Cross GR Sport กับ Civic eHEV RS ตัวไหนน่าใช้งานกว่ากันครับ เน้นประหยัดประมาณนึง ที่บ้านอยู่กันสี่คน ผม แฟน และลูกๆ อีกสองคนครับ หลักๆใช้รับส่งลูกไป ร.ร. มีออก ตจว. บ้างช่วงวันหยุด

ปล.ชอบภายนอกและความเป็น SUV ของ Cross GR Sport แต่ก็ชอบภายในและออปชั่นของ Civic eHEV เช่นกันครับ 😅

ออฟไลน์ Dej_SAVAGE

• **
สวัสดีครับ จากสัปดาห์ที่แล้ว เรื่องน็อตล้อนะครับ ทีนี้ มีข้อสงสัยอีกเรื่องครับ เห็นมีเพื่อนแนะนำให้ใส่น็อตล้อกันขโมย ถามว่า จำเป็นไหมครับ แล้ว ต้องอยู่ในสถานการณ์ไหน หรือต้องเป็นล้อราคาขนาดไหน
ถึงต้องใส่น็อตกันขโมยครับ

แอบแถมอีกข้อครับ
มีพี่ๆชอบแซวว่า อย่าเปิดฝากระโปรงรถดูบ่อยๆ เดี๋ยวจะเสียตัง เป็นมุขหรือเรื่องจริงครับ
จริงๆแล้ว ควรเปิดดูทุกครั้ง ก่อนติดเครื่องออกจากบ้านไหมครับ

พักหลังๆมาไม่ค่อยได้เปิดดูครับ พอเปิดฝากระโปรงเช็คสภาพทีไร เหมือนจะได้เรื่องเข้าศูนย์เคลม ทุกทีเลยครับ

ปล.ฉายาผมที่เพื่อนๆตั้งให้คือ จับเจ๊ง ครับ 55555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2022, 14:12:03 โดย Dej_SAVAGE »
ฟิ๊วๆ

ระบบเตือนผู้ขับขี่เมื่อยล้า ในmazda ใช้หลักการอะไรจับครับ ว่าเราเมื่อยล้าหรือง่วงตอนไหน

ผมขับง่วงจนเกือบหลับในบ่อยมาก ระบบไม่เคยเตือนเลย แต่แฟนผมไม่เคยเหนื่อยหรือง่วงเลยสักนิด ระบบเตือนถึง3รอบใน100กิโลเมตร

ออฟไลน์ Nikle_pk

ขอสอบถาม ยาง รถ 2 คันครับ

คันที่ 1 civic fc turbo rs
ล้อเดิม 17” จะเปลี่ยนยางขนาดเท่าเดิม
ระหว่าง pilot sport 4 / pilot sport 5 / Bridstone RE004
ใช่ตัวไหนดีครับ เน้นนุ่ม รีดน้ำดี  ขับ 120-140 ไม่เกินนี้ครับ

คันที่ 2 Toyota Vellfire ล้อเดิม 18”
จะใส่ยางขนาดเดิม 235/50/18
แนะนำตัวไหนดีครับ ไม่มีตัวเลือกเลยครับ
เน้นนุ่ม เงียบ เข้าโค้ง ไม่โยนมาก ผู้ใหญ่นั่งครับ

ขอบคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ beersonic

• Newbie
  • *
นอกจาก bz4x แล้ว ตอนนี้ค่ายญี่ปุ่นในไทยเริ่มมีแผนอื่นเกี่ยวกับ EV เพิ่มเติมมั้ยคับ

ออฟไลน์ extreamflow

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

ผมขอสอบถามเกี่ยวกับ ระบบ infotainment ในรถยนต์ ค่ายแรกที่นำมาใช้ในระดับ production พอจะทราบไหมครับว่าเป็นรุ่นอะไร

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
สวัสดีครับ ไม่ทราบว่าน้ำมันเครื่องปกติหลังเปิดฝาใช้งานแล้วมีอายุใช้งานกี่ปีเหรอครับ? น้ำมันเครื่องในรถคันเก่าผมมีอายุประมาณสองปีกว่าแล้ว แต่วิ่งยังไม่ถึง 5000 โล ผมควรเปลี่ยนถ่ายใหม่ดีไหมครับ? หรือใช้ไปเรื่อยๆ จนครบหมื่นโลไปเลย ขอบคุณครับ
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Keep Looking Up

