ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่ซื้อ mg แล้วไปแปะตราดาว ซื้อmbมือสองสภาพสวยใช้จะดีกว่ามั้ยครับ  (อ่าน 6573 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aleister TJ

• Hero Member
  • มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
เรื่องนี้ไม่ขอวิจารย์นะครับ​ ความสุขของเขาเราไม่ยุ่ง​ แต่อาจจะมียิ้มขำๆบ้างเวลาเจอ​  ::) ::)
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ KTN88

เรื่องของเค้าครับ ตราบใดที่ไม่ผิดกฎหมาย ไม่เดือดร้อนคนอื่น.

ถ้าจะดราม่าตัวโลโก้จริงๆ ก็คล้ายๆความเห็นบนครับ

BMW NON-M แต่ไปใส่ตรา M เยอะแยะไป/ Benz ด้วย/ แถม Everest ที่ชอบเอาโลโก้ mustang ไปใส่อีก.

แต่พวก เปลี่ยนไฟท้ายมืดๆ เปลี่ยนไปสีๆ ใส่ไฟLOGO หลังรถ แบบนี้ผมด่าครับ. มันเดือดร้อนคนอื่น.

จริงๆมันผิดกฎหมายนะครับ เพราะมันทำให้คนเข้าใจผิดได้ อย่างกรณีขับไปชนแล้วหนี คนเห็นโลโก้ก็เข้าใจว่าเป็นยี่ห้อนั้น

ออฟไลน์ bravo

เรื่องแปะตรา ข้ามยี่ห้อ

คนที่มองอะไรแบนๆ ก็คิดว่า มันเรื่องของเขา รถเขา เราไม่ควรไปยุ่ง(เจือก)

แต่ถ้ามองให้มันลึกลงไป...เช่น เกิดอุบัติเหตุแล้วหนี คนที่เห็นเหตุการ อาจจะไม่ช่ำชองเรื่องยี่ห้อรถ มองแค่ตราที่แปะหน้ารถ/ท้ายรถ ก็จะให้การไปตามที่เห็น ซึ่งมันอาจจะทำให้ติดตามคนทำผิดยากขึ้นนะครับ

แม้แต่เรื่องการใส่ฝาครอบคาลิปเปอร์ ถ้าเรามองแค่ว่า รถของเขา ไม่เกี่ยวกับคนอื่น จะแต่งยังไงก็ได้

แต่ถ้า ฝาครอบมันละลายหรืออมความร้อนจนทำให้เบรกไม่อยู่ แล้วไปชนคันอื่น ซึ่งอาจจะรวมถึงมาชนเราด้วย อันนี้จะมองว่าการแต่งฝาครอบไม่เกี่ยวกับคนอื่น ก็คงไม่ได้นะครับ

ออฟไลน์ CHANOM

ส่วนตัวมองแค่ว่า มันน่าจะผิดกฏหมายหรือเปล่า แค่นั้นเลยค่ะ
กลัวอีกเรื่องคือ ขับไปทำเรื่องผิดกฏหมาย แล้วคนไม่รู้ เข้าใจว่าเป็นเบนซ์จริงๆนี้แหละ

นอกนั้นไม่สนใจ เพราะไม่ใช่เงินเรา ไม่ได้เดือดร้อนเท่าไหร่
รู้สึกไฟคาดท้าย Everest/Fortuner , ไฟท้ายฟ้า, ซีนอนปลอม ยังสร้างความเดือดร้อนมากกว่าค่ะ ^^”
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ S6

เงินของเขา

ถ้าแปะยี่ห้ออื่นแล้วไปชนทำให้เดือดร้อน ก็ไปแปะยี่ห้ออื่นหลอกกระทำความผิดกันไป
ดูทะเบียนจะดีกว่านะ ตำรวจบอกมา

ออฟไลน์ apinui

ผมแปลกใจตรง พวกพี่ที่ใช้ MG เค้ามั่นใจรถเค้ามากๆขนาด เอาตราเบนซ์มาแปะรถตัวเองกันเลยหรอ ...

