ผู้เขียน หัวข้อ: suzuki ciaz เป็นรถที่คุ้มไหมครับ .... ?  (อ่าน 3672 ครั้ง)

ออฟไลน์ aquaman1997

• Newbie
  • *
suzuki ciaz เป็นรถที่คุ้มไหมครับ .... ?
« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 13:48:03 »
ได้ไปศูนย์ suzuki มา ไปเจอตัว RS รถค้างปีจอด..ดมฝุ่นอยู่บนอาคารจอดรถของศูนย์ น่าจะปี 2020 2021 นี้ละ ส่วนลด 1 แสน เหลือประมาณ 575,000 หรือ 569,000 นี้ละ

ประกันศูนย์ไม่มีให้ (อันนี้ไม่รู้เพราะอะไรขอความรู้หน่อยครับ)

ซึ่งสิ่งที่ได้คือ (ส่วนตัวรู้สึกว่าคุ้มกับรถราคานี้)

- ไฟหน้า DRL + Projector (ไม่แน่ใจ LED ไหม) + ตัดหมอก (ไม่ใช่ LED)
- เซนเซอร์หลัง 4 จุด + กล้อง
- แอร์หลัง
- เบาะคู่หน้าหนัง ไม่รู้หนังอะไร ไม่ได้ไฟฟ้า (รองนั่งแล้วรู้สึกว่าไม่อึดอัด ไม่เล็กไม่ใหญ่ ผมสูง 185 หนัก 78 เพดานเหลือเยอะ นั่งแล้วไม่ติดเกียร์)
- เบาะหลัง นั่ง 3 คนดูจะเบียดไปนิดๆ ถ้า เด็ก 2 ผู้ใหญ่ 1 น่าจะนั่งสบาย (ส่วนตัวนั่ง 3 คนรถที่ไม่ใช่ suv ppv ยังไงก็อึดอัด)

- เครื่องยนต์ ได้ 1.2 ตอนแรกไม่รู้เพราะไม่เคยดูรุ่นนี้เลยในสายตา 5555 (คิดว่า 1.5 มาตลอด คิดในใจ....แอบเครื่องเล็กนะเนี่ย)

ปล.ซึ่งแฟนผมก็เชียร์นะรุ่นนี้อยากสอบถามว่าเพิ่มเติมว่ามันทนไหมจุกจิกไหมอะไหล่เป็นไง ซ่อมแพงไหม

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: suzuki ciaz เป็นรถที่คุ้มไหมครับ .... ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 14:04:45 »
เค้าคือ eco car ครับ
ถ้าชอบทรงนี้ราคาไม่แพง ก็ซื้อได้ครับ
ประกันศูนย์ไม่มี น่าแปลกใจ รถเทสไดร์ฟ หรือรถตัวโชว์หรือเปล่า ?
ส่วนตัว ณ ตอนนี้ รอ New yaris ดีกว่าครับ
ราคาแพงกว่า แต่เทคโนโลยี ออฟชั่นดูน่าสนใจครับ

ออฟไลน์ johnlee

Re: suzuki ciaz เป็นรถที่คุ้มไหมครับ .... ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 14:06:15 »
5.7 แสน  มันก็ได้รถตลาดเจนใหม่ 1.0 ทั้งซิตี้และอัลเมร่าเลยนะ

ระบบช่วยเยอะกว่ามากๆ รถสดใหม่กว่าด้วย
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 14:15:13 »
รถโชว์ จริงมันยังไม่ถูกตัดขายนะ
ถ้ารถจอดโชว์ที่ถูกตัดขายไปแล้ว อย่างน้อยก็ควรจะได้ประกันที่เหลือ แล้วต่อด้วยประกันกับที่ดีลเลอร์นั้นให้ครบ 3 ปีสิ

ถ้าไม่มีประกันให้เลย ลดแสนเดียวไม่คุ้มครับ
ยิ่งเป็นแบรนด์ที่ขนาดรถใหม่ยังอัดโปรมาแน่นๆ อยู่แล้วด้วย

