ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับการเลือกรถครอบครัว (แม่ยายผ่าตัดหมอนรองกระดูก)  (อ่าน 3721 ครั้ง)

ออฟไลน์ boogie2020

• Hero Member
รอ CRV ตัวใหม่เลยคับ สารพัดประโยชน์ดี  แม้ไม่ค่อยเด่นซักทาง แต่ก็ใช้งานได้ดี  แถมไม่ต้องมาคอยลุ้น jackpot defect, เรื่องศูนย์บริการ
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ 20TRF

• Sr. Member
แอบเข้ามาเชียร์ forester ครับเรื่องความปลอดภัยกับความนุ่ม โปร่งครับ
แต่เอาความสบายใจก็ต้อง CRVครับ

ออฟไลน์ Firzen

• Sr. Member
หากมองความปลอดภัยอันดับหนึ่ง เชียร์ Subaru Forester ครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

ผมนึกถึงแต่ CRV เลยครับ ถ้ารอได้รอตัวใหม่ ปลายปีนี้น่าจะมา อย่างช้ากลางปีหน้า

จริงๆผมแอบเชีย KIA ด้วยนะครับ ตัว carnival เริ่มต้น 1.4 ล้าน เอาอยู่ ได้ความสบายทุกอย่างที่ท่านต้องการ เสียอย่างเดียว แถวๆที่ท่านอาศัยและเดินทาง ไม่มี ศูนย์ ซึ่งถ้าเกิดอะไรขึ้นแถวๆถนนเส้นนั้น คงเรื่องใหญ่ (ผมเคยทำงานที่ อ.คอนสาร ครับ ถนนเส้นนั้นรู้จักดี 555)

แนะนำ CRV

ออฟไลน์ nuntapon.s

Honda Accord เทอร์โบเลยครับ ..

กว้าง นั่งสบาย ผู้สูงอายุก็เข้าออกง่ายกว่า ไม่ต้องปีน

เรื่องลุยน้ำ ไม่ต้องห่วง คนกรุงเทพยังขับลุยได้เลย

ตอนขึ้นรถไม่ต้องปีน  แต่ตอนออกจากรถต้องปีนออกมา  ทุกวันนี้ใช้แอคคอร์ดยังมองหาsuvมาให้พ่อกับแม่นั่งเวลาต้องไปกันทั้งบ้านเลย

ออฟไลน์ tanatewee

• Newbie
  • *
โจทย์นี้ไป forester ครับ ลดแล้วน่าจะแถวๆ 1.3
ระบบความปลอดภัยเยอะ นั่งสบาย แต่กินน้ำมันหน่อย

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

ผมนึกถึงแต่ CRV เลยครับ ถ้ารอได้รอตัวใหม่ ปลายปีนี้น่าจะมา อย่างช้ากลางปีหน้า

จริงๆผมแอบเชีย KIA ด้วยนะครับ ตัว carnival เริ่มต้น 1.4 ล้าน เอาอยู่ ได้ความสบายทุกอย่างที่ท่านต้องการ เสียอย่างเดียว แถวๆที่ท่านอาศัยและเดินทาง ไม่มี ศูนย์ ซึ่งถ้าเกิดอะไรขึ้นแถวๆถนนเส้นนั้น คงเรื่องใหญ่ (ผมเคยทำงานที่ อ.คอนสาร ครับ ถนนเส้นนั้นรู้จักดี 555)

แนะนำ CRV

Carnival 1.4ล้าน ที่เป็นตัวเก่าผลิตเวียดนาม บางศูนย์ใส่ไว้ในโบรชัวร์ แต่ไม่มีรถและไม่รับจองครับ คือไม่มีขายนั้นแหละ
ตอนนี้เริ่มที่ ประมาณ 2 ล้านแทน