ผู้เขียน หัวข้อ: ECO CAR ในไทยที่เป็นเครื่อง 1.5NA มือสองมีรุ่นบ้างครับ..?  (อ่าน 2523 ครั้ง)

ออฟไลน์ Akrachai

• Sr. Member

ออฟไลน์ polarman

• Jr. Member
  • **
ไม่มีครับ เบนซินของรถอีโคคาร์เครื่องความจุต้องไม่เกิน 1300 ซีซีครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
ต้องเป็น B-Segment กลุ่ม gen ที่แล้ว

Vios / Yaris 1.5 / City / Jazz / Mazda 2 DE / Ford Fiesta

ออฟไลน์ ไทบ้าน

จริงๆ แล้วบอดี้ Eco Car กับ B-Segment แทบจะเป็นอันเดียวกัน เป็นอันว่าหา Vios มาใช้ก็แล้วกัน
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ blitzpao

นอกเรื่องช่วงนี้เริ่มเห็น  Fiesta มือสองทะเบียนใหม่เยอะขึ้น แล้วเริ่มเห็นจอดเสียงตามถนนเยอะขึ้นด้วย :-X

ออฟไลน์ mamaman

เค้าถามมือสอง Eco car คือ
ไม่มีครับ
Eco car ไม่มีเครื่อง 1.5

นอกเรื่องช่วงนี้เริ่มเห็น  Fiesta มือสองทะเบียนใหม่เยอะขึ้น แล้วเริ่มเห็นจอดเสียงตามถนนเยอะขึ้นด้วย :-X

ผมก็เห็นกลับมาวิ่งกันเยอะครับ งง  สงสยัราคาตกจัด
เพื่อนผมขายไป 95000 อะครับ  รถมือเดียว

ออฟไลน์ Akrachai

จริงๆ แล้วบอดี้ Eco Car กับ B-Segment แทบจะเป็นอันเดียวกัน เป็นอันว่าหา Vios มาใช้ก็แล้วกัน

ตัดสินเป็น vios ละครับแต่ราคายังไม่ตกเท่าไหร่เลย

ออฟไลน์ -Brian

ผมก็เห็นกลับมาวิ่งกันเยอะครับ งง  สงสยัราคาตกจัด
เพื่อนผมขายไป 95000 อะครับ  รถมือเดียว

คนรู้จักผมเอาไปให้เต้นท์ตีราคา รถมือเดียวออกป้ายแดงมาเหมือนกัน ได้มา 50,000 ถ้วน ถึงกับจิตตกไปพักนึงเลย สุุดท้ายไปตั้งขายเองในเฟส ได้มาแสนถ้วน

แต่ก็น่าจะจริงอย่างจขกท.นี้ว่าครับ ผมสิงอยู่ในคลับ เห็นคนออกมือสองกันเพียบ

ออฟไลน์ apinui

Fiesta ราคาขายหน้าเต้นแสนกว่าบาทครับ มันเลยทำให้คนที่ งบน้อย เครดิตไม่ดีผ่อนได้ง่าย เพราะยอดจัดมันเกินราคารถ คนซื้อจะซื้อได้เลยไม่ต้องดาวน์ครับ

และ Fiesta วัสดุภายในเค้าเกรดดีกว่าหลายๆยี่ห้อ รถเกือบ 10ปี บางคันภายในอย่างกับป้ายแดงเลย

Fiesta ราคาขายหน้าเต้นแสนกว่าบาทครับ มันเลยทำให้คนที่ งบน้อย เครดิตไม่ดีผ่อนได้ง่าย เพราะยอดจัดมันเกินราคารถ คนซื้อจะซื้อได้เลยไม่ต้องดาวน์ครับ

และ Fiesta วัสดุภายในเค้าเกรดดีกว่าหลายๆยี่ห้อ รถเกือบ 10ปี บางคันภายในอย่างกับป้ายแดงเลย

Fiesta  ที่ขายในไทยยุคนั้น นี้แทบจะยก Spec รถยุโรษ มาเลยนะครับ มันเป็นรถที่ดีมากๆ  ถ้าไม่เสียเรืองเกียร์พังแทบจะทุกคัน
ว่าแต่อะไหล่มันจะราคายุโรษป่าวหว่า

ออฟไลน์ dht_tubes

Fiesta  ที่ขายในไทยยุคนั้น นี้แทบจะยก Spec รถยุโรษ มาเลยนะครับ มันเป็นรถที่ดีมากๆ  ถ้าไม่เสียเรืองเกียร์พังแทบจะทุกคัน
ว่าแต่อะไหล่มันจะราคายุโรษป่าวหว่า

ถ้ามีคนวางเครื่องยุ่นลงได้ สงสัยมือสองคงหาไม่ได้ง่ายๆละ ไม่น่าเกินมือช่างไทย

ออฟไลน์ NoName__???

Fiesta เป็นรถที่ขับดีมากค่ะ ถ้าไม่นับเรื่องเกียร์พังกับในเมืองกิน 7โลลิตร ถือว่าน่าใช้เลย  ในคลับเคยมีคนเอาไปวาง K20นะ

ออฟไลน์ rtong

น่าจะมีแค่   Mazda 2 ดีเซล  แค่นั้น

ออฟไลน์ AgentMolder

ถ้า Eco car ไม่มี แต่ถ้า B-segment เพียบ

ถ้าจะเอา เชียร์ Vios ครับ เครื่องดี ขับดี ราคาแข็งมาก รถผมปี 2004 ยังขายได้แสนนึงอยู่เลย