แต่ถ้าไม่นับประกัน
ความดีของมันมีที่เบาะนั่งสบายมากเป็นอันดับต้นๆ ในกลุ่ม พื้นที่เยอะ
ราคารถเทียบกับของอำนวยความสะดวกที่ได้ถือว่าไม่แพ้ใคร
และที่สำคัญ… เจ้าของเว็บนี้ก็ใช้ 55555555  ;D

แต่ข้อเสียคือ ความปลอดภัยโล้นมาก ไม่มีแม้แต่ ESP ระบบควบคุมการทรงตัว ซึ่งดูถูกลูกค้าในยุค 2022 มากครับ และถ้าวัดกันที่ราคาเต็มเท่ากัน คู่แข่งถุงลมไม่ต่ำกว่า 4 ใบแล้ว แม้แต่ Swift ถูกกว่านิดนึงยัง 6 ใบ
และตัวสมรรถนะเครื่อง 1.2 ตัวนี้ก็ไม่ได้เด่น ยังเป็น Eco car phase 1 ที่อัตราเร่งจืดๆ แบกบอดี้หนัก และอัตราน้ำมันก็เกาะท้ายๆ กลุ่มในยุค 2022 นี้ครับ

ถ้าอยากได้รถที่คุณสมบัตินั่งได้ใกล้เคียง เป็นผมยอมไป City ตัวล่าง S หรือ V ที่ของน้อยหน่อย
แต่ดีกว่าทั้งเครื่อง และระบบความปลอดภัยครับ
ไม่ก็รอ New Ativ โฉมใหม่เดือนหน้านี้แล้ว เครื่อง 1.2 ยังจูนบางช่วงมาดีกว่าหน่อย ข่าวว่าตัวเริ่มต้นก็แถวๆ 5 แสนปลายนี่แหละครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 14:23:10 »
ตัวรถ ถ้าเป็นคนขับช้า ขับในเมืองไม่ค่อยมีปัญหาไรครับ เทคโนโลยีจะต่ำกว่าชาวแบ้าน แต่นั่งสบายทุกตำแหน่ง ลองตั้งคำถามกับตัวเองดูว่าเทคโนโลยีเทพๆ ที่คันอื่นเขามี คนอื่นเขาอยากได้ มันจำเป็นหรือไม่ดูครับ

horizen

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 14:52:51 »
ถุงลม 6 ตำแหน่งก็ไม่จำเป็นแหละ ขอแค่ไม่โดนชนจากด้านข้าง ระบบเสถียรภาพก็ไม่จำเป็น ถ้าไม่ต้องหักหลบแรงๆ ประกันก็ไม่จำเป็น บนศาลเจ้าไว้อย่าให้มีอะไรเสีย ขับช้าๆไปเรื่อยๆ ถนนบ้านเรามันปลอดภัยอยู่แล้ว

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 14:54:18 »
รถโชว์ จริงมันยังไม่ถูกตัดขายนะ
ถ้ารถจอดโชว์ที่ถูกตัดขายไปแล้ว อย่างน้อยก็ควรจะได้ประกันที่เหลือ แล้วต่อด้วยประกันกับที่ดีลเลอร์นั้นให้ครบ 3 ปีสิ

ถ้าไม่มีประกันให้เลย ลดแสนเดียวไม่คุ้มครับ
ยิ่งเป็นแบรนด์ที่ขนาดรถใหม่ยังอัดโปรมาแน่นๆ อยู่แล้วด้วย

ความดีของมันมีที่เบาะนั่งสบายมากเป็นอันดับต้นๆ ในกลุ่ม พื้นที่เยอะ
ราคารถเทียบกับของอำนวยความสะดวกที่ได้ถือว่าไม่แพ้ใคร
และที่สำคัญ… เจ้าของเว็บนี้ก็ใช้ 55555555  ;D