• Newbie
  • *
เมื่อเดือนก่อนเข้ามาถามพี่ๆไว้ว่ามี SUV ค่ายญี่ปุ่นรุ่นไหนที่มีระบบป้องกันการชนท้ายบ้าง คิดว่าพี่ๆอาจจะเข้าใจว่าถามถึงระบบเบรคอัตโนมัติตอนที่ถอยหลัง แต่จริงๆอยากจะถามถึงระบบที่ถ้าเราขับไปข้างหน้าอยู่แล้วมีรถจะพุ่งมาชนท้ายเราแล้วรถมีระบบป้องกัน เช่น ช่วยเร่งส่งหนีไปข้างหน้า หรือว่าล็อคเบาะหรือเข็มขัดนิรภัยเพื่อช่วยรับแรงกระแทก เคยได้ยินว่าใน volvo จะมีระบบประมาณนี้ แต่ไม่รู้มีค่ายญี่ปุ่นทำบ้างไหมครับ

ปล.ขอชื่นชมคลิปรีวิวรถช่วงหลังๆรู้สึกว่าถ่ายภาพสวยขึ้นมากเลยครับ เพลงประกอบก็เพราะ จากที่คิดว่าดีอยู่แล้ว :)

สวัสดีครับ ปัจจุบันใช้Xpanderอยู่ รู้สึกว่ารถอืดมาก แล้วพอดีไปเห็นในyoutube(ช่อง grand prix online) นำswiftไปรีแฟรชที่อู่(Vichai ECU Flash)แล้วอู่นี้มีคลิปทำXpanderด้วย ผมเลยอยากทำบ้าง อยากทราบว่าอู่นี้ไว้ใจได้มั้ยครับ ทำแล้วมีผลเสียในระยะ 5ปีมั้ยครับ (รถ3ปีไมล์2หมืน) ช่วยอธิบายการ remap-reflash คร่าวๆให้หน่อยครับ ความรู้ไม่มีจริงๆครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ lunacy

ิปัจจุบันใช้ xtrail 2.0v '17
มองหาคันทดแทน แฟนชอบFortuner แต่เบรคไว้เรื่องค่าน้ำมัน ดีเซลถังนึง80ลิตร ก็อ่วมอยู่
เลยมอง Corolla Cross ในครึ่งปีหลังนี้ ถึงไตรมาสแรกปีหน้า มีปรับอะไรเพิ่มอีกไหมครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Mjhiho

• Newbie
  • *
1.ขอคำแนะนำเวลาใช้รถเกียร์ AT ขับรถขึ้น-ลงเขาหน่อยครับ ปกติใช้แต่เกียร์ธรรมดา กลัวว่าใช้เกียร์ AT ไม่เป็นแล้วน้ำมันเกียร์จะเดือด
2.เพิ่งได้ดูทดลองขับ Nissan Kicks ดีมากเลยครับ
แต่เหมือนทีมงานจะลืมไปอย่างว่า Nissan ได้ใส่ระบบ AJAS มาด้วย เห็นตอนคุณมาร์คขับ ระบบเปลี่ยนโหมดขับขี่ให้เอง แถมขับๆอยู่เตือนด้วยว่าโค้งนี้เบรค โค้งนี้ไม่ต้องเบรคเข้าได้เลยไม่เกิน 60
เท่าที่เห็นก็น่าจะมีระบบช่วยเหลืออีกมากแต่ไม่ได้รีวิวครับ
-ระบบเตือนให้เบรคฉุกเฉินกลางสี่แยก
-ระบบบีบแตร+เปิดไฟเลี้ยวอัตโนมัติ
-ระบบแย่งเบรคอัตโนมัติพร้อมดึงพวงมาลัยกลับโดยคนขับไม่ได้ตั้งใจ
-ระบบสั่งงานด้วยเสียงแต่ระบบเถียงกลับ
-ค้นหาร้านอาหารอัตโนมัติตลอดเส้นทาง
ไม่ทราบว่าเวอร์ชั่น Minorchange จะมีอะไรเพิ่มอีกครับ ส่วนตัวถ้ามีระบบติดตั้งมาถ้าจะให้ซื้อคงต้องขอคิดดูก่อน
ปล.คลิปรีวิวหน้า คุณมาร์คกับพี่แชมป์ต้องหากางเกงสีน้ำตาลมาใส่ด้วยครับ ไหนๆก็ใส่เสื้อดำแล้ว ใครเห็นก็จะได้รู้ว่าเป็นทีมงาน Headlightmag
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2022, 14:19:38 โดย Mjhiho »

ออฟไลน์ Firzen

สนใจ Kicks 2022 ไม่ทราบว่าแอร์มี Heater หรือยังครับ หากยังไม่มี สามารถติดตั้งเพิ่มได้ไหมครับ

ปล.รถที่บ้าน คันที่มีฮีทเตอร์ไม่เคยมีปัญหาเรื่องฝ้าขึ้นกระจกและแอร์เย็นเกินไป ดังนั้น ฮีทเตอร์จึงเป็นสิ่งจำเป็นที่ต้องมีสำหรับซื้อรถคันถัดไปของบ้านครับ