ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณชิงโชคได้รถ คุณจะ....  (อ่าน 8624 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sunnook

• Hero Member
ถ้าคุณชิงโชคได้รถ คุณจะ....
« เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 18:53:42 »
ถ้าคุณชิงโชค ได้รถมา 1 คัน แล้วปรากฏว่าไม่ใช่รุ่นหรือยี่ห้อที่ต้องการ

แต่ราคากับสมรรถนะของรถอยู่ในระดับใกล้ ๆ กัน เช่น ชิงโชคได้ C200 CGI แต่ตัวเราเองอยากได้  320d Sport

คุณจะนำรถคันนั้นไปเทิร์นซื้อรถคันที่อยากได้ไหมครับ

หรือว่าจะใช้ไปก่อน  ลองดูความพึงพอใจ ขายไม่ขายตัดสินทีหลัง

หรือใช้ไปเลย อุตส่าห์ชิงโชคได้ทั้งที

ขอความคิดเห็นด้วยครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ prai

Re: ถ้าคุณชิงโชคได้รถ คุณจะ....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 18:56:26 »
ถ้าได้ยี่ห้อที่ไม่ต้องการ แต่ได้ยี่ห้อตลาดขายครับ เพราะราคาไม่ตกมาก
แต่ถ้าไม่ใช่ยี่ห้อตลาดนี่คงใช้ๆ ไปเห่อะ 55

ออฟไลน์ PREM

Re: ถ้าคุณชิงโชคได้รถ คุณจะ....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 19:07:37 »
ถ้ารถมันดี เพียงแต่ไม่ใช่รุ่นที่เราชอบ เช่นผมชอบ Teana แต่ชิงโชคได้ Camry ก็ใช้ต่อไปครับ
แต่ถ้าเกิดอยาได้ March แต่ชิงโชคได้ Naza Forza นี่คงขาย ถึงราคาจะตกแต่ก็จำใจขาย ไปโปะเป็นทุนสนับสนุนซื้อ March
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 19:37:07 »
ลองขับเล่นสักสัปดาห์แล้วค่อยขาย :D

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 20:09:05 »
แล้วแต่รถที่ได้ด้วยอ่ะครับ ว่าจะขายหรือไม่ขาย ถ้าได้ C200cgi อย่างที่ยกตัวอย่างมาผมก็คงไม่ขายอ่ะครับ ไหนๆก็โชคดีได้มาล่ะ

แต่ถ้าแบบว่าเป็นรถที่ไม่ชอบเลย ให้ขับยังไงก็ไม่ชอบ ได้มาก็คงเอาไปขายเลยครับ ถ้าที่บ้านมีรถพอแล้วก็ไม่ต้องเอาเงินที่ขายไปซื้อรถใหม่ เอาไปทำอย่างอื่นครับ

อย่างตอนนี้ที่พารากอนแจก Fiat 500 อยู่ ถ้าผมได้ผมคงเอาไปขายอ่ะครับ เอาเงินไปใช้ช้อปปิ้งอย่างอื่นดีกว่า รู้สึก Fiat 500 มันใช้ประโยชน์อะไรก็ไม่ค่อยได้ ศูนย์ก็ไม่น่าเชื่อถือ เป็นภาระอีก 555+

ที่ Paradise Park ก็เพิ่งแจก Volvo V50 ไป ถ้าผมได้อันนั้นผมก็คงใช้ต่อครับ ถึงแม้ว่าราคาระดับนั้นจะอยากได้ Camry Hybrid มากกว่า

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 20:13:06 »
ใช้ซิครับ ไม่เทิร์นหรอก และใช้อยากภูมิใจด้วย ว่าดวงมันจะมาอยู่กับเรา
โอกาสแบบนี้หาไม่ได้ง่ายๆ รถใหม่ที่เราชอบ เราอยากจะซื้อเมื่อไหร่ก็ได้ ที่เรามีตัง
หรือเราพร้อม แต่รถที่อยู่ดีๆ มาอยู่กับเราได้นี่ น่าเก็บไว้ด้วยความภาคภูมิใจนะครับ
ยกเว้นว่า รถคันนั้น มันห่วยแตกมากๆ อย่างงั้นก็ไม่ไหว

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 20:18:10 »
ใช้ครับ เพราะในกรณีนี้ เราไม่ได้เลือกรถ

แต่รถต่างหากที่เลือกเรา

บุพเพฯ นำพาแท้ๆ ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 20:22:03 »
ขายครับ เพราะรถที่มีอยู่ก็ใช้งานดีอยู่แล้วครับ
ทั้ง C200 CGI และ 320d Sport ไม่ใช่รถที่อยากได้เสียด้วยครับ

