ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเหตุผลทำไมรถ ฟอจูนเนอร์ 1.8 ล้านยังไม่มีเบรกมือไฟฟ้า  (อ่าน 6263 ครั้ง)

ออฟไลน์ yodmanoot

• Full Member
ก ำ ไ ร //เสียงแบบพี่จิมมี่
2013 - 2021 : Toyota Collora EE101 ปี 1993 1,300cc AT
2020 - Present  : Chevrolet Colorado 4wd ปี 2005 3,000 MT
2021 - Present  : Toyota Sienta V mc ปี 2019 1,500 CVT

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
ถ้าเค้าจะปรับใส่เบรคมือไฟฟ้า กับโฉมนี้ผมว่าเค้าต้องลงทุนเยอะเลยนะ

มันไม่ใช่แค่ใส่สวิชเบรคอย่างเดียว มันหมายถึงการออกแบบคอนโซลกลางใหม่เลยนะ ซึ่งต้นทุนปรับตรงนี้คงไม่น้อย .

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ถึงมันจะไม่มีเบรคมือไฟฟ้า ผมก็เห็นฟอร์จูนเนอร์ป้ายแดงบนถนนย่านลำลูกกา - สายไหม ไม่ต่ำกว่า 5 คันแล้วสำหรับวันนี้ ..

ก็มันขายได้อะ ... จะต้องดิ้นทำไมให้เปลืองเงิน .. 

ออนไลน์ Glazy

ถ้ายอดขายตกหนักๆ(ซึ่งแ่งเป็นไปไม่ได้อยู่แล้ว) ก็คงไม่คิดจะใส่ให้ แต่ต่อให้ตกจริงก็ไม่ใส่เพราะคงไม่ได้คิดจะทำมาใส่อยู่แล้ว แต่ตัวเจนหน้า ถ้าไม่ใส่อีกก็ไม่รู้จะพูดยังไงละนะ
แต่ก็พูดตรงๆ รถ2.6ล้านในบ้าน ก็ยังไม่มีauto holdให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2022, 22:43:33 โดย Glazy »
Chemical Engineering
2020- BMW X1 (F48) sDrive20d Msport
2018- Toyota Fortuner 2.4V 4wd
2010- Toyota Vios 1.5at +kyb newsr

ออฟไลน์ Sacrifice

• Sr. Member
ผมไม่ชอบเบรคมือไฟฟ้าเท่าไหร่นะ  ดูมันไร้สะระ ดึงก้านเองก็ได้ เหมือนไฟหน้า auto (มีผมก็เปิด manual ตลอด)

คนขับ FN ส่วนใหญ่เป็นผู้ชาย คงไม่มีปัญหาเรื่องดึงเบรคมือเท่าไหร่

ออฟไลน์ Nutty eiei

ใส่มาทำไม ไม่มียังขายดีขนาดนี้และอีกเรื่องนึงผมคิดว่าอาจจะเป็นที่ความทนทานไม่จุกจิกมั้ยครับ ลูกค้ากลุ่มนี้อาจจะให้ความสำคัญกับรถที่ทน ถึก มากกว่ารถที่ออฟชั่นหรูไฮเทคแล้วมันมีปัญหาเยอะ แต่ส่วนตัวคิดว่ามันก็เป็นการลดต้นทุนอย่างนึงด้วยครับ รถกลุ่มไหนที่โตโยต้ายอดขายนำก็จะเห็นยังงี้แหละครับ กลุ่มไหนขายไม่ดีเราก็จะได้เห็นออฟชั่นแน่นๆอย่างที่ใส่มาในยาริสนี่แหละครับ

ออฟไลน์ anuwatku55

• Jr. Member
  • **
ยอดขาย คือคำตอบ ครับ

ออฟไลน์ bobsan

เห็นด้วยกับความเห็นที่ว่ามันต้องปรับเยอะพอควรครับ
และยอดขายมันขายได้ดีด้วย เลยไม่จำต้องดิ้นรน

เจนหน้ามีมาอยู่แล้วรออีกปีสองปีมาแน่นอนครับ
ถ้าเจนหน้าไม่มาอีก คงไม่ได้แล้วครับ

ออฟไลน์ nimnim_thailand

สงวนเอาไว้ให้กับ all new ปีหน้าแน่นอน

ออฟไลน์ I'm Ti

• Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
จะใส่อะไรมา ขายต่อก็ได้ราคา คนใช้ไม่บ่น ยังไงก็ซื้อ

