ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ชวนพูดคุย "คิดยังไงกับเพจ อวย MG" กันครับ  (อ่าน 5611 ครั้ง)

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
Re: กระทู้ชวนพูดคุย "คิดยังไงกับเพจ อวย MG" กันครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 22:28:10 »
อ่าวเม้นผมหายไปไหนน??
สงสัยกดลบผิดกระทู้  ;D ไม่เป็นไรเม้นใหม่ก็ได้

ตอนแรกก็ไม่คิดอะไรครับ คิดว่าเป็นเพจตั้งเอามัน

จนกระทั่งวันเปิดตัวรถรุ่นนึงแล้วผมเม้นในบอร์ดสาธารณะแห่งนึงว่า รุ่นท็อปแพงไป เท่านั้นแหละ
โอ้โหห โดนลูกค้าผู้จงรักภักดีแบรนด์ปกป้องสุดชีวิต
เถียงทุกประโยค เข้าหน้าเฟสผมเอาแคปผมไปด่าในกลุ่มไลน์ (ผมมีสายรายงาน)
เอารถรุ่นที่ผมใช้แคปมาโพสต์ต่อเม้นผมแล้วด่าว่าโง่บ้าง ไม่มีการศึกษาบ้าง ซื้อมาได้ไงไม่คุ้มเท่าบ้าง

ตั้งแต่นั้นมาผมกดติดตามเพจนี้เลยครับ และยังเบาไปด้วยครับเพราะแคปมาแค่ในสิ่งที่เค้าแสดงให้เห็นในพื้นที่สาธารณะ
ผมถึงกับร้อง นี่มันอะไรครับเนี่ยยยยย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ shikimaru

Re: กระทู้ชวนพูดคุย "คิดยังไงกับเพจ อวย MG" กันครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 22:35:10 »
มีมแต่ละอันนี่อย่างฮาครับ สมัยนี้มันเบาลงไปเยอะแล้ว ตอนที่เพจตั้งใหม่ๆนี่สมควรจริงๆ fc mg นี่อาการหนักจนกู่ไม่กลับหลายคน

ออฟไลน์ eaklego

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 23:06:01 »
ไม่ได้ตามเพจนี้ แต่จะตามเพจรถที่สนใจตรงๆเลยเช่น mghsphev ตามรูปที่แคปมานี่ผมก็เห็นเหมือนกัน
อ่านผ่านๆไม่เม้นอะไรแต่เห็นอาการโดนล๊อกเกียร์Pนี่ผมไม่สนใจละรุ่นนี้ ถือว่าเป็นอาการที่รับไม่ได้ ลาก่อน

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 23:19:57 »
ผมคนนึงหละที่จอง mg zs ev

บอกตรงๆส่วนนึงที่ไม่เอาแล้ว หลังจาก คลุกคลีกับคนในกลุ่มคนใช้รถรุ่นนี้ + การบริการของเซลล์

สไตล์มันไม่ค่อยเข้ากับผมเท่าไหร่ เลยไม่เอาดีกว่า ถ้าอีกหน่อยใช้รถแล้ว ต้องมาอยู่ในแวด วง แบบนี้น่าจะปวดหัว

จริงๆตัวรถ product ดีมากนะ แต่ somehow คนให้บริการ กับ ผู้ใช้บริการ ผมว่ามันไม่ใช่เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ Carrera

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2022, 04:15:36 »
เพจเขาขายได้ เพราะสาวก MG ทำตัวเอง ครับ + การทำตลาดแบบ scam มันน่ารังเกียจ เพจนี้ช่วงแรก ก็แค่แคปมา คนก็เห็นนิสัยสาวกในกลุ่มครับ  ส่วนมากเริ่มต้นสมัย MG Zs แต่ยุคแรกๆ อย่าง MG6 MG GS ผมว่าเขายังเงียบๆ ไม่ค่อยอะไรเท่าไหร่ จนปรับแนวการตลาดมาแบบปัจจุบัน (ซึ่งก็ขายดีขึ้น แต่ก็ตามที่เห็น)

คนในกลุ่มเหยียดคนใช้รถรุ่นอื่นซะแบบว่า .... นั่นแหละ

แม้แต่เซลล์ก็เอากับเขาด้วยนะ ตอนผมไปเทส HS ก็เหยียด แนวๆ ว่ารถ MG ตัวเอง ดีกว่ารถกระป๋องแบบฮอนด้า โตโยต้า พอขับจริง ผมว่ารถญี่ปุ่นก็ยังขับดีกว่านะ มันขาดๆอะไรหลายๆอย่าง หรือผมไปเทสรถญี่ปุ่น รถ เขาก็ไม่ Toxic แบบเซลล์ MG ครับ   😒

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2022, 08:32:28 »
ผมอ่านเป็นสีสัน จุดเริ่มต้นก็มาจากที่ในคลับอวยรถตัวเองเกินไป บางทีก็เหยียดรถยี่ห้ออื่น

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2022, 08:42:14 »
นึกถึงเพจ รถมีปัญหา ตอนนี้เปลี่ยนไปเยอะ ไม่รู้ว่า เรื่องปัญหารถ หรือเรื่องส่วนตัว แยกไม่ออก
ตอนนี้เจ้าของเว็ปนี้โดนแซะเรียบร้อย

เพจนี้ผมตามอยู่ ไม่เน้นเรื่องรถแล้ว มาเน้นการเมือง เรื่องบ้าบอเสียเยอะ

โดนจัดหนักจัดเต็ม เป็นมีม หลายวันติดๆเลย
(เหมือนโดนจากกระทู้ที่หาว่าใครคือเบอร์ 1 วงการนี้)​

ออฟไลน์ a@s

• Sr. Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2022, 08:44:20 »
อวยรถตัวเองจะยี้ห้อไหนก็ไม่มีใครว่าครับ แต่ไปเหยียดยี้ห้ออื่น แชะคนซื้อรถญี่ปุ่น เยอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2022, 09:43:37 โดย a@s »

ออฟไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2022, 11:48:23 »
ผมนี่อยู่ในอวยเอ็มจีตั้งแต่ตอนต้น บู้บี้(บูลลี่)เค้าไว้เยอะจนตอนนี้ผมขับMG EPล่ะ 55+

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2022, 15:31:14 »
.
.
ไม่มีวันใช้รถ MG เลยครับ
เวลาเห็นบนถนน รู้สึกตลกด้วย
เพราะมันนึกถึงพวกที่มาอวยเวอร์ๆ

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2022, 19:41:56 »
คนใช้ mg ยุคแรกทำตัวเองครับ  โพสต์วิ่งมา 3000 กม ไม่มีปัญหา เงินตัวเองซื้อ ภูมิใจ ว่าคนอื่นโง่สารพัด

ผ่านไป 6 เดือน  หรือ ปีนึง  คนเดิม รถมีปัญหาบ้าง อะไหล่รอนานบ้าง กลับมาโพสต์ด่าศูนย์ ด่าบริการ   เลยโดนแคปมาแซะ แหละครับ

ออฟไลน์ Showbiz

• Full Member
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2022, 12:32:16 »
เพราะคนอวยเว่อร์ แถมทั้งยังเหยียดด่าคนอื่น

ใครขับรถญี่ปุ่นนี่โง่ซื้อออฟชั่นน้อยจ่ายเงินไม่คิด  และลามไปด่าคนขับรถยุโรปโง่เช่นกันว่าโง่ไปจ่ายแพงๆทั้งเกรดเดียวกัน

ทั้งๆที่ไม่ดูตัวเองเลย แล้วมันก็ฟ้องออกมาเรื่อยๆ ผ่านเพจนั่นแหละ

ส่วนผมก็ดูเอาบันเทิงกันไป