ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ชวนพูดคุย "คิดยังไงกับเพจ อวย MG" กันครับ  (อ่าน 5555 ครั้ง)

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
คือช่วงนี้ ไม่รู้ facebook ปรับอะไรมา เพราะอยู่ๆมันก็มีเพจต่างๆที่ผมไม่รู้จักลอยมาเป็นเพจแนะนำเต็มไปหมด .. และหนึ่งในนั้นคือเพจ "อวย MG"

ผมซึ่งก็ไม่ใช่ลูกค้า MG แต่พอเข้าไปดูคอนเท้นต์ในเพจ ล้วนแต่มีเนื้อหาแซะ ทั้งเรื่องคุณภาพรถ และความเห็นของสมาชิคผู้ใช้รถ MG ทั้งนั้น

ทีนี้ผมก็ไปดูตามเพจผู้ใช้ MG ก็พบว่า ส่วนใหญ่ก็แฮปปี้กับรถของตัวเองทั้งสิ้น อาจจะมีที่มีปัญหาบ้างแต่หลายๆเคสก็ได้รับการแก้ไขเป็นอย่างดี ....

แต่ที่แปลกใจคือ เพจนี้ เค้าทำมาเพื่ออะไรครับ ... มาแซะรถแซะผู้ใช้ MG เพื่ออะไร คนใช้ดีก็มีมากมาย คนชมรถตัวเองชื่นชมรถตัวเองก็แค็ปเอามาให้ลูกเพจลุมด่า ผมนี่อย่าง งง

เพื่อนๆมีความเห็นอย่างไรกับเพจนี้บ้างครับ

ออฟไลน์ Tien.W

Re: กระทู้ชวนพูดคุย "คิดยังไงกับเพจ อวย MG" กันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 09:19:06 »
เหตุที่เกิด เพจนี้ขึ้น เพราะสมาชิกในกลุ่มบางคน อวยรถตัวเอง ดูถูกรถยี่ห้ออื่น จนเกินงาม ซึ่งถ้าอวยแล้วรถมันดีจริง ก็ไม่มีใครว่า แต่ อวยทั้งที่ปัญหามันมีพอสมควร อะไรประมาณนี้แหละ

ผมอ่านไว้ประดับความรู้ ดูดีๆมันมีประโยชน์นะ

ถ้าคลับอื่น รถญี่ปุ่น ปัญหามันจะซ้ำๆกัน ช่างแทบหลับตาซ่อมได้ อย่าง pulsar / sylphy ที่อ้อนๆเนี่ย ช่างหลับตาทำได้ละ

แต่ MG นี่ ปัญหาประหลาดๆไม่ซ้ำทั้งนั้น แถมยังเจอเรื่องรออะไหล่ ไม่เก็บของอีก

ดูให้เป็นประโยชน์ผมว่า มันก็ดูได้นะ

ออนไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

Re: กระทู้ชวนพูดคุย "คิดยังไงกับเพจ อวย MG" กันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 09:25:29 »
เป็นเพจที่อ่านแล้วสนุกเพลิน เป็นเพจที่ตีแผ่ปัญหาของรถนี่ห้อนี้แต่ทำผ่านการบูลลีนั้นเอง ไม่ใช่สิ่งที่ดีเท่าไร่ เลยไม่ตามเพจเท่าไร่
จุดประสงของเพจคือทำมา เพื่อแซะเลย มีนมาจากการที่ fc mg ทั้งคนใช้และคนขายที่อวยรถแบบเว่อวัง
อย่างสมัยแรกที่ว่า รถสวยซื้อมากี่ล้านน นึกว่ารถ mb/bm รถญี่ปุ่นแพง รถอังกฤษoptionแน่นราคาถูกกว่า
คนอื่นจะมาบ่นทำไม คนซื้อใช่ไม่เคยบ่น
ในมุมของคนนอก ที่อยากลอง mg แต่อาจรออีกสัก 1-2 gen ก็เห็นปัญหาหลายอย่างนะ อะไหล่รอนาน อะไหร่เปราะ มือเปิดประตูหลุด ปุ่มกดบนพวกมาลัยหลุด ก้านปรับทิศทางแอร์หัก อะไรแบบนี้ อันตรายที่สุดคือรถตายเองกลางทาง