คือเค้าสะกดจิตตัวเองกันได้ขนาดนั้นเลยหรอ ลูกค้ายี่ห้อนี้ -*-

ออฟไลน์ tongtom

• Full Member
เงินของเขา

ถ้าแปะยี่ห้ออื่นแล้วไปชนทำให้เดือดร้อน ก็ไปแปะยี่ห้ออื่นหลอกกระทำความผิดกันไป
ดูทะเบียนจะดีกว่านะ ตำรวจบอกมา

แล้วถ้าเอาไปปล้น.....ทะเบียนก็ปลอม.... ชาวบ้านเห็น...บอกผิดไปตามที่เห็นล่ะ.....

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
ส่วนตัวผมไม่เห็นด้วย

แต่ก็ถือว่าเป็นสิทธิ์ของเขา พยายามมองเหมือนใช้ของแต่งไม่ตรงรุ่น  :-X
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

PKS8

• บุคคลทั่วไป
โห ผมไม่เอาด้วยคน ยอมซื้อ MG ป้ายแดง ดีกว่ายุโรปมือสองครับ เคยใช้มาแล้วซ่อมไม่สนุกเลย แพงมากด้วย แล้วถ้าอู่นอกดังๆคิวก็ยาว ต้องหาทางตีสนิทช่างอีก เสียเวลากว่าเยอะเลยครับ

แล้วเบนซ์มือสอง ถ้าเลย 5 ปีไปแล้ว สภาพภายในอย่างเน่าเลย ลอกตามปุ่ม และจุดที่พ่นเคลือบยางไว้ เบาะก็ทรุดและย่นแล้วถ้าคนใช้ ใช้อย่างเดียว ถามว่ารู้ได้ไง เพราะรถบ้านผม 6 ปี ภายในก็เน่าขนาดดูแลดี จอดในร่ม คุณภาพไม่สมราคารถเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2022, 20:59:53 โดย PKS8 »

ออฟไลน์ S6

เงินของเขา

แล้วถ้าเอาไปปล้น.....ทะเบียนก็ปลอม.... ชาวบ้านเห็น...บอกผิดไปตามที่เห็นล่ะ.....

ก็ต้องสืบสวนกันต่อสิคราบ หลักฐานไม่ได้มีเพียงเท่านั้น
แต่..มันไปถึงเรื่องปล้นกันแล้วหรือนี่ เขาใช้ MG

ออฟไลน์ a@s

• Sr. Member
มันก็ไม่ต่างกันหรอกคับ 

MG แปะเบนซ์   
Everest แปะ Mustang 
Toyota แปะ Lexus
ฺBMW ธรรมดาแปะ M 
ฺBenz ธรรมดาแปะ AMG

แต่สุดท้าย มันก็คือเขาจะแต่งรถของเขาแบบนั้น เราไม่ชอบแบบเขาก็แค่นั้นเอง  (แล้วก็ไม่ได้แปลว่าที่เราชอบ คนอื่นเขาต้องชอบตามด้วยเช่นกัน)

ใช่ครับ ผมถึงแยกความชอบ ความไม่ชอบ ของเจ้าของรถ ออกจาก ความชอบไม่ชอบ ของคนที่มอง ออกจากกันก่อน

เพราะที่เราพูดๆ อยู่นี่ คือ การไปบูลลี่ เขา

เขาจะภูมิใจ ในรถ ในยี่ห้อ ของเขาใช้อยู่ จนต้องไปแปะตรายี่ห้ออื่น ผมว่ามันก็เรื่องของ

เราจะมองว่าเขาไม่สมฐานะ อยากโก้หรู หรือ ซื้อกาแฟข้างทางแก้วละ 20 บาท แต่อยากใส่แก้ว starbuck เดินโชว์ มันก็เรื่องของเขา

ถ้ามันยังไม่ได้ผิดกฏหมาย หรือ ไปเบียดเบียนใครเขา

ส่วนคนมองอย่างเราๆ จะชอบไม่ชอบ จะเกลียด จะหมั่นใส้ หรือ จะมองลบ มองบวก ยังไง ผมว่ามันเรื่องของเรา