แต่ข้อเสียคือ ความปลอดภัยโล้นมาก ไม่มีแม้แต่ ESP ระบบควบคุมการทรงตัว ซึ่งดูถูกลูกค้าในยุค 2022 มากครับ และถ้าวัดกันที่ราคาเต็มเท่ากัน คู่แข่งถุงลมไม่ต่ำกว่า 4 ใบแล้ว แม้แต่ Swift ถูกกว่านิดนึงยัง 6 ใบ
และตัวสมรรถนะเครื่อง 1.2 ตัวนี้ก็ไม่ได้เด่น ยังเป็น Eco car phase 1 ที่อัตราเร่งจืดๆ แบกบอดี้หนัก และอัตราน้ำมันก็เกาะท้ายๆ กลุ่มในยุค 2022 นี้ครับ

ถ้าอยากได้รถที่คุณสมบัตินั่งได้ใกล้เคียง เป็นผมยอมไป City ตัวล่าง S หรือ V ที่ของน้อยหน่อย
แต่ดีกว่าทั้งเครื่อง และระบบความปลอดภัยครับ
ไม่ก็รอ New Ativ โฉมใหม่เดือนหน้านี้แล้ว เครื่อง 1.2 ยังจูนบางช่วงมาดีกว่าหน่อย ข่าวว่าตัวเริ่มต้นก็แถวๆ 5 แสนปลายนี่แหละครับ

พอมาอ่านแต่ละความคิดเห็น ก็จริงนะครับ ออฟชั่นความปลอดภัยผมไม่นึกถึงเลย 55555 (ลืมซะงั้น)
พอมานึกอีกทีได้ almera 1.0 ไม่ใช่ตัวเริ่มต้นซะด้วย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 14:55:49 »
เค้าคือ eco car ครับ
ถ้าชอบทรงนี้ราคาไม่แพง ก็ซื้อได้ครับ
ประกันศูนย์ไม่มี น่าแปลกใจ รถเทสไดร์ฟ หรือรถตัวโชว์หรือเปล่า ?
ส่วนตัว ณ ตอนนี้ รอ New yaris ดีกว่าครับ
ราคาแพงกว่า แต่เทคโนโลยี ออฟชั่นดูน่าสนใจครับ

แบตรถหมดด้วยครับ จะขอสตาร์ทลองแล้วไม่ติด เลยไม่รุ้ไรเลย จอดนานจริง 5555
ไม่แน่ใจว่าตัวโชว์หรือไรป่าว แต่ผมลืมบอกไปไมล์น้อย 50 โลหรือ 300 นี้ละจำไม่ได้

ออฟไลน์ Sleepy Boy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 15:03:31 »
หลายปีก่อนเคยเช่าขับ พร้อมกับ yaris ผมว่าตัวนี้ขับดีกว่าพอสมควรเลยครับ
แต่มาถึงชั่วโมงนี้มีตัวอื่นที่ทันสมัยกว่า มันจึงกลายเป็นไม่มีอะไรน่าจูงใจให้ซื้อครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 15:17:02 »
ขับฟิลรถใหญ่ครับ  ขับดีกว่าอัสติสหน้าหมูด้วยซ้ำ

แต่ option ด้อยมาก

ในชั่วโมงนี้  ถ้าจะขายออกคือ
1.ไปลองนั่งแล้วสบายกว่าค่ายอื่นจริงๆ
  2.ยังเหลือเกียร์ธรรมดาและคันใหญ่
3. ราคารวมส่วนแล้วถูก
3.แอร์หลัง 
4. ค่าบำรุงรักษา​ถูก 
ที่เหลือไม่มีเหตุผล​จะซื้อมันในตอนนี้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2022, 15:18:52 โดย Weetting »
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ -Brian