ออฟไลน์ Floppy-T

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 09:30:50 »
วัตถุประสงค์จริงๆ คงสร้างมาแค่บันเทิงๆ (มั้งครับ)

แต่บางเรื่องก็น่ากลัวจริง เช่น ขับๆอยู่รถดับ สตาร์ทไม่ติด ขึ้นยานแม่

ก็เป็นข้อมูลประดับสมองไว้เฉยๆ อย่างน้อยก็รู้ว่า รถจีน อะไหล่ผลิตที่จีน

ต้องรออะไหล่นานผิดปกติ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 09:33:02 »
แซะแรงไปหน่อยนะ
คงถือคติ ไม่เฆี่ยน ไม่ตี ไม่ดีขึ้นเลย
ส่วนตัวเคยสนใจรถ MG ได้เพจนี้แหละชี้ทางสว่างให้

แถวบ้านผมก็มีรถ MG นะ วันดีคืนดีมีรถสไลด์มารับ
สักพักก็เอามาส่ง เหมือนเป็นบริการรับรถไปเช็คระยะอะไรนี้แหละ รถไม่ได้เสีย
ปัญหาก็มีแหละ แต่ไม่ได้เยอะขนาดซื้อไม่ได้เลย

ออฟไลน์ kbank

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 09:47:05 »
ปลอม..เจตนาแซะชัด แต่ตั้งเพจว่าอวย
จะแซะก็บอกว่าแซะดีกว่า
ช่วงนี้สงสาร MG พี่โตเอา ativ มาไม่ได้ฆ่าฮอนด้าเลย

// facebook โฆษณาเยอะมาก ดึงfeed มั่วเกิน น่าจะหิวเงิน

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 10:10:19 »
ถ้ากลุ่มเอ็มจี ไม่เบ่งกล้าม ถ่มถุยคนใช้ยี่ห้ออื่น

ก็คงไม่มีคนหมั่นไส้ขนาดนี้

ตำนานคนนึงคือลุงวีระ

2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ nnss

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 10:15:18 »
มันต้องดูสมัยแรกๆของเพจครับ กลับไปสักสองสามปี
ในคลับ MG นี่คืออวยกันแบบสุดๆ สมัย zs ตัวแรก
ด่าคนซื้อรถญี่ปุ่นโง่บ้าง แค่นี้ก็เลือกไม่เป็นบ้าง

แต่ปัจจุบัน คนในคลับก็อวยกันตามปกติไม่ได้แซะอะไรแล้ว แต่เพจก็ยังคงยึดตามคอนเซปเดิมมาแค่นั้น

ออฟไลน์ KTN88

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 11:02:07 »
ถ้ากลุ่มเอ็มจี ไม่เบ่งกล้าม ถ่มถุยคนใช้ยี่ห้ออื่น

ก็คงไม่มีคนหมั่นไส้ขนาดนี้

ตำนานคนนึงคือลุงวีระ

ลุงวีระนี่คือตำนาน ปกป้องสุดๆถึงกับจะฟ้องคนด่า

แต่ตอนนี้กลายเป็นด่าสุดเช่นกัน ถึงกับจะฟ้อง MG เพราะรถห่วยไม่ได้รับการแก้ไข

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 11:04:28 »
สมัยนี้ไม่รู้เป็นไง แต่สมัยก่อนสาวกแบรนด์นี้ไปปากแจ๋วใส่ยี่ห้ออื่นไว้เยอะ เหยียดคนขับรถยุ่นซะจมดินทั้งที่ยี่ห้อตัวเองก็แผลเต็มหลัง ไม่แปลกที่คนจะหมั่นไส้เยอะ ส่วนตัวผมยอมรับว่า Bias รถยี่ห้อนี้ วันๆนึงเจอแต่พวกขับไร้มารยาท ไม่ก็ขับควายๆ เคยเกือบวางมวยกับมนุษย์ลุง ZS ในห้างไปทีนึง
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 11:19:15 »
ผมว่ามีก็ดีนะ เพจมันช่วยชี้ทางสว่างไม่ให้คนตกหลุมพลางไปซื้อของ
พ่อค้าสันดารจี๊นนนนนนน จีน ที่สักแต่ว่าขาย ขายได้ก็จบ ไม่แคร์ว่าของที่ขายมาจะห่วยแตกจะพาลูกค้าไปตกข้างทางที่ไหนก็ไม่สนใจ :-\