ถึงให้แยกมุมกัน

Benz => AMG
Toyota => Lexus
Ford => Mustang
พวกนี้มันยังรู้สึดเฉยๆนะ เพราะมาจากค่ายเดียวกัน
แต่แปะข้ามค่ายแปลกๆยังไงไม่รู้

อย่างผมขับ Ranger ไปแปะ F-150 คนมองก็เฉยๆนะ แต่ถ้าไปแปะ Tundra มันจะดูตลกป่าว ;D

จริงๆ ค่ายเดียวกัน อย่างรถ 2.5-3 ล้าน อยากเป็น M อยากเป็น AMG คันละ 7-10 ล้าน มันก็มองว่าเสร่อ อยู่ดีละครับ

มันเหมือน wanna be แต่....พอค่ายเดียวกัน เลยทำให้โดนบูลลี่ น้อยลง ก็แค่นั้น

แต่สภาพไม่ต่างกันครับ

พอเป็น MG (มีความว่าเป็นรถจีนด้วย) แต่ก่อนเหมือนเป็นกลุ่มภายในเขาเอง อวยกันเอง แต่พอหลังๆ โดยแชร์ โดนแคปเจอร์ ออกมาให้คนอื่นเม้าส์ปากกันสนุก กลายเป็นหลังๆ โดยล้อ โดนบูลลี่ โดนหมั่นใส้ กันเป็นเรื่องสนุกของ social ไปแล้ว

ยกเหตุผลเพื่อให้มันดูเสร่อมันก็เสร่อตามนั้นละครับ ส่วนมากชาวบ้านชาวช่อง เขามองครอบครัวเดียวกันน้องจะไปเอาเสื้อพี่มาใส่มันย่อมไม่แปลก ดีกว่าไปขโมยเสื้อบ้านอื่นมาใส่

ออฟไลน์ Left lane driver

สำหรับผม ต่อให้แปะตราในยี่ห้อเดียวกัน

BMW ธรรมดา -> M
Lancer ธรรมดา -> Evolution
Civic ธรรมดา -> TypeR
Mustang -> Shelby

แค่นี้ผมเห็นก็รู้สึกขำละ

ส่วน MG แปะตรา Merc (รวมถึง City แปะตรา BMW)
พวกนี้รู้สึกว่า wannabe เกินไป แถมอาจจะผิดกฎหมายด้วย

บางคนอาจจะมองว่าเป็นเรื่องของรสนิยม
ก็ใช่ครับ เพราะพวกนี้ไม่ค่อยมีรสนิยม หรือไม่ก็รสนิยมต่ำครับ

ออฟไลน์ meeuwarn

เท่าที่เห็นแล้วเนียนตาสุดคือซื้อ Ciaz มาติดตราดาว ;D

มันเหมือนbenzรุ่นเก่าๆหน่อย

MGมันไม่เหมือนครับมันก๊อปมาหลายยี่ห้อมายำรวมกัน

ผมก็สงสัยครับทำไมบริษัทเขาไม่ฟ้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2022, 07:27:49 โดย meeuwarn »

ออฟไลน์ Fragile

Civic ติด Logo H แดง กับ Type R นี่เรียกรสนิยมต่ำเลยเหรอครับ  ???

ออฟไลน์ peterW

ตอนแรกก็คิดว่า เอาโลโก้มาเปลี่ยนใส่จริง
แต่หลังๆ คิดว่า ไม่น่าใช่ เหมือนคนบางกลุ่ม เอาภาพมาตัดต่อมากกว่า เพื่อด้อยค่า MG
ปกติ เรื่องแบบนี้ มันโชว์ไม่ขึ้น คนไทยไม่น่าจะไปเอารถตัวเองไปเปลี่ยนโลโก้เป็นรถยุโรป
และ ก็ไม่เคยเห็น รถตัวจริงเปลี่ยนตรารถยุโรปใส่เลยบนถนน  มีแต่ Morris Garage ที่ดูไม่สวย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2022, 08:50:55 โดย peterW »