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 15:18:56 »
ณ วันนี้ผมว่าข้อดีข้อเดียวที่ผมนึกออกคือภายในกว้างมาก + นั่งสบายเกินหน้า Eco car ไปไกล

แต่อย่างที่ทุกท่านว่า ณ เวลานี้ออฟชั่นมันน้อยไปไกลแล้ว เป็นผมไปเอา Yaris Ativ ตัวกลางดีกว่า ราคา 599K ผมว่าน่าจะพอหาส่วนลดได้ซัก 2-3หมื่นได้อยู่ครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 15:54:16 »
ถ้าส่วนลดแค่นี้ไม่ต้องดูแล้วครับ

ผมว่าซื้อใหม่รถระดับนี้ ยี่ห้ออื่นก็ได้เกือบเท่าแล้วครับไม่ต้องรถค้างด้วย

ออฟไลน์ TeslaX

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 16:23:37 »
อยากได้รถแซยิด ไม่มีโมเดลใหม่ๆมาเร็วๆนี้ เอาได้เลย แต่ถ้ารอได้เอา new yaris ตัวใหม่ดีกว่าใกล้เปิดตัวแล้ว ว้าวกันทั้งเมืองแน่นอน

ออฟไลน์ bobsan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 16:24:35 »
ถ้ารีบไป city almera เลยครับ
ไม่รีบก็รอ yaris

ถ้ารักค่ายนี้จริงก็ swift น่าสนกว่า

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 16:35:20 »

พอมาอ่านแต่ละความคิดเห็น ก็จริงนะครับ ออฟชั่นความปลอดภัยผมไม่นึกถึงเลย 55555 (ลืมซะงั้น)
พอมานึกอีกทีได้ almera 1.0 ไม่ใช่ตัวเริ่มต้นซะด้วย

ถ้า Almera ยอมรับเลยว่าจากที่ใช้อยู่ เบาะคู่หน้าขาดๆ เกินๆ อยู่ครับ
จะโอบก็โอบไม่สุด จะแผ่ก็แผ่ไม่กว้าง แถมเบาะพิงเตี้ยไม่รองไหล่ได้ดี
กลายเป็นนั่งนานๆ ดันเมื่อยไว ต้องไปลองนั่งแช่ดูครับ
ตรงนี้ผมว่า Ciaz ยังดีกว่าพอสมควร

ส่วนเบาะหลังพอถูไถ
แต่ก็ยังแพ้ Ciaz ตรงหมอนหนุนหนากว่าและมีที่วางแขนหลัง
Al ดีกว่าแค่มีหมอนกลาง

ถ้าการนั่ง Al ไม่ใช่ปัญหา รับได้กับการใช้น้ำมันในเมือง 10-14 km/l และอาการเย่อๆ ของ CVT ช่วงความเร็วต่ำ (มั่นใจว่า Swift มาจากเจ้าเดียวกันไม่เย่อหนักขนาดนี้แน่ๆ) แถมต้องเช็คระยะถี่ 7,000km ก็จัดไปครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Machinedoll

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 16:48:41 »
ส่วนลดแค่นี้ ไป Almera ตัวกลาง-รองท๊อป หรือ ตัวล่าง City ดีกว่าเยอะครับ

ผมออก Navara Cab E โฉมปัจจุบัน แถมประกันรถ 5 ปี ยังได้ส่วนลด 1 แสน

รถค้าง 2 ปี+ไม่มีประกัน ควรได้ส่วนลดมากกว่านี้ครับ

ถ้าเรื่องความใหญ่ ผมว่า City โฉมปัจจุบันใหญ่และนั่งสบายที่สุดแล้วใน Segment นี้แล้วครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 16:55:06 »
ไม่มีความน่าสนใจครับ

ราคานี้ YARIS ATIV SPORT, CITY S หรือ ALMERA EL ยังจะดูโอเคกว่าอีก

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 17:28:26 »
ที่แปลกคือประกันไม่มีให้นี่แหล่ะครับ