ออฟไลน์ a@s

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 11:27:06 »
สมัยแรกผมเข้ากลุ่ม zs เพื่อศึกษาข้อมูลตอนเปิดตัวใหม่ๆ เจอสาวกเหยียดยี้ห้อญี่ปุ่นเยอะครับ ขนาดผมยังหมั่นใส้เลย เจอบางคนเม้นด่าว่าโง่คนที่ซื้อรถญี่ปุ่นราคาแพง ออฟชั่นน้อย เจอสารพัดครับ มันถึงเกิดเพจนี้ขึ้นมา แถมไม่ใช่แค่กลุ่ม zs นะ เป็นทุกรุ่น hs แม้กระบะก็หนัก

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 11:32:28 »
นึกถึงเพจ รถมีปัญหา ตอนนี้เปลี่ยนไปเยอะ ไม่รู้ว่า เรื่องปัญหารถ หรือเรื่องส่วนตัว แยกไม่ออก

ออฟไลน์ letissier

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 12:01:20 »
ถ้าไม่ขายขิง บลูลี่ชาวบ้านเค้าก่อน ก็คงไม่โดนบลูลี่กลับหรอกครับ

หลายๆ ประโยคก็เอามาจากติ่งในนั้นแหละ

"กี่ล้านเนี่ยยยย"
"แค่ออฟชั่นก็คุ้มแล้ว"
"รถเราเงินเรา ความสุขเรา"

ออฟไลน์ TheRoadToHell

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 12:37:24 »
นึกถึงเพจ รถมีปัญหา ตอนนี้เปลี่ยนไปเยอะ ไม่รู้ว่า เรื่องปัญหารถ หรือเรื่องส่วนตัว แยกไม่ออก
ตอนนี้เจ้าของเว็ปนี้โดนแซะเรียบร้อย

เพจนี้ผมตามอยู่ ไม่เน้นเรื่องรถแล้ว มาเน้นการเมือง เรื่องบ้าบอเสียเยอะ
2014 Mazda3 Skyactiv

ออฟไลน์ Spada_Valess

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 12:40:08 »
หลังๆมาอวตาล แซะ mg เยอะมากผมใช้ zs ev มาก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยในกลุ่มวิ่งเป็นแสนโลกันแล้วส่วนมากปกติแฮปปี้กับรถ
กลับกันปัญหา เจ้าตลาดอยู่ๆไฟไหม้ สตาร์ไม่ติด แก้ไม่จบ เงียบไม่มีคนเซะ

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 12:45:54 »
มองว่าบูลลี่ก็ใช่ แต่ถ้าโพสต์แบบซื่อๆตรงๆคนก็จะไม่สนใจอีก

พอเรียกความสนใจได้ ประชาชนทั่วไปที่จะซื้อรถสักคนแต่ไม่ได้ศึกษาหรือมีความรู้เรื่องรถ

จะได้รับรู้ถึงปัญหาและมีข้อมูลในการตัดสินใจ ไม่ใช่ไปฟังแต่โฆษณาว่าเป็นรถยุโรป ซึ่งแบรนด์ต้องการสื่อสารมาแบบนั้น และเซลล์ก็มักจะสื่อสารแบบนั้นกับลูกค้าด้วย

ไม่เหมือนค่ายจีนอีกหลายๆค่ายที่เค้าก็ภูมิใจว่าตัวเองเป็นรถจีน

รวมถึงสาวกแบรนด์ mg ที่ไปบูลลี่ไปขิงใส่คนใช้รถยี่ห้ออื่นซะจนน่าเกลียด

มองในระยะยาวการมีเพจนี้มันก็จะเป็นผลดีกับแบรนด์ mg เองนั่นแหละ ถ้ารับรู้ปัญหาแล้วแก้ไข

ออฟไลน์ Fragile

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 13:19:16 »
เรื่องอื่นผมไม่ติดใจเท่าไหร่นะ ปกติคนคนใช้รถรุ่นไหนก็อวยยี่ห้อตัวเองอยู่แล้ว