ออฟไลน์ Sleepy Boy

ปัญหาคือ มันไม่มีคนจับ ใครอยากติดก็ติดกันไป กลายเป็นแฟชั่นไปแล้ว
รู้ๆกันอยู่ว่า บ้านเรามันลูกทุ่ง ทำอะไรมั่วซั่วไปหมด ถ้าตำรวจเอาจริง เดี๋ยวก็ด่าตำรวจว่า รีดไถ รังแกประชาชน พอเกิดปัญหา ก็โทษว่ากฎหมายไม่ศักดิ์สิทธิ์
*ผมไม่ใช่ตำรวจหรือเกี่ยวดองอะไรนะครับ

ออฟไลน์ chaithawat

ความสุขเขาไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนก็อย่าไปใส่ใจเลยคับ ทรัพย์สินกรรมสิทธิ์เขาเราไม่มีสิทธิ์ไปยุ่งเรียกร้องต่อรองใดๆทั้งสิ้นอยู่แล้ว  ทุกวันนี้มีเรื่องให้คิดให้ปวดหัวอีกมากมาย คิดในแง่ดีคับสีสันบนท้องถนนเห็นแล้วแอบยิ้มแก้ง่วง ดีกว่าพวกควันดำ ท่อดัง ไฟลิเกแยงตาชาวบ้านไร้ความรับผิดชอบต่อสังคม แบบนี้น่าเหยียดกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ Maj.Worakrit

จริงๆ มันเรื่องส่วนบุคคลนะครับ ไม่ได้กระทบกับใคร ไม่เหมือนพวกไฟแต่งซิ่ง วิบๆวับๆ
แต่มันดูน่าเอ็นดู ที่คงอยากซื้อเบ้นซ์ แต่ไม่ไหวด้านปัจจัย เลยเอา MG แล้วแปะตราเอา

ถ้าถามว่าทำไมไม่ซื้อเบ้นซ์มือสอง ก็ต้องมองย้อนไปอีก ว่าคนที่เลือก MG เค้าคงไม่พร้อมมาจา่ยค่าอะไหล่เบ้นท์ หากจะต้องซ่อมมั้ง

ออฟไลน์ lexus

ไม่ได้มีแค่mgมั้งครับ
เห็นtoyotaแปะlogo lexusก็มี

แต่mgจะโดนปั่นเป็นพิเศษ จากคนบางกลุ่ม

ออฟไลน์ peanutbutter

• Jr. Member
  • **
มองแล้วอมยิ้มนะเป็นเรื่องขำขำ คือเป็นสิทธิส่วนบุคคล เคารพในรสนิยมความคิดการแต่งรถที่แตกต่างของแต่ละคน ขอเรื่องเดียวคือ.. "ไม่รบกวนและเบียดเบียนผู้อื่น" แต่ว่าจะเป็นอีกกรณีเลยถ้าแต่งรถแบบที่สร้างปัญหาบนท้องถนน เช่น จูนดีเซลควันดำ แต่งไฟท้ายสีฟ้า ทำท่อแต่งเสียงดัง เป็นต้น สุดท้ายว่ากันตาม fact แล้วก็ผิดเรื่องเปลี่ยนแปลงตรา โลโก้ ไม่ตรงกับที่จดในเล่มทะเบียนครับ  :D

ออฟไลน์ CMaN20

เรื่องของเค้าครับ ตราบใดที่ไม่ผิดกฎหมาย ไม่เดือดร้อนคนอื่น.

ถ้าจะดราม่าตัวโลโก้จริงๆ ก็คล้ายๆความเห็นบนครับ

BMW NON-M แต่ไปใส่ตรา M เยอะแยะไป/ Benz ด้วย/ แถม Everest ที่ชอบเอาโลโก้ mustang ไปใส่อีก.

แต่พวก เปลี่ยนไฟท้ายมืดๆ เปลี่ยนไปสีๆ ใส่ไฟLOGO หลังรถ แบบนี้ผมด่าครับ. มันเดือดร้อนคนอื่น.

จริงๆมันผิดกฎหมายนะครับ เพราะมันทำให้คนเข้าใจผิดได้ อย่างกรณีขับไปชนแล้วหนี คนเห็นโลโก้ก็เข้าใจว่าเป็นยี่ห้อนั้น

ผมเองก็อยากรู้ครับว่ามันผิดจริงมั่ย?
เพราะถ้าผมดูที่เล่มรถนะครับ สิ่งที่ระบุ
1. ยี่ห้อ (ผมเข้าใจว่าระบุมาจากศูนย์ คือระบุที่ใบตัดรถ)
2. สีรถ (อันนี้เปลี่ยนได้ แต่ต้องแจ้งเปลี่ยนสี) พวกที่ไป wrap สีมาถ้าโดนเรียก ผิดตามข้อนี้.
3. เลขตัวถัง/ ยี่ห้อเครื่องยนต์
4. และอื่นๆอีกหลายรายการ

หลักๆแล้วที่เป็นประเด็นคือข้อ 1. ยี่ห้อรถ ถ้าเราเอาหลักเดียวกับข้อ2. คือถ้าเอาเล่มมาดูแล้วตัวรถจริงแปะตรายี่ห้ออื่น คือผิดเลย แบบนี้ได้มั่ย? เพราะเรื่องเปลี่ยนสี(หรือwrap) แล้วไม่แจ้งมันผิด มีเคสแบบนี้เยอะแล้ว.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ คนขับรถ

• **
อยากเห็นกระทู้หัวข้อ ทำป้ายทะเบียนจาง แล้วเม๊นท์ดราม่ากันบ้าง เหมือนวิ่งขวา ควันดำ บลาๆๆๆๆ มั่งจังงงงงง
รณรงค์แอนตี้พวกจงใจทำผิดกฏหมายกันเยอะๆ น่าจะได้อะไรมากกว่านี้มั๊ย.....

ออฟไลน์ KTN88

ผมเองก็อยากรู้ครับว่ามันผิดจริงมั่ย?
เพราะถ้าผมดูที่เล่มรถนะครับ สิ่งที่ระบุ
1. ยี่ห้อ (ผมเข้าใจว่าระบุมาจากศูนย์ คือระบุที่ใบตัดรถ)
2. สีรถ (อันนี้เปลี่ยนได้ แต่ต้องแจ้งเปลี่ยนสี) พวกที่ไป wrap สีมาถ้าโดนเรียก ผิดตามข้อนี้.
3. เลขตัวถัง/ ยี่ห้อเครื่องยนต์

หลักๆแล้วที่เป็นประเด็นคือข้อ 1. ยี่ห้อรถ ถ้าเราเอาหลักเดียวกับข้อ2. คือถ้าเอาเล่มมาดูแล้วตัวรถจริงแปะตรายี่ห้ออื่น คือผิดเลย แบบนี้ได้มั่ย? เพราะเรื่องเปลี่ยนสี(หรือwrap) แล้วไม่แจ้งมันผิด มีเคสแบบนี้เยอะแล้ว.

แปะตรายี่ห้ออื่นมันผิดจริงๆครับ เพราะมันเคยมีประเด็นที่ว่า MG แปะตรา Benz ดังๆแล้วมีทนายออกมาบอกว่าผิดกฎหมายครับ เพราะตรายี่ห้อเป็นตัวบ่งบอกว่ารถคันนั้นยี่ห้ออะไร การเอาตรายี่ห้ออื่นมาติดทำให้คนที่เห็นเข้าใจผิด

ออฟไลน์ Symphonic

แปะตรายี่ห้ออื่นมันผิดจริงๆครับ เพราะมันเคยมีประเด็นที่ว่า MG แปะตรา Benz ดังๆแล้วมีทนายออกมาบอกว่าผิดกฎหมายครับ เพราะตรายี่ห้อเป็นตัวบ่งบอกว่ารถคันนั้นยี่ห้ออะไร การเอาตรายี่ห้ออื่นมาติดทำให้คนที่เห็นเข้าใจผิด