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 20:24:09 »
ใช้ครับ

แต่ขอให้ได้ก่อนเหอะ  ^^

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 21:02:38 »
ถ้า C200 CGI ผมจะใช้ครับ
อย่างน้อยมันก็ดีกว่ารถทุกคันในบ้านผม

ออฟไลน์ =TUM=

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 21:03:37 »
ถ้าได้ C200cgi มาฟรีๆผมคงจะใช้ก่อนสัก 1 ปีแล้วขายครับ เพราะถ้าได้มาแล้วขานเลยกับใช้ไป 1 ปีราคาน่าจะไม่ต่างกันมาก ขายแล้วได้สัก 2 ล้านต้นๆก็จะมาฝากแบงค์ ซื้อทองครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 21:07:00 »
ขาย C200 ครับ ได้สัก 2.5 ล. แล้วไปซื้อ March 4.59 แสนบ. ที่เหลือซื้อหุ้นกู้ดอกดีๆครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 21:33:06 »
ถ้าเป็นรถที่สู้น้องวีนัสของผมไม่ได้................ขาย!!!

ถ้าเหนือกว่าน้องวีนัส................................ขอคิดก่อน!!!! พิจารณาจาก ตา ตูด ตีน (แต่ถ้าเป็นเบนซ์ยุคถั่วกลมหรือยุคแบงเกิล ขาย!!!! เพราะผมไม่ชอบอะไรกลมๆมนๆ)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 22:50:20 »
คือ หรือว่ามันจะมีสัญญาอะไรซักอย่างหรือป่าวสิครับ เพราะถ้ารถยี่ห้อนั้นกรณีถ้าเค้าเป็น Sponser ของห้างๆนั่นก็อาจจะมีหมายเหตุหรือป่าวครับ อันนี้ก็ไม่รู้สิครับ

ปล.คิดเล่นครับ ถ้าที่บ้านผมมี Lambo Fer Pors แล้วได้รางวัลเป็น March ละครับบบบ 555  คงเอาไปขายเป็นค่าน้ำมันดีกว่ามั้ง 555

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 23:17:57 »
ถ้าเป็นรุ่นที่หมั่นไส้คงขายครับ  แต่ถ้าไม่คิดอะไรมากคงเก็บไว้ หรือ ไม่ขายแล้วไปซื้อรุ่นที่ชอบดีกว่า ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 23:21:32 »
ขอฝันต่อไปก่อนครับ

คงแล้วแต่สถานการณ์ และรถคันอื่นในบ้านด้วยล่ะครับ อาจจะมีการขายแล้วยายโผนู่นนี่ หรือเอามาใช้เลยก็ได้..

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 23:42:01 »
เสียภาษีก่อนครับ 

เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 06:22:47 »
้ถ้าแจกรถตลาดๆ ผมขายทิ้งเอาเงินมาลงทุนครับ....ไม่ว่าจะเป็นตลาดญี่ปุ่น หรือ เบนซ์ก็เหอะ ขายเลย ไม่สนใจ
เพราะมีรถที่เราภูมิใจและพอใจ ใช้งานอยู่แล้ว

แต่ถ้าแจก แลม หรือ เฟอร์ ผมเก็บครับ เอาไว้ขับเท่ห์ๆ ไปจ่ายตลาด
แต่...ใครมันจะบ้าแจกแลมหล่ะครับ ชาตินี้ยังไม่เคยเห็นบ้านเราทำเลย 5 5 5
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 08:09:28 »
้ถ้าแจกรถตลาดๆ ผมขายทิ้งเอาเงินมาลงทุนครับ....ไม่ว่าจะเป็นตลาดญี่ปุ่น หรือ เบนซ์ก็เหอะ ขายเลย ไม่สนใจ
เพราะมีรถที่เราภูมิใจและพอใจ ใช้งานอยู่แล้ว

แต่ถ้าแจก แลม หรือ เฟอร์ ผมเก็บครับ เอาไว้ขับเท่ห์ๆ ไปจ่ายตลาด
แต่...ใครมันจะบ้าแจกแลมหล่ะครับ ชาตินี้ยังไม่เคยเห็นบ้านเราทำเลย 5 5 5

แต่บ้านเราเคย แจกเฟอร์ นะครับ F-355 ของ จอนนี่ วอล์กเกอร์ มั้ง ตอนนั้นยังเด็กอยู่เลย