แต่บางคันที่เอาไปแปะตราเบนซ์นี่ผมว่าอาการหนัก

ออฟไลน์ Boattamon

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 13:23:15 »
ไม่แปลกครับที่เจ้าของกระทู้จะมองเช่นนั้น ถ้าพึ่งเห็นเพจนี้
เพราะเพจนี้มีมานานแล้ว ตั้งแต่ MG ขายในไทยช่วงแรกๆ
แล้วก็จะเจอพวกเจ้าของรถมั่นหน้า แซะแบรนด์อื่น ถากถาง ดูถูก ขิงเค้า บูลลี่คนใช้รถเจ้าตลาดซะเยอะครับ

เพจนี้เลยถือกำเนิดขึ้นเพราะคนกลุ่มนี้เยอะมากๆ
ช่วงนั้นเค้าก็จะแคปพวกคนมั่นหน้ามาลงเพื่อให้รับรู้ว่าเจ้าของรถแบรนด์นี้ออกแนวนี้เยอะพอสมควร

แต่พอพักหลังสาวก MG ประเภทนั้นเริ่มน้อยลง สงบเสงี่ยมเจียมคีย์บอร์ดมากขึ้น
แต่ก็ยังมีอยู่บ้างให้เห็นเรื่อยๆ มีบ้างๆ นานๆที ให้พอโอ้โหได้
ซึ่งเพจนี้ก็ยังดำรงอยู่ด้วยเหตุผลที่ผมว่าไว้ข้างต้น พักหลังคนก็เลยไปคิดแบบที่จขกท.ว่ามา
แซะเค้าทำไม แซะเพื่อ บูลลี่ทำไมกัน บลาๆ

ส่วนตัวไม่ได้ใช้รถยี่ห้อนี้ แล้วก็ไม่ได้ไลค์หรือติดตามเพจนี้
แต่เห็นเค้าแชร์บ่อยเกินในวีรกรรมเจ้าของรถ อะไรประมาณนั้นครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 13:29:08 »
เรื่องปกติมาก

คนที่ใช้ยี่ห้ออื่น ที่ไม่ใช่ยี่ห้อ อยู่ในเพจ facebook หรือ car club รุ่นนั้น ก็ใช่ว่าจะไม่อวย

เห็นอวยกันทั้งนั้น รถมีปัญหาจะเป็นจะตาย ยังอวยกันไม่เลิก

คนเขาชอบ เขาซื้อ เขาอวย มันไม่ได้ผิดอะไรนะครับ

ต่างกับคนที่ชอบรถรุ่นนั้นๆ แต่พากันทำผิดกฏหมาย แต่งรถผิดกฏหมาย ใส่ล้อล้นๆ ตัวตัว ใส่ท่อดังๆ ควันดำๆ พากันออกไปซิ่ง เดือดร้อนรำคาญคนอื่น ผมว่าน่ารังเกียจกว่าพวกมานั่งอวยรถที่ตัวเองชอบเยอะนะ

ออฟไลน์ Boattamon

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 13:35:47 »
อันนี้เริ่มเห็นด้วย พักหลังนี่  :-\

ออฟไลน์ Mp4_007

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 14:18:02 »
อันนี้เริ่มเห็นด้วย พักหลังนี่  :-\

มันมี2 เพจนะ ชื่อคล้ายกัน อีกเพจยังดีอยู่ แชร์ปัญหามาให้ดูอย่างเดียว ไม่่อยมีคอมเม้นต์แซะ  เท่าไหร่ไม่ค่อยรก   ผมกดตามเพจนี้เพจเดียว  อีกเพจเลิกตามนานแล้ว แซะเยอะเกินน่าลำคาญ

ออฟไลน์ Magl

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 14:49:29 »
ตอนนี้ ลุกลามไปเยอะครับ ผมเจอในวิดิโอเพจนึง แล้วคอมเมนท์ประมาณว่า ไปแซะพวกขับ MG ทำไม เงินเค้า ผมก็บอกไปแล้วว่า ก่อนหน้านี้ชาว MG ได้แซะพวกอื่นว่ารถ MG คุ้มค่ากว่าประมาณนั้น เลยเกิดอวย MG ขึ้น

ออฟไลน์ kunimihero

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 16:10:53 »
บางเคสก็น่ากลัวเกินไป เช่น พวงมาลัยล็อคตอนเข้าโค้ง น่ากลัวมากๆ