ต่อให้ซื้อรถเดโมยังมีให้เลยนะ
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 18:33:40 »
ไม่มีระบบความปลอดภัยเลยครับ ESP ไม่มี
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ rtong

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 19:02:52 »
ที่แปลกคือประกันไม่มีให้นี่แหล่ะครับ

ต่อให้ซื้อรถเดโมยังมีให้เลยนะ

แปลกที่ไม่มีประกัน  ต่อให้เป็นรถเดโม หรือเป็นรภทดลองขับ นังไงประกันก็ต้องเหลือ
แบบนี้เหมือนซื้อมือสอง

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 19:19:07 »
น่าจะ 4.5แสนด้วยซ้ำ ข้างหลังแคบมากๆ

ออฟไลน์ arnuparbl

• Full Member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 19:45:01 »
ผมว่าไม่คุ้มตรงไม่มี VSC TRC ในปีนี้น่ะครับ

ออฟไลน์ Tom sawyer

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 22:27:13 »
ค่อยๆ ไล่อ่านทีละความเห็น แล้วก็หักราคารถตามไปด้วย จนถึงตอนนี้
ผมว่ามันเหลืออยู่แค่ 350,000 บาทแล้วละ เกินนั้นไปหาคันอื่นดีกว่า

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 22:45:54 »
ปกติ ถ้ารถใหม่ ยังไม่ตัดขายในระบบ จะจอดกี่ปี พอวันที่ส่งมอบ ตัดขายในระบบเมื่อไหร่ ประกันก็นับเมื่อนั้น

แต่ถ้า ตัดขายไปก่อน เพื่อเอาเป้า แล้วไม่เร่งขาย ปล่อยประกันเดินจนหมด warranty เท่ากับ รถคันนี้จอดมาไม่ต่ำกว่า 3 ปี

- ยาง 4 เส้น
- ของเหลวทั้งหมด
- ยางขอบประตู ยางขอบกระจก ยางคิ้วหลังคา ยางปัดน้ำฝน

พวกนี้ ได้ไล่เปลี่ยนสนุกเลยล่ะ ปากเซลล์เชื่อไม่ได้หรอก จอดในร่ม อาจจะร่มแค่ตอนที่ย้ายมาโชว์รูมเค้า แต่ก่อนหน้านั้นตกระกำลำบากอะไรมาบ้างก็ไม่รู้

ดังนั้น ถ้ารถคันนี้ จะน่าซื้อ ... รายการข้างบน เค้าต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งหมด  กับ ส่วนลด ที่ต้องมี 2 แสนบาท เพราะรถไม่มี warranty นะครับ ไม่งั้นไปดูค่ายอื่นดีกว่า

................

ไม่รู้คุณใช้งานยังไง แต่จะบอกว่า ถ้าใช้รถท่องเที่ยว หรือ เดินทางด้วย ใช้รถที่กำลังเยอะกว่า มันสบายกว่าเยอะครับ

ผมเคยขับ Almera 1.2 ไปกลับ ปราจีน - กาญจนบุรี ในวันเดียว (ไปงานขาวดำ) นั่ง 4 คน จะบอกว่า เพลียมากครับ เพลียเพราะ ตอนแซงรถมันไม่มีกำลัง ลุ้นแล้วลุ้นอีก ต้องมานั่งรอรถว่างจริงๆถึงกล้าแซง ออกตัวไฟแดง ถ้าอยู่คันแรก อยู่ขวา ออกแล้วต้องเข้าซ้าย ขับแล้วอึดอัด ตามด้วยความเพลียครับ

