ผู้เขียน หัวข้อ: หาดใหญ่โดนอีกแล้ว น้ำท่วม ได้ซ่อมกันกระจาย  (อ่าน 9269 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
รายชื่อรถที่มีสิทธิพังของญาติๆ ญาติเยอะไม่รู้เอารถหนีทันมั้ยกำ

1 Toyota colola รุ่นอะไรไม่รู้แต่ฝาครอบแม็คปิดทั้งล้อ
2 Mitsubhishi  E-car
3 Toyota altis 2008
4 Toyota mity X
5 Toyota vigo
6 Toyota commuter 2008
7 BMW 525  E60
8 Mercedes 190E
9 Lexus RX350 Hybrid
10 ตุ๊กๆ หาดใหญ่  แอบมีด้วย 8)

เคลียดเลย บ้านที่กระบี่ไม่มีปัญหา เกิดไต้ฝุ่นก็ไม่ท่วม 8)

ท่านอื่นๆมีญาติที่หาดใหญ่หรือภาคใต้มั้ยเอ่ย ปีนี้น้ำมาเร็วเกรงว่าหนีไม่ทันเลย  หมดแน่รถ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ kengointer

• Full Member
    • GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
Re: หาดใหญ่โดนอีกแล้ว น้ำท่วม ได้ซ่อมกันกระจาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 08:24:09 »
รายชื่อรถที่มีสิทธิพังของญาติๆ ญาติเยอะไม่รู้เอารถหนีทันมั้ยกำ

1 Toyota colola รุ่นอะไรไม่รู้แต่ฝาครอบแม็คปิดทั้งล้อ
10 ตุ๊กๆ หาดใหญ่  แอบมีด้วย 8)

เคลียดเลย บ้านที่กระบี่ไม่มีปัญหา เกิดไต้ฝุ่นก็ไม่ท่วม 8)

ท่านอื่นๆมีญาติที่หาดใหญ่หรือภาคใต้มั้ยเอ่ย ปีนี้น้ำมาเร็วเกรงว่าหนีไม่ทันเลย  หมดแน่รถ

:o มีหลายคันจัง

เอาจอดเชิดหน้าไว้บนเนินให้เครื่องมันเิงยพ้นน้ำน่าจะดีนะครับ หาอะไรมารองที่สองล้อหน้า

Re: หาดใหญ่โดนอีกแล้ว น้ำท่วม ได้ซ่อมกันกระจาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 08:36:17 »

:o มีหลายคันจัง

เอาจอดเชิดหน้าไว้บนเนินให้เครื่องมันเิงยพ้นน้ำน่าจะดีนะครับ หาอะไรมารองที่สองล้อหน้า

ขอบคุณครับ ตอนนี้โทรไปถามป้าๆ ตอนนี้จมไปมีแค่ Lancer E car , ไมตี้ x , altis นอกนั้นไม่มีปัญหาครับ  แต่จมไม่เยอะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 08:37:43 »

ถ้าพอมีเวลาหาซื้ออิฐบลอคหรืออะไรก็ได้ครับที่พอรับน้ำหนักรถได้ เอาแม่แรงยกรถ แล้วหนุนให้สูงเข้าไว้
หรือถ้าพอคุยกับห้างที่มีที่จอดสูงๆให้เงินเค้าไปเลยก็ได้ครับ ขอเค้าจอดชั้นบนเลยครับ(จะได้ป่าวหว่า อิอิ)

ขอให้ไม่มีอะไรเสียหายนะครับ

ออฟไลน์ 470127

• BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 08:43:27 »
บ้านพ่อแม่อยู่หาดใหญ่ ตอนนี้น้ำท่วมแล้ว ในเมืองก็ท่วมแล้ว รู้สึกไม่ดีเลย สงสารที่บ้านมาก ซึ่งหลายจุดท่วมมิดหลังคารถตู้แล้วครับ ได้แต่เอาใจช่วยมาจาก กทม.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 08:53:00 »
ที่จริงตอนท่วมครั้งก่อน E car ของป้าก็จมไปแล้วครั้งนึง  แต่เค้าบอกว่าน้ำทรงๆ ลดลงแล้ว รถไม่เสียหายมากครับที่จม
และคงปล่อยไปเลยตามเลยเพราะออกไปในเมืองไม่ได้เลย 

เดี๋ยวคงได้กลับจาก  กทม  ไปเยี่ยมป้า ลุง ย่า ที่หาดใหญ่แน่เลย

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 09:04:51 »
มีครับ ป๊าโทรไป(ตอนไหนไม่รู้)บอกว่ากำลังขนของอยู่
รถกระบะจมน้ำไปแล้ว 1 คันครับ ที่เหลือรอด เพราะ เห็นฝนตกหนักแปลกๆ ก็โทรบอกกันให้เอารถออกมาครับ

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 09:39:46 »
ลึก 2-3 เมตร หนุนยังไงก็ไม่อยู่แล้วล่ะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 10:14:53 »
หา ถึงขั้นมิดหลังคารถตู้แล้วเหรอ?