ออฟไลน์ natin

รถคันนึงมีมากกว่าเบรคมือไฟฟ้า ความทนทาน ซ่อมง่าย อะไหล่หาง่าย ประหยัด ความสวยงาม ถ้าได้ครบหมด ไม่ได้สนใจเบรคมือไฟฟ้าเลย ดูไร้สาระ ผมมีรถที่บ้านสองแบบไม่ได้ติดขัดอะไร กลับชินแบบแมนนวลมากกว่าด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ Saul Goodman

ตอนนี้คงทำอะไรไม่ได้มากแล้วครับ ช่วงปลายอายุตลาด
คงยากที่จะลงทุนกับรถที่ใกล้จะเปลี่ยนโฉมในอีกไม่กี่ปี

เชื่อว่าวิศวกรเขาคงพัฒนาเจนฯ ใหม่กันแล้วแหละ เผลอ ๆ สิ่งที่หลายคนอยากได้ ทั้งเบรกมือไฟฟ้าหรือเบาะแถว 3 พับราบ
คงจะมาในเจนฯใหม่นี้แหละครับ

ออฟไลน์ 2k

ไม่มีความจำเป็นต้องใส่ระบบที่ทนทานน้อยลงแต่ต้นทุนสูงขึ้นและซ่อมแพงขึ้นเข้ามานะครับ
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ S6

ราคาไม่เกี่ยว แพงกว่านี้ 2 เท่า 3 เท่า ไม่มีเบรคมือไฟฟ้านะ

รถบางรุ่นก็เน้นเทคโนโลยี บางรุ่นก็เน้นใช้งานซ่อมบำรุงไม่จุกจิก

ออฟไลน์ O_o"

ต้องถามว่า ออปชั่นและราคาขนาดนี้ ทำไมยังซื้อ

ออฟไลน์ EVA01

ว่าแต่มันดียังไงครับเบรกมือไฟฟ้า ;D

ออฟไลน์ voyager

ไม่มี option นี้เป็นอะไรที่ผมรับได้ครับ
เมื่อก่อนผมชอบมาก ไอ้เจ้า brake hold เนี่ย แต่รถเพื่อนในกลุ่มเสียไปสองสามคัน
ต้องเรียกรถสไลด์อย่างเดียวนี่ ผมเลิกใช้เลย
แต่บางยี่ห้อ brake hold เค้าทำมาทนทานจริงๆ ไม่เคยเห็นใครมีปัญหาเลย ก็มีนะ

ออฟไลน์ shikimaru

ทำไมต้องใส่มาดีกว่าครับ ทุกวันนี้รำคายทั้งปัดฝนออโต้ ไฟหน้าออโต้ เบรคมือไฟฟ้าใช้จริงยังรำาญ ไม่ทันใจเลย เลือกได้ขอไม่มีไสามอย่างนี้ ใส่มองหลังปรับออโต้ มองข้างตัดแสง กันน้ำเกาะยังใช้ได้จริงดีกว่า

เบรคมือไฟฟ้าถ้าทนก้โชคดีไป ตอนเสียนี่แถวบ้านไม่เท่าไหร่ เสียไกลๆนี่สไลด์ครับ ไม่มีใครไปงัดให้พี่แน่นอน ผมยังระแวงเลย กลัวแจ้กพอต เสียเวลาชีวิต จะฝากชีวิตไว้กับรถดัมีปัญหาเฉยแบบนี้ก้ไม่เอา แล้วการใช้งานจริงๆรถพวกนี้ยิ่งไม่เหมาะเลย ขอเบรคดึงตรงมือด้วย ไม่เอาตรงเท้าจะดีมาก

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ผมเฉยๆ มากนะ ถ้าแค่นี้รับไม่ได้ ผมว่าไปซื้อคันอื่นก็ได้นะครับ เขาก็ไม่ได้บังคับ

ถ้าเจอรถ 3-4 ล้าน ไม่มี adaptive cruise control อย่างรถราคา 7-8 แสน ผมว่าคุณจะอาการหนักกว่านี้เยอะ