ผู้เขียน หัวข้อ: โปรดแนะนำกระบะใหม่ไม่เน้นหรูไม่ 4x4 แต่ขอเกียร์ออโต้  (อ่าน 2376 ครั้ง)

ออฟไลน์ tanes

• Newbie
  • *
เพื่อนๆช่วยแนะนำกระบะใหม่ยี่ห้อไหนก็ได้ครับ ตอนเดียวตอนครึ่งหรือ 4 ประตู แต่ขอเกียร์ออโต้ ไม่ขับ 4x4 ครับ ขอรุ่นราคาไม่เกิน 6-7 แสนครับ (เน้นราคาต่ำๆครับ)

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
ไม่หรู ไม่ขับ 4
เน้น AT ถูกสุดในตลาดตอนนี้ก็มี D-Max Cab 1.9S ตัวเตี้ย กับ Revo Cab 2.4 Entry ตัวเตี้ยครับ
ราคาประมาณ 6.5-6.6 แสน
แต่เชียร์ D-Max มากกว่าเพราะมีระบบช่วยเหลือความปลอดภัยเยอะกว่าครับ Revo จัฃะไปเน้นออพชั่นแพรวพราวอย่างจอ Touch Screen ไรแบบนี้
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Gordon Freeman

จากโจทย์ ก็น่าจะเหลือแต่เจ้าตลาดละครับงั้น
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
Dmax เกียร์ auto มีระบบควบคุมการทรงตัวให้ครับ

ส่วน Toyota ไม่มีระบบพวกนี้เลย ราคาตั้งก็ตั้งไว้แพง เผื่อส่วนลดเยอะๆ

https://www.headlightmag.com/official-price-isuzu-d-max-auto-spacecab-cab4/
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เลือกก่อนดีกว่าครับ 

จะเอา ตอนครึ่ง หรือ สองตอน

จริงๆผมเชียร์ สองตอน แต่ภาษีแพงกว่า อรรถประโยชน์เยอะกว่า 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ SM.

ถ้าใช้งาน ไม่ได้มีคนนั่งหลัง ผมว่า ตอนครึ่ง เหมาะมากครับ ยังพอมีที่ไว้ของหลังคนขับได้บ้าง

ออฟไลน์ KTN88

ต้องถามก่อนครับว่าวัตถุประสงค์หลักเอามาใช้ทำอะไร เน้นบรรทุกเป็นหลักหรือเน้นนั่งเป็นหลัก

ออฟไลน์ tnp_super

ดีแม็กแค๊ป 1.9 A/T 6 แสนหน่อยๆ

ออฟไลน์ หมับเข้าให้

• Sr. Member
อยากแนะนำรีโว่ 4 ขอ เหลือเกิน แต่ไม่น่ามีเกียร์ออโต้

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
นาวาร่า  4 ประตู ตัวสูง ได้เครื่อง เกียร์ตัวท็อป ออฟขั่นครบ ๆ  ในราคาที่รวมส่วนลดแล้วอาจจะพอๆ กับเจ้าตลาดตัวเตี้ย

ออฟไลน์ Tien.W

ไม่ D-Max ก็ Revo นั่นแหละ รถตลาด ทนทาน ซ่อมง่าย อะไหล่เยอะแยะ ขายต่อมีราคาอีก

D-Max ได้พวกระบบความปลอดภัย ระบบช่วยการทรงตัว ซึ่งช่วยได้เยอะสำหรับกระบะ แต่ option อื่น โล้นมากไปหน่อย
Revo มีรุ่น Low กับ Mid ตัว Mid ได้ option เยอะดี แต่ขาดพวกระบบช่วยการทรงตัว

ออฟไลน์ tanes

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำดีๆมาครับ

ออฟไลน์ rtong

BT50 เห็นมีส่วนลดอยู่นะครับ