เฮ้ยยย มันเกิดอะไรขึ้นกับประเทศของเราวะครับเนี่ย!?

อันนี้ ถ้าเป็นสำนวนไทยโบราณ เขาจะเรียกว่า "ความวัวยังไม่ทันหาย ความควายก็เข้ามาแทรก"

ขอเอาใจช่วยชาวปักษ์ใต้ ด้วยนะครับ ให้ผ่านพ้นวิกฤตินี้ไปด้วยดี

ออฟไลน์ Maximus

• ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 10:24:49 »
ครั้งก่อนที่ท่วมหนักที่หาดใหญ่ Benz S-class ของที่บ้านจมไปคัน ต้องเอาขึ้นรถบรรทุกบริษัทยกกลับมาซ่อมที่กรุงเทพตอนมาถึงยังเดินไปดูอยู่เลย เละเน่าทั้งคัน

เจ้าของกระทู้อยู่กระบี่เหรอครับ พ่อผมก็อยู่กระบี่แต่เป็นคนตรัง  ;D

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 10:35:02 »
หาดใหญ่ ตอนที่เกิดน้ำท่วมหนักคราวที่แล้ว มีการทำโครงการคลองระบายน้ำแก้ปัญหาไปแล้วนี่ครับ ใช้เงินสูงด้วย
ทำไมรอบนี้ถึงเกิดปัญหาเหมือนเดิม แสดงว่าคลองอะไรนั่นไม่ได้ช่วยแก้ปัญหาเลยหรือ
หรือว่าน้ำท่วมครั้งนี้ หนักหนาสาหัสกว่าครั้งที่แล้ว ถึงมีคลองระบายน้ำแล้วก็ยังเกิดปัญหาขึ้น
ยังไงก็ขอเอาใจช่วยคนที่น้ำท่วมด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 12:20:46 »
ล่าสุดกิมหยงจมบาดาลไปแล้วครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 12:22:42 »
คราวนี้หนักกว่าปี 43 อีกครับ หล้าลีกาเดน 3 เมตร รถลอย ตุ๊ปป่องๆ  สงสารก็คนที่ไม่ได้ซื้ออะไรตุนเอาไว้เลย จะเอาไรกิน
เรื่องรถคงโดนกันหลายพันคันแน่ๆ เพื่อนที่อยู่หาดให้เล่าให้ฟังว่าน้ำมันขึ้นเร็วมากไม่ถึงชั่วโมงมันขึ้นมาเป็นเมตรเลย
และน้ำก้อนใหญ่ก็มาตอนกลางคืนด้วย ปีนี้ประเทศไทยเจอปัญหาภัยธรรมชาติหนักจริงๆ ยังดีที่ที่แถวบ้านผมไม่ท่วม
แต่เมื่อคืนตอนดึกๆประมาณตีหนึ่งตีสองคุณแม่โทรบอกว่าพายุกำลังพัดกระหน่ำ ลมแรง ไฟดับ ต้นไม้ใหญ่ๆล้มราบ
หมดเลยหลายต้นโชคยังดีที่ไม่ล้มฟาดบ้าน น่าสงสารก็ชาวสวนต้นยางพาราขนาดตัดได้แล้วของบางคนล้มทั้งสวน
บางคนล้มเกือบหมด

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 12:26:41 »
ครั้งก่อนที่ท่วมหนักที่หาดใหญ่ Benz S-class ของที่บ้านจมไปคัน ต้องเอาขึ้นรถบรรทุกบริษัทยกกลับมาซ่อมที่กรุงเทพตอนมาถึงยังเดินไปดูอยู่เลย เละเน่าทั้งคัน

เจ้าของกระทู้อยู่กระบี่เหรอครับ พ่อผมก็อยู่กระบี่แต่เป็นคนตรัง  ;D

คนกระบี่ครับ อิอิ  แต่พ่อเป็นคนหาดใหญ่

ออฟไลน์ SUPAPID

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 12:50:29 »
คลองหวะ โดนกับเค้าด้วยไหมครับ ติดต่อ ญาติ ไม่ได้เลย เลยข่าวสารไม่ถึงครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 13:00:47 »
ล่าสุดกิมหยงจมบาดาลไปแล้วครับ

บ้านญาติผมอยู่แถวตลาดกิมหยง ที่ติดต่อได้ครั้งสุดท้าย 6 โมงเย็นเมื่อวานแกบอกว่า หลังประกาศเตือนยังไม่ทันข้ามวัน น้ำสูงประมาณ 60 ซม. ละ