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 16:56:58 »
fanboy mg เค้าปะหลาดครับ เหมือนเป็นสาวก ใครจะว่าไม่ได้ คอมเม้นไม่ได้ ต้องชมอย่างเดียว

ทำให้สังคมอวยแซะเหยียดมา หลังๆผมว่าเค้าก็หนักเกินไปจริงๆ บางอันภาพรีทัชก็เอามาด่า

แต่ based มันก็มาจากเจ้าของ mg มโนว่าตัวเองเป็นเบนซ์ บีเอม เทสล่า ไปไล่เหยียดรถญี่ปุ่นคนถึงรุมสาป

พอรถมีปัญหาแทนที่จะหาทางแก้ แต่ไล่ด่าคนคอมเม้นซะงั้น

หลังๆสาวกเองก็เริ่มเบาลงแล้วครับ เริ่มห้ามปรามกัน เหมือน ora haval แรกๆก็ออกตัวแรงอยู่ เหมือนปอเช่บ้าง อัลตร้าจนคนมาถามบ้างไรงี้ แต่งซีรีย์กันเก่ง เลยโดนเยาะเย้ย

เดี๋ยวถ้าไม่มีดาวจรัสฟ้ามาแซะคนอื่นมันก็น่าจะหายไปเองครับเพจนี้

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 18:33:34 »
หาก การอวยคือชื่นชม ประทับใจ ด้วยความบริสุทธิ์ใจ ก็เป็นสิ่งดีนะครับ  เราไม่ควรไปเดือดร้อนอะไรเลย

เหมือนกับคนกลุ่มหนึ่ง  รักหมาจร  ชอบช่วยเหลือหมาจรจัด บริจาคให้หมาแมวที่เจ็บป่วย  หน้าตาก็ไม้น่ารัก  แต่ก็ชื่นชม  น่ารัก ฉลาด ทั้งๆที่เรามองว่า มันแทบจะไม่มีอะไร ดีไปกว่า ชิวาวา ปอม โกลเด้น พุดเดิ้ล ที่ฝึกดีๆเลย

สรุปคือ มันคือความชอบ ที่บริสุทธิ์ ที่ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน ก็ไม่ควรไปตำหนิอะไร

ยกเว้นพวกปั่น ให้มันเป็นเรื่องเป็นราว อันนั้นแย่ แบะน่าหมั่นไส้

จะว่าไป คนอวยmg ก็เป็นกลไกทางสังคมเล็กๆที่ ทำไห้ตลาดรถญี่ปุ่น ตื่นตัว และaware มากขึ้น
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 20:09:50 »
ได้อ่านความเห็นทุกท่าน ถึงกับเข้าใจเลยครับ 555 มันเป็นแบบนี้นี่เอง ..

บางเม้นต์ในนั้นผมก็ไม่ค่อยเข้าใจ ว่าบางคนเอารถเบนซ์ไปแปะตรา MG ทำไมหว่า ก็งงๆเจตนาเค้า พอเพื่อนๆอธิบายผมร้องอ๋อเลย 

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 20:26:09 »
  ผมดูไว้ประดับความรู้ครับ อันไหนแซะแล้วไม่ชอบก็ปล่อยผ่าน แต่อันไหนจริงก็เป็นข้อมูลเก็บไว้ เผื่อเป็นช่องทางให้ทางเจ้าของแบรนด์มาดูแล้วปรับปรุงแก้ไขต่อไป
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ I'm Ti

• Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 20:28:05 »
ผมก็ตามนะ ดูไปเรื่อย เรื่องอวยไม่ได้มีแค่ MG แต่แค่คนใช้ MG ที่อวยแต่ละคนผมว่าแปลกๆ =='

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2022, 21:14:11 »
รู้สึกสมเพชมากกว่านะ เอาๆจริงๆถ้าคนที่อวยรถมันอยู่ในกลุ่มตัวเองมันไม่ได้มีอะไรนี่ ถ้าออกไปนอกกลุ่มโอเคมันน่ารำคาญก็ใช่แหละ นี่เหมือนทำเพื่อเอาสนุกมากกว่า   หลังๆเหมือนปั่นอ่ะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย