ผู้เขียน หัวข้อ: Clip รถตู้ซิ่งตกทางด่วนพระราม 6 - ขับเร็วมากเลย Hiace หัวจรวดเนี่ย  (อ่าน 9227 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ข่าวนี้ค่อนข้างดังทีเดียว บ้างก็ว่าเป็นความผิดของทางด่วน และคนขับรถตู้
แต่ดูจากคลิปนี้แล้ว มันขับกันเร็วมากเลยนะ ไม่มีชลอเลย แย่มาก ๆ

RIP แด่ผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Sr. Member
    • Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
RIP แด่ผู้เสียชีวิตด้วยครับ

จะว่าไปก็ขับเร็วเกินไปนะเนี่ย

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

เอ่อ แก้ข่าวด่วน คลิปนี้เป็นรถตู้ตำรวจทีชนตั้งแต่เดือนมกราคม 2010 แล้วครับ

ส่วนเหตุการณ์รถตู้โดยสารที่เพิ่งเกิดขึ้นนั้นยังไม่มีคลิปครับ

ออฟไลน์ jobbabys

• Full Member
ว่าจะมาบอกพอดี คุณโฮมมี่มาแก้แว้ว
มันผิดมาตั้งแต่ posttoday เลยครับ
เอาข่าวคลิปเก่ามาโพสมั่ว
ตอนนี้ มั่วไปหมดแล้ว แม้กระทั่ง ช่อง 3 ก็เอามาออก

เฮ้อ จรรยาบรรณนักข่าวหายไปไหนกานหมด ในคลิปก็มีวันที่แปะให้เห็นชัดๆอยู่แล้วว่าเป้นวันที่
2 มกราคม อะครับ

แล้วข่าวนั้นเกิดตอนเช้า

ข่าวรถตู้ล่าสุด เกิดตอนเย็น
ซึ่งตอนเย็นรถเยอะกว่านี้แน่นอนครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 2k

แม้จะคนละคลิปกันแต่นี่คือความเร็วจริงๆที่รถตู้โดยสารชอบใช้กันครับ รถโคลงเคลงไปมา ยางประหยัดน้ำมันไม่มีดอก ชอบขับเร็วๆมุดไปมุดมา นี่คือคุณภาพชีวิตคนไทยในปัจจุบัน ตราบใดที่ยังไม่มีการควบคุมมารยาทคนขับจะมีตายกันอีกไม่รู้จบ  :'(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ใช่ครับ รถตู้ชอบวิ่งกันเร็วโคตรๆ แบบเนี่ยแหล่ะ ไม่วันใดก็วันนึงก็ต้องเกิดเหตุการณ์แบบนี้
สงสารผู้เคราะห์ร้ายจริงๆ

ออฟไลน์ joufo

รถตู้คอมมิวเตอร์นี่ ขับเร็วๆ อันตรายมากครับ

เคยนั่ง คนขับเหยียบไปตั้ง 160 นั่งกลัวตลอดทางเลยครับ
แค่เป็นคนนั่งก็ยังสัมผัสได้ว่า รถมันไม่เกาะถนน โอเครถมันหนักจริง
แต่ถ้าแค่หักหลบกระทันหัน ผมว่ามีคว่ำแน่ๆ

ผมเคยเห็นรถตู้วิน ขับชนกันเอง เพราะคันหน้าเบรคกระทันหัน แล้วคันหลังเบรค แต่ล้อล๊อค เลยไหลไปชนคันหน้า
สงสารผู้โดยสาร เพราะนั่งมาเต็มคันรถเลย คนนั่งหน้าคงจะเจ็บหนักเหมือนกัน

อีกครั้งก็เคยเห็น พุ่งเข้าข้างทางตรงแถวๆ ต่างระดับรัชวิภา (ที่เคยเป็นข่าวเมื่อนานมาแล้ว)

ผมเลยไม่กล้านั่งรถตู้วินเลยครับ

(แต่ที่เหยียบ 160 ไม่ใช่รถตู้วินนะครับ รถตู้คอมมิวเตอร์ ดีเซล หลังคาสูง ที่ใช้วิ่งรับคนในบริษัทนั่นแหละ)