ขอเป็นความรู้นะครับ มันผิดกฎหมายมาตราใด และมีคดีตัวอย่าง เป็นแนวทางมั้ยครับ

ออฟไลน์ Showbiz

อารมณ์ขับโตต้า แต่แปะ Type R  ;D

ออฟไลน์ Chalongs

• **
แปะโลโก้คนละยี่ห้อกับตัวรถ ถึงกับผิดกฏหมายกันเลยเหรอ

ออฟไลน์ O_o"

แค่โลโก้ธรรมดาปกติมากครับ  แล้วประเภทที่วางเครื่องยนต์ข้ามยี่ห้อละครับ ทำไง

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

MG แปะเบนซ์   

แต่สุดท้าย มันก็คือเขาจะแต่งรถของเขาแบบนั้น เราไม่ชอบแบบเขาก็แค่นั้นเอง  (แล้วก็ไม่ได้แปลว่าที่เราชอบ คนอื่นเขาต้องชอบตามด้วยเช่นกัน)

ใช่ครับ ผมถึงแยกความชอบ ความไม่ชอบ ของเจ้าของรถ ออกจาก ความชอบไม่ชอบ ของคนที่มอง ออกจากกันก่อน

เพราะที่เราพูดๆ อยู่นี่ คือ การไปบูลลี่ เขา

เขาจะภูมิใจ ในรถ ในยี่ห้อ ของเขาใช้อยู่ จนต้องไปแปะตรายี่ห้ออื่น ผมว่ามันก็เรื่องของ

เราจะมองว่าเขาไม่สมฐานะ อยากโก้หรู หรือ ซื้อกาแฟข้างทางแก้วละ 20 บาท แต่อยากใส่แก้ว starbuck เดินโชว์ มันก็เรื่องของเขา

ถ้ามันยังไม่ได้ผิดกฏหมาย หรือ ไปเบียดเบียนใครเขา

ส่วนคนมองอย่างเราๆ จะชอบไม่ชอบ จะเกลียด จะหมั่นใส้ หรือ จะมองลบ มองบวก ยังไง ผมว่ามันเรื่องของเรา

Benz => AMG
พวกนี้มันยังรู้สึดเฉยๆนะ เพราะมาจากค่ายเดียวกัน
แต่แปะข้ามค่ายแปลกๆยังไงไม่รู้

อย่างผมขับ Ranger ไปแปะ F-150 คนมองก็เฉยๆนะ แต่ถ้าไปแปะ Tundra มันจะดูตลกป่าว ;D

จริงๆ ค่ายเดียวกัน อย่างรถ 2.5-3 ล้าน อยากเป็น M อยากเป็น AMG คันละ 7-10 ล้าน มันก็มองว่าเสร่อ อยู่ดีละครับ

มันเหมือน wanna be แต่....พอค่ายเดียวกัน เลยทำให้โดนบูลลี่ น้อยลง ก็แค่นั้น

พอเป็น MG (มีความว่าเป็นรถจีนด้วย) แต่ก่อนเหมือนเป็นกลุ่มภายในเขาเอง อวยกันเอง แต่พอหลังๆ โดยแชร์ โดนแคปเจอร์ ออกมาให้คนอื่นเม้าส์ปากกันสนุก กลายเป็นหลังๆ โดยล้อ โดนบูลลี่ โดนหมั่นใส้ กันเป็นเรื่องสนุกของ social ไปแล้ว

ยกเหตุผลเพื่อให้มันดูเสร่อมันก็เสร่อตามนั้นละครับ ส่วนมากชาวบ้านชาวช่อง เขามองครอบครัวเดียวกันน้องจะไปเอาเสื้อพี่มาใส่มันย่อมไม่แปลก ดีกว่าไปขโมยเสื้อบ้านอื่นมาใส่

