ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยติดฟิล์ม 3M รุ่น Ceramic Absolute อยากสอบถาม feedback ครับ  (อ่าน 6908 ครั้ง)

ออฟไลน์ Disk™

• Hero Member
  • High Society Sallon Gallery
กำลังจะรับรถคันใหม่ของบ้าน แล้วไปติดฟิล์ม โทรไปจองคิวกับร้านประจำ เขาบอกว่ามีฟิล์ม 3M Ceramic Absolute ออกใหม่ ราคาต่ำกว่าหมื่น

ผมดูสเปคค่อนข้างโอเค แต่ไม่เคยใช้จริง มีท่านใดเคยใช้ไหมครับ ขอ feedback เบื้องต้น ว่าจะไปดูของจริงวันติดตั้งครับ

https://topfilmthailand.com/3m-ceramic-absolute-series/
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Kul2oUsagi

• Newbie
  • *
ไม่เคยติดแต่ขอแสดงความคิดเห็นนะครับ
ดูจากสเปกแล้ว เกรดน่าจะต่ำกว่าตัว 3M Ceramic Ultra Clear เพราะค่า IRR น้อยกว่า เทียบที่ความเข็มเท่ากัน ถ้าราคาไม่ต่างกันมากแนะนำขยับไปตัว 3M Ceramic Ultra Clear ครับ
ปล.เคยใช้ 3M IR25 กันร้อนโอเคเลย ไม่มืดมากด้วยครับ
// TOYOTA C-HR HV MID Y'2019 //

ออฟไลน์ bravo

ดูจากค่า IRR แล้ว
แนะนำขยับไปรุ่นที่สเปคสูงกว่าเถอะครับ

ออฟไลน์ poryaiii

• Newbie
  • *
ผมติด SUV ไซส์ใหญ่ 3M Ceramic Ultra Clear รอบคันก็ไม่ถึงหมื่นครับ
ขยับดีกว่าครับ จากที่ใช้อยู่ กันร้อนโอเคเลย
CX5 2.5G
Toyota Fortuner 2.8 TRD Sportivo

ออฟไลน์ a@s

• Full Member
ผมว่า ไป 3M Ceramic Ultra Clear ดีกว่าครับ ผมไปติดบานหน้ามากันร้อนสบายเลย

ออฟไลน์ delete

ผมว่า ไป 3M Ceramic Ultra Clear ดีกว่าครับ ผมไปติดบานหน้ามากันร้อนสบายเลย

ได้มากี่บาทครับ บานหน้าอย่างเดียว

ออฟไลน์ Puyzabra

ผมติด SUV ไซส์ใหญ่ 3M Ceramic Ultra Clear รอบคันก็ไม่ถึงหมื่นครับ
ขยับดีกว่าครับ จากที่ใช้อยู่ กันร้อนโอเคเลย

มีแนะนำร้านที่ติดตั้งไหมครับ

ออฟไลน์ a@s

ได้มากี่บาทครับ บานหน้าอย่างเดียว
สี่พันครับ
ของเดิม xtra cole ceramic x เปลี่ยนตอนเคลมกระจก ร้านกระจกมีแค่ตัวนี้ ทนไม่ไหว ทั้งร้อน ทั้งสะท้อน เลยไปลอกออกเอา 3m ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2022, 12:05:28 โดย a@s »

ออฟไลน์ poryaiii

• Newbie
  • *

มีแนะนำร้านที่ติดตั้งไหมครับ

ของผมติดร้าน TIP AUTO TECHNIC   สาขากาญนา ครับ เห็นเค้ามีโปรออกมาเรื่อยๆ ลองสอบถามดูครับ
CX5 2.5G
Toyota Fortuner 2.8 TRD Sportivo

ออฟไลน์ shando

รุ่นนี้เป็นรุ่นใหม่ยังไม่ค่อยมีคนใช้ คงไม่มีใครตอบได้ว่าลดสเปคไปแล้วคุณภาพเป็นไง

ไม่เหมือนceramic ultra clearที่คนใช้แพร่หลายแล้วพิสูจน์แล้วว่าถึงลดสเปคลงจากcrystallineแต่คุณภาพยังดีอยู่

ถ้าอยากติดรุ่นนี้จริงๆผมว่าควรรอซักปีนึงก่อนถึงจะรู้feedback

ออฟไลน์ demo2

• Sr. Member
Re: มีใครเคยติดฟิล์ม 3M รุ่น Ceramic Absolute อยากสอบถาม feedback ครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2022, 21:38:45 »

สี่พันครับ
ของเดิม xtra cole ceramic x เปลี่ยนตอนเคลมกระจก ร้านกระจกมีแค่ตัวนี้ ทนไม่ไหว ทั้งร้อน ทั้งสะท้อน เลยไปลอกออกเอา 3m ครับ
เทียบกับตัว crystaline อันไหนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ a@s

Re: มีใครเคยติดฟิล์ม 3M รุ่น Ceramic Absolute อยากสอบถาม feedback ครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2022, 08:38:26 »

crystaline  ดีกว่าอยู่แล้วครับ แต่ราคาก็แรงเหมือนกัน
สี่พันครับ
เทียบกับตัว crystaline อันไหนดีกว่าครับ