กลับกัน ผมขับ City Turbo ออกจาก กทม. สามทุ่ม ถึง ตรัง 8 โมงเช้า จอดรถประชุมอยู่ปั๊ม 2 ช.ม. แล้วไปรับแม่สนามบิน ตอนเที่ยง แล้วค่อยพาเข้ารีสอร์ท แล้วก็เดินเที่ยวในรีสอร์ทต่อ มาเข้านอนเกือบๆเที่ยงคืน .. ระยะทางน่าจะแตะพันกม. ผมเฉยๆ สบายๆ เลยครับ (มีจอดนอน แถวสุราษ ก่อนฟ้าสาง 1 ช.ม.) เพราะกำลังเครื่องมันดี เวลาแซงไม่ต้องลุ้น กดคันเร่งลงไป มันก็พุ่งครับ ที่สำคัญ ลงใต้ ได้ 23 กม./ลิตร นะ

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2022, 08:06:57 »
ถ้าลด 2 แสน แล้วเป็นรถใหม่ค้างสต็อคจริง ซื้อได้เลยครับ แต่ลดแค่แสนเดียวกับรถเทคโนโลยีเก่า

ถุงลมแค่สองใบ ไม่มีระบบควบคุมการทรงตัวใดๆทั้งนั้น ไม่น่าสนใจเลยครับ

เพราะอย่าลืมว่า yaris ativ หรือ almera รถใหม่ปกติที่ไม่ใช่รถค้างสต็อคเค้าก็มีส่วนลด หาดีๆก็มี 4-5 หมื่น เป็นตัวเลือกที่คุ้มกับเงินี่จ่ายมากกว่าครับ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2022, 08:28:52 »
5.7 แสน  มันก็ได้รถตลาดเจนใหม่ 1.0 ทั้งซิตี้และอัลเมร่าเลยนะ

ระบบช่วยเยอะกว่ามากๆ รถสดใหม่กว่าด้วย

ราคานี้ได้ตัวเริ่มต้นออฟชั่นโล้นๆเลยครับ
เครื่องเรื่องเครื่องยนต์อันนี้ city almera เหนือกว่า

ออฟไลน์ มะหมู อู๊ดๆ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2022, 08:41:48 »

ราคานี้ได้ตัวเริ่มต้นออฟชั่นโล้นๆเลยครับ
เครื่องเรื่องเครื่องยนต์อันนี้ city almera เหนือกว่า

Almera ได้ตัว EL นะครับ ถึงจะไม่ได้หน้าจอ แต่ได้ระบบเตือนกันชนด้านหน้ามาอยู่นะครับ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2022, 08:54:28 »
จขกท. ก้ถามแปลกๆ เรืรองง่ายแบบนี้ เด็กอนุบาลวัดลิงขบยังตอบได้เลยที่ว่า ทำไมไม่แถมประกันชั้น 1 ก้ในเมื่อเขาลดให้ตั้งแสนนึงแล้ว มันก้ไปหักกลบกับปีะกันไปแล้วไงคับ เขาจะแถมประกันให้อีกทำไมคับ เพราะเขาถือว่าลดให้แล้วว

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2022, 09:57:46 »
จขกท. ก้ถามแปลกๆ เรืรองง่ายแบบนี้ เด็กอนุบาลวัดลิงขบยังตอบได้เลยที่ว่า ทำไมไม่แถมประกันชั้น 1 ก้ในเมื่อเขาลดให้ตั้งแสนนึงแล้ว มันก้ไปหักกลบกับปีะกันไปแล้วไงคับ เขาจะแถมประกันให้อีกทำไมคับ เพราะเขาถือว่าลดให้แล้วว

ก็ไม่รู้จึงได้ถามไงครับ คุณก็ไม่รู้เรื่องเลย ว่าผมอีก ถ้ารู้คงไม่ถามเนอะ

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2022, 10:12:49 »
ส่วนตัว ลดนอกกระแส ค้างปีๆ แถมไม่มีประกัน ก็เสียวๆ ครับ
ถ้าเน้นคุ้มไปรถตลาดครับ ถ้าชอบรุ่นนี้ แนะนำดูตัวปัจจุบันมีประกันถามส่วนลดดูน่าจะพอควร