ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะขอให้ Ford มี Fiesta รุ่น 1.6 เกียร์ธรรมดาแบบรุ่นที่ส่งออกมาขายได้มั๊ย  (อ่าน 5298 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
อยากจะขอให้ Ford มี Fiesta รุ่น 1.6 เกียร์ธรรมดาแบบรุ่นที่ส่งออกมาขายได้มั๊ย
หลายๆ คนจะได้ดื่มด่ำกับเกียร์/เครื่องยนต์/และช่วงล่างที่สุดยอดซักที จะเป็นรุ่นพิเศษ
จำกัดจำนวนหรือจะราคาแพงหน่อยก็ได้ สำหรับหลายๆ คนที่ไม่ชอบขับเกียร์ออโต้
หรือคนที่เป็นโรคแอนตี้เกียร์ Powershift อย่างผม (เฉพาะใน Fiesta นะ) จะเป็นไปได้
มั๊ยน้อ.... ฝันกลางวันไปเรื่อยๆ หวังว่าปาฎิหารคงมีจริง  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2010, 00:45:33 โดย ned »

ออฟไลน์ 6162002

คำตอบมันก็รู้ๆกันอยู่แหละครับ *-*

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมว่าถ้า Peter เค้าได้รับรู้ข้อมูลลูกค้าโดยตรงผมว่าในไทยคงมีหลากรุ่นกว่านี้
แต่ตอนนี้โดน.......กรองข้อมูล ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ sirisak_ac118

อยากจะขอให้ Ford มี Fiesta รุ่น 1.6 เกียร์ธรรมดาแบบรุ่นที่ส่งออกมาขายได้มั๊ย
หลายๆ คนจะได้ดื่มด่ำกับเกียร์/เครื่องยนต์/และช่วงล่างที่สุดยอดซักที จะเป็นรุ่นพิเศษ
จำกัดจำนวนหรือจะราคาแพงหน่อยก็ได้ สำหรับหลายๆ คนที่ไม่ชอบขับเกียร์ออโต้
หรือคนที่เป็นโรคแอนตี้เกียร์ Powershift อย่างผม (เฉพาะใน Fiesta นะ) จะเป็นไปได้
มั๊ยน้อ.... ฝันกลางวันไปเรื่อยๆ หวังว่าปาฎิหารคงมีจริง  :'(

Powershift มันไม่ดีตรงไหนเหรอครับ

ผมขับแล้วก็โอเคนะ

ออฟไลน์ 2k

ประเทศไทยชอบเล่นเส้นสายกับเงินใต้โต๊ะอยู่แล้ว น่าจะแอบยัดเงินให้เค้าเอาชุดเกียร์ธรรมดาออกมาขายให้เราได้ถ้ารู้จักคนใน เหมือนคุ้นๆว่าเคยเห้นมีคนบอกแบบนี้กับฟอร์จูนเนอร์ V6 ที่ส่งออกออสเตรเลียเค้าแอบเอาออกมาให้ได้  :)

หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ joufo

ไปซื้อหน้าโรงงานเลยจะขายให้มั๊ยเนี่ย  ;D

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside

Powershift มันไม่ดีตรงไหนเหรอครับ

Powershift ใน Fiesta มันมีอาการที่ผมไม่ชอบหลายๆ อย่าง
เกิดมาไม่เคยเรื่องมากบ่นเรื่องเกียร์เลยนะ มีแบบไหนๆ ขับได้หมด
มาเจออาการ Powershift ใน Fiesta นี่ถอยเลย
ผมว่าเวลานี่ ถ้าจะเล่น Powershift จริงๆ เอา Focus ดีกว่า
ของ Fiesta มันแปลกๆ ผมไม่ไว้วางใจ ว่ามันคืออาการที่เหมาะ
สมแล้วจริงๆ ของ Powershift ถึงแม้ Ford จะบอกว่า นี่แหล่ะเป็น
อาการที่ปกติแล้วก็ตาม

แต่ก็นั่นแหล่ะ ผมชอบ Fiesta และผมคงจะไม่ไปเล่น Focus
เพราะอยากได้เกียร์ Powershift แน่นอนล่ะ และอีกอย่างชื่อเสียง
ที่สั่งสมในขวบปีที่ผ่านมาในยุโรป Fiesta มันรุ่ง มาจากเกียร์ธรรมดานะ
การเซ็ตน่าจะดีเอาเรื่อง กรณีเดียวกับที่ Mazda 2 ได้รางวัลจากรุ่นเกียร์
ธรรมดา ดังนั้น สมมติว่าถ้าจะซื้อรถเก็บไว้สำหรับสะสม อยากได้เกียร์ที่
ทำให้รถคันนั้นประสบความสำเร็จมากกว่า มันดูเท่ดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2010, 13:48:20 โดย ned »

ออฟไลน์ sirisak_ac118

Powershift ใน Fiesta มันมีอาการที่ผมไม่ชอบหลายๆ อย่าง
เกิดมาไม่เคยเรื่องมากบ่นเรื่องเกียร์เลยนะ มีแบบไหนๆ ขับได้หมด
มาเจออาการ Powershift ใน Fiesta นี่ถอยเลย
ผมว่าเวลานี่ ถ้าจะเล่น Powershift จริงๆ เอา Focus ดีกว่า
ของ Fiesta มันแปลกๆ ผมไม่ไว้วางใจ ว่ามันคืออาการที่เหมาะ
สมแล้วจริงๆ ของ Powershift ถึงแม้ Ford จะบอกว่า นี่แหล่ะเป็น
อาการที่ปกติแล้วก็ตาม

แต่ก็นั่นแหล่ะ ผมชอบ Fiesta และผมคงจะไม่ไปเล่น Focus
เพราะอยากได้เกียร์ Powershift แน่นอนล่ะ และอีกอย่างชื่อเสียง
ที่สั่งสมในขวบปีที่ผ่านมาในยุโรป Fiesta มันรุ่ง มาจากเกียร์ธรรมดานะ
การเซ็ตน่าจะดีเอาเรื่อง กรณีเดียวกับที่ Mazda 2 ได้รางวัลจากรุ่นเกียร์
ธรรมดา ดังนั้น สมมติว่าถ้าจะซื้อรถเก็บไว้สำหรับสะสม อยากได้เกียร์ที่
ทำให้รถคันนั้นประสบความสำเร็จมากกว่า มันดูเท่ดี

เข้าใจแจ่มแจ้ง อันนี้ความชอบส่วนบุคล แต่สำหรับผมว่ามันก็ไม่เลวร้าย
แล้วคิดว่าคงจะมีการแก้ไขเร็วๆนี้ เพราะในFocus ตอนแรกก็มีบ่นๆ แบบนี้ แต่พออัพเดทเกียร์แล้วก็แจ่มแจ๋วแบบทุกวันนี้ ไม่น่าเกิน2เดือนถ้าจำไม่ผิด ;D

ConanDoil

• บุคคลทั่วไป
รอการปรับปรุงระบบการจ่ายเชื้อเพลิงในรุ่น 1.4AT อย่างเดียวเลยครับ เพราะตอนนี้มันกินเก่งจังเลยอ่ะ  :'(

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
มีดีเซล MT จะสุดยอดกว่า ;D ;D

นอนฝันอีกหลายตื่น

ออฟไลน์ H.

เอา TDCi ชนกับเกียร์ออโต้แบบกึ่ง Sequential 5 หรือ 6 Speed ราคาสัก 69X,XXXl

สงสัยผมจะนอนดึกไปหน่อย
H.