ผู้เขียน หัวข้อ: Hyundai stargazer มาไทยแน่รึเปล่าครับ  (อ่าน 2047 ครั้ง)

ออฟไลน์ cdap

• Full Member
Hyundai stargazer มาไทยแน่รึเปล่าครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2022, 11:45:52 »
เป็นรุ่นที่ดูน่าสนใจมาก จะมามั้ย มาเมื่อใหร่
ดูรีวิวของอินโดดูแล้วน่าจะกว้างพอๆกับ xpander และแถว 3 บอกว่าพื้นที่ขาดีกว่าตระกูล ertiga น่าจะนั่งสบายสุด แล้วเบาะแถว 2 พับตรงกลางลงมาได้แบบ xpander ด้วย ชอบมาก

สำหรับประเทศไทย hyundai  จะเอาจริงกับตลาดนี้มั้ย

ออฟไลน์ Altima

• Hero Member
Re: Hyundai stargazer มาไทยแน่รึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2022, 11:57:16 »
รถประกอบใน ASEAN ก็มีลุ้นได้อยู่ครับ

ผมว่าไม่ได้อยู่ที่ segment เท่าไหร่อยู่ที่บริษัทแม่จะเอาจริงกับประเทศไหยแค่ไหน

ออฟไลน์ KTN88

Re: Hyundai stargazer มาไทยแน่รึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2022, 11:59:20 »
ต้องถามว่ามาราคาเท่าไหร่ และใครจะกล้าซื้อ

Creta มันยังพอขายกลุ่มอินดี้อยากได้รถแปลกได้บ้าง แต่ยอดก็ยังถือว่าน้อย แต่ Stargazer เบรกมือก้านดึงบวกกับจำนวนศูนย์น้อยนิดถ้ามาราคาแบบ Creta ก็ดับแน่นอน ขนาด BRV ใหม่ยังไม่รู้จะรอดมั้ยเลย         

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2022, 12:04:51 »
รถพึ่งจะส่งมอบอินโดนไปได้ไม่นานนี้เองครับ
คงต้องรอให้ทางนู้นเข้าที่เข้าทางก่อน Hyundai Thailand ถึงจะตัดสินใจอีกทีครับ

อย่าคาดหวังในรถมากนักนะครับ ดูจาก Creta ได้
E20 ยังไม่จูนมาให้เลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2022, 12:43:43 »
ให้ตอบแบบไหนดีล่ะ
ส่วนตัวก็ชอบรถค่ายฮุนไดมานานแล้วนะ

ที่ H1 และ Staria มันขายได้ขายดี เพราะในตลาดนี้ไม่มีตัวเลือกครับ
อย่าง Staria ตัวใหม่ผมได้ขับรับส่งคุณพ่อมาหลายรอบแล้ว ขับดี อ๊อพชั่นดี แต่รถไม่สวยเลย จะรอ Grand Carnival ก็รอไม่ไหว

Creata ก็ไปลองมาแล้ว ขับดี อ๊อพชั่นล้น แต่มันไม่ถูกจริตกับผมและกลับแฟน อย่างแฟนผม ไม่มองซักนิด ผมว่าลำบากแล้วล่ะ...

ส่วน Stargazer ถ้ามาราคาสูง ในตลาดมีตัวเลือกเยอะแยะ ก็ได้แต่หวังว่าจะได้ราคาต่ำกว่า BRV นะ

ปล.ถ้าให้ดี เจ้าตัว 7 ที่นั่ง ถ้ามาเป็นแบบ Freed หรือ Sienta ผมว่ายังมีช่องทางไปของมันได้แน่ๆ แต่ดันมาปะทะกับคู่แข่ง ประตูธรรมดา

เหนื่อยเลย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2022, 15:28:19 »
ผมว่ายากครับ สมัยก่อน Kia เคยเอารถหลายๆ รุ่นมาขายแล้ว แล้วก็นิ่งสนิท ส่วนนึงอาจจะเพราะผู้นำเข้าเดิมด้วย แต่ก็คงปฏิเสธไม่ได้ว่า คนไทยยังติดเรื่องศูนย์บริการ และการซ่อมแซม ดูแลรักษา