ผู้เขียน หัวข้อ: โดนเปิดประตูกระแทก เซ็งมากเลยครับ  (อ่าน 4438 ครั้ง)

ออฟไลน์ TWC

• Jr. Member
  • **
Re: โดนเปิดประตูกระแทก เซ็งมากเลยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2022, 11:48:15 »
ไม่รู้มีใครทำเหมือนผมรึเปล่า ถ้าผมนั่งอยู่ในรถหรืออยู่ใกล้ๆกับรถตัวเอง แล้วมีรถมาจอดข้างๆในลักษณะหวาดเสียว
ผมจะแสดงตัวให้อีกฝ่ายรู้ว่ามีคนอยู่ในรถหรือว่าเจ้าของรถอยู่แถวนั้น เช่นถ้านั่งอยู่ในรถก็จะเปิดกระจกประตูรถทำท่าส่องกระจกมองข้างแต่งผมบีบสิวก็ว่าไปให้เค้ามองเห็นว่ามีคนอยู่ในรถ หรือว่าเปิดประตูทำท่าลงจากรถให้เค้าเห็น
หรือว่าถ้าไม่ได้อยู่ในรถเช่นจอดอยู่ปั๊มแต่มองเห็นรถที่เริ่มไม่น่าไว้ใจมาจอด
ผมก็จะเดินไปยืนรอเปิดประตูรถตัวเองให้เค้าเห็นครับ

ที่เห็นกับตาแต่ไม่ใช่รถตัวเองคือเด็กที่นั่งเบาะหลังครับ
เด็กเค้าไม่รู้จัก ไม่รู้เรื่อง เปิดประตูทีก็ผลักเต็มแรงไปเลยครับ
เสียงกระแทกปังสะท้านหัวใจจริงๆ
ลูกผมจะลงรถผมจะบอกทุกครั้ง ให้เปิดเบาๆระวังจะไปโดนรถคันข้างๆ

ออฟไลน์ madboy

• Hero Member
Re: โดนเปิดประตูกระแทก เซ็งมากเลยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2022, 12:09:10 »
ถ้าเค้าไม่รู้ตัว เราไปบอกเค้าแล้วเค้ายอมรับ และขอโทษ ผมว่ามันก็จบไปครับสำหรับผม จะเรียกร้องค่าเสียหายหรืออะไรก็ขึ้นอยู่กับกริยาที่ตอบสนอง

ซึ่งหลายๆอย่าง ผมเฉยๆกับริ้วรอย ซึ่งถ้าซีเรียสเป็นอันดับ 1 มากกว่าสิ่งอื่นใด เป็นผมก็คงต้องไปหาที่จอดอื่นที่ปลอดภัยกว่าครับ ไม่มีที่จอดที่เหมาะสม ก็ไม่ไปครับ ไปที่อื่น หรือ ไว้มาวันหลัง  แต่ถ้าเรื่องอื่นมันสำคัญกว่า พ่อป่วย แม่ไม่สบาย หมาหายใจไม่ออก ผมจะไม่ซีเรียสกับเรื่องที่จอดแคบๆ แล้วมีคนเปิดประตูมาชนครับ

ออฟไลน์ red898

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2022, 12:38:01 »
ของผมนี่ตรงกันข้ามเลยครับ รถตัวเองจอดหลบมุมห่างจากเส้นแบ่งน่าจะเกินครึ่งเมตร ยังมีพวกมึนeco car จอดลำ้เส้นมาจนเปิดประตูรถตัวเอง อ้ายังไม่ถึงกันเลยstep1ก็ชนรถมันแล้ว อยากจะง้างประตูแรงๆใส่ดูซักที :-X

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2022, 06:24:20 »
ทำใจครับ

คนอื่นทำเราก็หงุดหงิด

คนในบ้านเราบางทีเปิดไม่ระวัง เราก็หงุดหงิด

...แต่ทำไงได้  :'(
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2022, 09:57:24 »
ทำใจอย่างเดียว มีคันไหนใช้งานแล้วไม่มีรอยลักยิ้มบ้าง มันมีทุกคันหละครับ มากน้อยแล้วแต่การใช้งาน

ออฟไลน์ nimnim_thailand

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2022, 06:31:26 »
ต้องดูเป็นสถานะการณ์ไป   ผมเคยจอดติดไฟแดงฝนตกๆ มอไซด์ขับมาชนด้านข้างล้มลง ผมเห็นก็สงสารคนขี่ ไม่ได้ว่า ไม่ได้เอาเรื่องอะไร

อีกสถานะการณ์นึง จอดไว้ในห้าง กันชนหน้าโดนเบียด ไม่รู้ใครชน ไปขอห้างดูกล้องวงจรปิด เห็นรถคันที่ชน ก็ฟ้องดำเนินคดี ค่าซ่อมรถ ค่าเสียเวลา เพราะ ผิดแล้ว ไม่แสดงความรับผิดชอบ