ผู้เขียน หัวข้อ: Jimny จะมาขายในอีกรอบไหมครับ  (อ่าน 2433 ครั้ง)

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

• Hero Member
Jimny จะมาขายในอีกรอบไหมครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2022, 08:36:02 »
แล้วราคามีแนวโน้มจะลดลงกว่าเดิมไหมครับ

ออฟไลน์ Altima

Re: Jimny จะมาขายในอีกรอบไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2022, 08:45:42 »
มีโอกาสไหม... มี เพราะเป็นรถฉะเพราะกลุ่ม และจะเอามาขายราคาเท่าไหร่ก็มีคนซื้อ

แต่ ราคาจะลดไหม ไม่เลย Jimny ยังคงประกอบที่ญี่ปุ่นและอินเดีย จะนำเข้าจากประเทศไหนก็ตามก็เจอภาษีนำเข้าเต็มๆ

ตอนนี้ Suzuki ไม่มีแนวโน่มที่จะลงทุนในไลน์ผลิตไหนในโซน ASEAN เลยแม้แต่นิดเดียว

อินเดียได้เปรียบเรื่อง Jimny เพราะเค้าครองตลาดมานานมากกับแบร์น Maruti Suzuki

Edit: ลืมบอกเหมือนกัน เหมือนคุณ OXYGEN ได้กล่าวไว้ ผมว่าถ้าคุณมีงบ 2 ล้านแล้วพร้อมจ่ายและจ้างเกร์ย ทำไมถึงต้องรอ Suzuki เอามาขาย ผมว่าเกร์ยจะขอกำไรน้อยกว่า dealer ของ Suzuki นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2022, 17:59:57 โดย Altima »

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
Re: Jimny จะมาขายในอีกรอบไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2022, 11:45:56 »
ซื้อกับ Grey Market ก็ได้ครับ ได้ออฟชั่นเยอะกว่า

มี Lane Keeping Assist, เตือนการชนด้านหน้า, เบาะอุ่น ครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2022, 18:48:53 »
 ตอบตรง ๆ  เลยนะครับไม่มีโอกาสนำเข้ากลับมาขายแล้ว  SUZUKI THAILAND  ไม่ทำตลาดดัวนี้แน่นอนแม้ว่าจะเป็นเพียงผู้รับจ้างนำเข้าก็ตาม   ไม่รู้เพราะอะไรนะ แต่นโยบายคือไม่ทำแน่นอนแม้ว่าจะนำเข้าก็ตาม                 ส่วนเรื่องประกอบอินโด ประกอบไทยตามข่าวลือ ข่าวโม้ ก่อนหน้านี้สมัยเปิดตัวลืมไปได้เลย  ไม่มีทาง 100%         เพราะ  Jimny จะประกอบที่โรงงาน ญี่ปุ่นและอินเดียเท่านั้นไม่มีการแตกไลน์ไปที่อื่น  ยังไงก็โดนภาษีนำเข้าเต็ม  ๆ ตามข้างบนบอก       กำเงิน 2 ล้านซื้อกับเกรย์ดีกว่าแพงกว่าแต่ได้อ็อพชั่นมากกว่า   มีรถอยู่เรื่อย  ๆ เลือกสีได้ 

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2022, 09:53:02 »
ทุกวันนี้ เห็นเซลล์โพสขาย ก็เกือบ 2 ล้านแล้วนะครับ

ผมอยู่ในกลุ่มคารีเบียน เห็นมีโพสประจำ คันสุดท้าย คันสุดท้าย อยู่นั้นละ

ถ้ามีเงินซื้อ ไม่ต้องรอเขาเอามาขายหรอกครับ คุณก็สั่งเกรย์เลย เดี๋ยวเขาเอาเข้ามาให้คุณเอง ไม่ต้องหวังลมๆ แล้งๆ ด้วย

เป็นผม งบนี้ ผมไม่มองซะด้วย ผมไปมอง Ranger Raptor เลยดีกว่า

ขนาดผมอยู่กลุ่มคารีเบียนแท้ๆ ผมยังไม่ได้สนใจมันเลย เพราะมันแพงเกินไปมาก ถ้าเทียบกับ สเปค สมรรถณะ และ ราคา

ที่มันแพงขนาดนี้ ก็เพราะนำเข้า vs อินดี้รถเล็กขับสี่(ที่แสนจะธรรมดา) เท่านั้นละครับ

ใช้คารีเบียนเก่าๆ คันไม่กี่บาท ทำเครื่องยนต์ดีๆ พร้อมลุย ในงบหลักแสนดีกว่า ถ้าคิดจะลุย

ปล. ตอนนี้ คารีเบียน จิมนี่ ตัวเก่าๆ ก็เริ่มราคาถีบขึ้นแล้วนะ :'(