เช้านี้เท่าที่ตามล่าสุด ชั้นหนึ่งจมมิดแล้วครับ การติดต่อสื่อสารทั้งหมดใช้งานไม่ได้แล้วครับ

ส่วนมอ.หาดใหญ่เหล่าบรรดารถจอดหนีตายอยู่ที่นั่นเต็มเลยครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 13:40:39 »
ใช่ครับ มิดหลังคารถกันเลย แต่ส่วนใหญ่เห็นในข่าวมันไม่ได้ลอยตุ๊บป่องๆ ตามน้ำไปนะครับ
น้ำท่วมสูงมากๆ แต่กลับไม่มีกระแสน้ำเท่าไหร่ ลักษณะเหมือนน้ำขังในท้องที่อย่างรุนแรง

จำได้ว่าเคยเห็นเวลาเมืองนอกน้ำท่วมทะลักนี่ รถลอยปลิวไปกับสายน้ำเลย ตอน Tsunami
ก็เหมือนกัน แต่อาการน้ำขังแบบนี้ โรคต่างๆ คงจะตามมาอีกไม่นาน

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 14:11:03 »
ลักษณะเมืองหาดใหญ่เป็นเมื่อก่อนแค่เป็นทางผ่านของน้ำลงมาจากภูเขาฝั่งสะเดาและสตูลสู่ทะเลสาบสงขลา
แต่ปัจจุบันหลังสร้างถนนลพบุรีราเมษศร์ก็กลายเป็นสันเขื่อนเหมือนตัวเมืองอยู่ในเขื่อนไปเลย จากเหตุการณ์ตอนปี 43
ต้องแก้ไขระบบระบายน้ำภายในกับคลองส่งน้ำผ่านถนนายนี้หลายจุด ปีนี้คาดว่าคงจะหนักจริงๆ เลยเกิดเหตุการณ์
ที่คล้ายกัน เมืองก็เลยเหมือนจมอยู่ในแอ่ง บางจุดที่อยู่ต่ำจริงๆน่ากลัวมาก ระดับน้ำท่วมสูงขึ้นถึงชั้น 2 ชั้นสอง
บ้านแฟนผมอยู่หาดใหญ่ ตอนนี้ล่าสุดระดับนน้ำชั้นหนึ่งท่วมหัวเรียบร้อยแล้ว แต่ยังดีที่ระดับน้ำทรงตัวและมีแนวโน้มลดลง
น่าสงสารช้าวบ้านมาก ตอนนี้ส่วนใหญ่ติดอยู่บนชั้นบนของบ้าน การสือสารก็ล่มเป็นช่วงๆ ไฟก็ดับ

* ลอยตุ๊บป่อง ไม่ได้หมายถึงลองไปตมกระแสน้ำที่ไหลเชี่ยวกรากนะครับ  ในย่านการค้าน้ำแค่ขังเฉยๆ มีไหลแค่เอื่อยๆ
รถลอยไปไม่ไกลจากเดิมมากนัก แต่ที่มันลอยขึ้น (ไม่ทั้งคัน) เพราะระดับน้ำมันปริ่มๆและสูงกว่าหลังคา  ที่นี่ต่างจากที่อื่นตรง
ระดับน้ำจะสูงขึ้นเร็วมาก เหมือนน้ำเหนือหรือน้ำป่าเทมาขังในแอ่งชาวบ้านตั้งตัวไม่ค่อยทัน ยังดีที่เคยมีเหตุการ์ปี 43
เป็นอุทาหารณ์ปีนี้เลยมีการสุญเสียน้อยกว่าคราวนั้น แต่คาดว่าเร้วๆน้ำคงลดเร็วเช่นกัน ถ้าน้ำในทะเลสาบสงขลาไม่หนุนและลดลง

ออฟไลน์ TurBoZ

• ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 14:28:24 »

โอววว  :o

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 14:36:34 »
แค่น้ำท่วมครึ่งล้อตอนถนนศรีนครินทร์ท่วมผมยังกลัวเลยครับ
ถ้าโดนท่วมทั้งคันจริงๆ คงต้องทำใจ

กำลังดูข่าวเค้าบอกว่า ความรุนแรงหนักกว่าตอนปี 2543 ไปแย้ว!!!
 :o

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 14:48:52 »
ความคืบหน้าล่าสุดเพิ่งติดต่อญาติผมได้ครับ บ้านแกอยู่ฝั่งแมตโครหาดใหญ่ (ตอนแรกเข้าใจว่าอยู่ตลาดกิมหยง) น้ำท่วมถึงเอวครับ ตอนนี้พยายามไปหาซื้อของกินมาเก็บไว้อยู่ครับ งานนี้ดูท่าหนักกว่า 43 แล้วละครับ