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 08:53:50 »
ลองขับดูถ้าโอค่อยว่ากัน

ออฟไลน์ muzaa

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 15:34:36 »

แต่บ้านเราเคย แจกเฟอร์ นะครับ F-355 ของ จอนนี่ วอล์กเกอร์ มั้ง ตอนนั้นยังเด็กอยู่เลย

F-355 นี้  worldphone ( dtac ปัจจุบัน ) เคยนำมาชิงโชคด้วยเช่นกันครับรถเป็นสีเหลืองและจัดถ่ายทอดสดออกอากาศช่อง 7 จำได้ว่าตอนนั้นผู้ชิงโชคมีจำนวนไม่เยอะเนื่องจากโทรศัพท์มือถือยังแพงอยู่เลยนำผู้ที่มีชื่อชิงโชคเข้าห้องส่งด้วยและมีการจับแจกสดๆจำได้ว่าคุณเศรษฐาเป็นพิธีกรตอนสุดท้ายมีการส่งมอบกุญแจดอกจริงให้ผู้โชคดีด้วยครับ
นอกจากนี้ Porsche ยังเคยถูกใช้เป็นของรางวัลในไทยด้วยเช่นกันครับในอดีตคือ Kodak ชิงรถ porsche 964 carrera tiptronic เป็นรางวัลใหญ่ ( ซึ่งเกทับ Fuji ซึ่งตอนนั้นแจกเพียง toyota sera เท่านั้นครับ ) และล่าสุด happy condominium ก็ใช้ porsche boxster 987 model เป็นรางวัลใหญ่เช่นกันครับ

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 15:37:17 »
ขายครับ - - "ไม่มีปัญญาบำรุงรักษากับเติมน้ำมัน

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 15:39:00 »
เมื่อหลายปีก่อนคิงพาวเวอร์เคยแจกเบนท์เลย์ continental GT นี่ครับ แต่ก็นะไอ้รายการแจกพวกนี้หนีไม่พ้นมอบให้คนรู้จักกันหรอก เห็นว่าเค้าจะไม่ยอมให้ใครก็ไม่รู้ได้ไปแต่จะทำเหมือนกับว่าคนที่ได้มาร่วมชิงโชคด้วย ในเว็บพันทางเคยจับผิดมาแล้วชิงโชคโทรศัพท์จากหมายเลขที่ใช้แม่มเล่นเอาเบอร์ติดๆดันเลยเช่น 571 572 573 574 บางทีชื่อคนที่ได้ต่างกันแต่นามสกุลเหมือนกันเลย 4 คนก็มี หรือจะเอาที่โยนๆกลางรายการเกมโชแล้วเห็นจะๆว่าเอาใบที่แขกรับเชิญจับได้โดยนทิ้งแบบไม่เนียนแล้วเอาใบที่เตรียมไว้มายัดใส่มือแทน.................. พวกชิงโชครถจากห้างก็ไม่ต่างกัน ถ้าไม่คิดจะตอบแทนผู้บริโภคก็อย่ามาหลอกลวงกันเลยดีกว่า  >:(  เท่าที่เห็นก็มีโออิชินี่แหละแจกเงินล้านจากฝาขวดจริงพาไปเที่ยวญี่ปุ่นพร้อมแถมเงินให้จริง ถึงได้ขายดิบขายดีโกยเอาๆ  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ HaMz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 17:04:21 »
ถ้ามาเป็นแบบ จขกท. ผมจะเอาไปขายเลยคับแล้วก็ซื้อรถที่ตัวเองอยากได้หุหุ :o ไม่ก็ใช้คันที่ได้มาครับ  ;D

ออฟไลน์ Artty_Ray

• Full Member
  • -!@#$%
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 17:14:27 »
คำตอบคือ  :-*

ใช้สักเดือนแล้วขายทิ้ง
My impression is Impreza

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 20:24:33 »
แต่ก็นะไอ้รายการแจกพวกนี้หนีไม่พ้นมอบให้คนรู้จักกันหรอก

ไม่งั้นเขาไม่ทำแจกหรอกครับ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 20:50:00 »
ดูก่อนว่ารถอะไรครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 21:52:17 »
จะแจกอะไรมาผมก็ขายทิ้งครับ

ถ้าได้ C200 มา ผมก็ขายทิ้งไปซื้อ Sunny Neo ไม่ก็ Civic Dimension มือ 2 เอาเงินที่เหลือไปทำอย่างอื่น
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ BOATY

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 19:25:12 »
ถ้าได้ก็ต้องเสียภาษีครับ TT
ขออภัย มือใหม่ :3