พูดตามจริงครับ ในมุมของผมครับ ถ้าคุณไม่ชอบความคิดมุมผม ก็ปลล่อยผ่านมันไปครับ

ผมเป็นบุคคลที่ 3 ที่ไมไ่ด้มี MG และ ไม่เคยคิดจะซื้อ MG

ถึงบอกว่า ถ้าผิดกฏหมาย หรือ ถ้าเจ้าของแบรนด์ ที่เขาโดนแอบอ้าง เขาเสียเขาย เขาก็ฟ้องร้องเอง เจ้าของรถคันนั้นก็รับไป แฟร์ๆ

ที่เดือดร้อน หรือ เป็นเดือดเป็นร้อน และ ที่ไปบูลลี่เขา มันควร "คนอื่นๆ" ไม่ใช่เหรอครับ

ผมเคยเรื่องพวกนี้มันปกติมาก เพราะ

ปลอม ก็คือ ปลอม

ไม่ใช่ ก็คือ ไม่ใช่

มีช่วงนึง ที่รถเปลี่ยนเครื่องยนต์ ข้ามยี่ห้อ ก็หาว่า มันไม่ใช่ มันไม่โอเค แต่ทุกวันนี้ ใครแคร์...??

มันอยู่ที่ความพอใจของเจ้าของรถคับ เขาทำให้คุณเดื้อดร้อนเหรอ????

ถึงได้บอกว่า ถ้าผิดกฏหมาย หรือ ถ้าเจ้าของแบรนด์เสีย หรือ เขาทำให้คุณเดือดร้อน ไปแจ้งความได้นะครับ โอเคไหม?

ออฟไลน์ a@s

MG แปะเบนซ์   

Benz => AMG

พูดตามจริงครับ ในมุมของผมครับ ถ้าคุณไม่ชอบความคิดมุมผม ก็ปลล่อยผ่านมันไปครับ

ผมเป็นบุคคลที่ 3 ที่ไมไ่ด้มี MG และ ไม่เคยคิดจะซื้อ MG

ถึงบอกว่า ถ้าผิดกฏหมาย หรือ ถ้าเจ้าของแบรนด์ ที่เขาโดนแอบอ้าง เขาเสียเขาย เขาก็ฟ้องร้องเอง เจ้าของรถคันนั้นก็รับไป แฟร์ๆ

ที่เดือดร้อน หรือ เป็นเดือดเป็นร้อน และ ที่ไปบูลลี่เขา มันควร "คนอื่นๆ" ไม่ใช่เหรอครับ

ผมเคยเรื่องพวกนี้มันปกติมาก เพราะ

ปลอม ก็คือ ปลอม

ไม่ใช่ ก็คือ ไม่ใช่

มีช่วงนึง ที่รถเปลี่ยนเครื่องยนต์ ข้ามยี่ห้อ ก็หาว่า มันไม่ใช่ มันไม่โอเค แต่ทุกวันนี้ ใครแคร์...??

มันอยู่ที่ความพอใจของเจ้าของรถคับ เขาทำให้คุณเดื้อดร้อนเหรอ????

ถึงได้บอกว่า ถ้าผิดกฏหมาย หรือ ถ้าเจ้าของแบรนด์เสีย หรือ เขาทำให้คุณเดือดร้อน ไปแจ้งความได้นะครับ โอเคไหม?

ผมก็ไม่ได้สนใจความคิดคุณไง แต่คุณมาอ้างอิงผมหนิผมก็ต้องแย้งดิ อีกอย่างผมบอกตรงไหนว่ามันผิดกฏหมาย ผมแค่บอกแปะตราคนในสายเลือดเดียวกันมันไม่แปลก เพราะมันมาครอบครัวเดียวกัน มันแปลกและตลกคือข้ามยี้ห้อแค่นั้น

อีกข้อ ผมก็ไม่มีสักคำว่าเดือนร้อน ผมแค่เห็นแล้วมันแปลกตลก เห็นตาท้องถนนก็แก้ง่วงดี

ก็พูดตามจิงเช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2022, 10:49:28 โดย a@s »