ภาพจาก twitter ที่ตลาดกิมหยงเมื่อเช้าครับ

http://twitpic.com/335zyq
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 14:53:34 »
ความคืบหน้าล่าสุดเพิ่งติดต่อญาติผมได้ครับ บ้านแกอยู่ฝั่งแมตโครหาดใหญ่ (ตอนแรกเข้าใจว่าอยู่ตลาดกิมหยง) น้ำท่วมถึงเอวครับ ตอนนี้พยายามไปหาซื้อของกินมาเก็บไว้อยู่ครับ งานนี้ดูท่าหนักกว่า 43 แล้วละครับ

ภาพจาก twitter ที่ตลาดกิมหยงเมื่อเช้าครับ

หนักจริงๆ ครับ เวรกรรมจริงๆ

ออฟไลน์ kowit1

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 15:33:37 »
ในทีวีผมพยามมองหาพื้นถนนและรถ ปรากฎว่าเจอแต่คลอง ยังโผ่ลไม่เห็นหลังคารถกันเลยทั้งเมืองน่าจะมีรถรอดไม่เกิน 500 คันมั้ง ตกเขาใหญ่ไล่ลงโคราชไปออกขอนแก่น นี้ตกรอบอำเภอหาดใหญ่ไหลไปกองที่หาดใหญ่  :-[

ออฟไลน์ cu2nite

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 15:41:01 »
มีญาติย้ายหนีหาดใหญ่มาได้หลายปีแล้ว
น้ำมาทีไร ไม่เคยเตรียมตัวทัน
ขนาดคนนั่งดูหนังอยู่ในโรง มีเสียงออกประกาศว่าน้ำท่วม ไม่มีใครเชื่อ
พอหนังฉายจบ ออกมาหามอเตอร์ไซค์ไม่เจอ เพราะน้ำท่วมมิดคันไปแล้ว

สู้ๆครับ
If you pay peanuts, you get monkeys.

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 17:57:40 »

หนักจริงๆ ครับ เวรกรรมจริงๆ

พระเจ้าช่วย  ไอ้กันสาดนั้นมันสูงเอาการนะ น้ำยังถึงเลยหรอเนี่ย  บรรลัยแล้วโลกนี้

ออฟไลน์ TDCI

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 19:51:17 »
ผมเตือนเพื่อนให้เอารถที่โรงแรมและที่บ้านทุกคันไปจอดไว้ที่เนินเขาใน มอ. ตั้งแต่วันอาทิตย์
เมียมันบอกว่าผมบ้า!  แต่มันเชื่อผม
เกือบ 20 คัน เลยรอดหมด มันให้ลูกน้องไปดูแล้ว สุขภาพยังดีทุกคัน
ส่วนบ้านที่สาย2 กับโรงแรมใกล้เซ็นทรัลไม่รอด
โทรไปล่าสุดเมื่อเช้า มันประชดว่าจะออกมาทอดแหหน้าบ้าน ไม่รู้ได้ปลากี่ตัวเลข

ดูข่าวทีวีแล้ว สงสารจริงๆ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 20:09:38 »
ผมเตือนเพื่อนให้เอารถที่โรงแรมและที่บ้านทุกคันไปจอดไว้ที่เนินเขาใน มอ. ตั้งแต่วันอาทิตย์
เมียมันบอกว่าผมบ้า!  แต่มันเชื่อผม
เกือบ 20 คัน เลยรอดหมด มันให้ลูกน้องไปดูแล้ว สุขภาพยังดีทุกคัน
ส่วนบ้านที่สาย2 กับโรงแรมใกล้เซ็นทรัลไม่รอด
โทรไปล่าสุดเมื่อเช้า มันประชดว่าจะออกมาทอดแหหน้าบ้าน ไม่รู้ได้ปลากี่ตัวเลข

เชื่อเพื่อนมากกว่าเชื่อเมีย! มีดีก็คราวนี้ครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 21:56:32 »
ก็ แสดงความเสียใจด้วยนะครับ เห็นแล้ว รถมิดเลยอ่ะ

ก็ขอให้ซ่อมหายวิ่งได้กันทุกคันนะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 00:04:52 »

เชื่อเพื่อนมากกว่าเชื่อเมีย! มีดีก็คราวนี้ครับ
 ;D ;D ;D

บางทีการเชื่อเพื่อนก็มีผลดีกว่าเชื่อเมียนะ
อิอิ

ออฟไลน์ i-ice

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 08:50:32 »
ที่ สมุยก็แย่ ไม่แพ้กันอ่ะ ครับ ไฟดับ 20 ชม ไปใหนไม่ได้เหมือนติดเกาะ  อีกชั้น เลยล่ะครับ ;D :'( ;D