ออฟไลน์ Fly to dream

ข้างในสบายครับ แต่มันร่อนๆๆๆๆ  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ถึงจะเป็นคลิปเก่า ผมว่าเหตการณ์ไม่น่าต่างไปจากที่เห็นเท่าไหร่นะ

RIP แก่ผู้เสียชิวิตด้วยครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ bytebird

• bytebird.multiply.com

รถตู้วินร้อยล่ะ 99 ขับรถอย่างเลวครับ มารยาทในการใช้ถนนแย่มาก จอดแช่ป้ายรถเมล์ไม่สนใจใคร ปาดหน้า เบรคกระทันหัน ขับเร็วหวาดเสียว มีครบ เฮ้อ

ออฟไลน์ pinquino

• Newbie
  • *
สิงห์(นั่ง) รถตู้รู้สึกอึ้ง เท่าที่ขึ้นมาทุกวันนี้
วินที่ขึ้นขับรถดี นั่งสังเกตเป็นประจำ
ประมาณเห็นหน้าว่าเป็นคนขับคนไหนไว้ใจได้
ก็รู้ๆกันอยู่

แต่เคยเจอวินที่อารมณ์น่ากลัว นึกจะเปลี่ยนเลนก็เปลี่ยน
นึกจะจอดก็จอด

ให้เบียดๆๆๆๆ นั่งมันทุกที่ที่ทำที่นั่งได้ นั่งหันหลังให้เบาะหน้ามีที่ว่างนิดนึงยังให้นั่ง

รู้สึกถูกเอาเปรียบ แต่คนต่างจังหวัดไม่มีทางเลือก เรื่องรถบริการสาธารณะเสมอ
รถประจำทางที่นานๆมาที ไม่ตรงเวลากับรถตู้ (ถ้าโชคดีบ้านอยู่ในสายรถนั้น)
ไม่งั้นก็เลือกได้แค่ว่า จะมีรถส่วนตัวหรือไม่มี มันเกินไปหน่อย

ออฟไลน์ CN16888

Re: Clip รถตู้ซิ่งตกทางด่วนพระราม 6 - ขับเร็วมาก
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 15:20:03 »
รถตู้สมัยนี้เครื่องแรงจริงๆครับ และช่วงล่างมันก็ไม่ได้ทำมาให้รับกับความเร็วระดับสูงซักเท่าไหร่

จึงเข้าสมการที่ว่า

เครื่องแรง+รถร่อน+คนขับตีนหนัก=อันายหมู่!!

ออฟไลน์ Xtream@tom

Re: Clip รถตู้ซิ่งตกทางด่วนพระราม 6 - ขับเร็วมาก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 16:34:11 »
รถตู้สมัยนี้เครื่องแรงจริงๆครับ และช่วงล่างมันก็ไม่ได้ทำมาให้รับกับความเร็วระดับสูงซักเท่าไหร่

เครื่องแรง+รถร่อน+คนขับตีนหนัก=อันายหมู่!!
ชอบคำนึ้จัง

keanetona

• บุคคลทั่วไป

LIKE!!!!!

รถตู้วินแต่ละคันวิ่งกันสุดตีนทั้งนั้นแหละครับ ถ้าไม่ช้าจนเต่ากัดยาง ก็ซิ่่งนรกแตก บางคันคนขับมีใบขับขี่รึเปล่าก็ไม่รู้ หลายคันก็รถตู้เถื่อน อันตรายจริงๆ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 18:09:09 »

ชอบคำนี้เหมือนกันครับ

ป.ล. ขอวัยอาลัยแด่ผู้เสียชีวิต ครับ

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 19:37:16 »

ให้ Like ไปเลยครับบบ 555+
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 20:43:55 »

Like +1  ;)

R.I.P. แก่ผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมเจอรถตู้วินนครนายก แม่มเหยียบ 130 ตอนฝนตกอ่ะ ตอนนั้นบอกตรงๆกล้วมากๆเลย ตรูควบ G8 อุปกรณ์ความปลอดภัยครบฝนตกรีบๆยังไม่เคยเกิน 120 เลย นี่รถมันอุปกรณ์ความปลอดภัยไม่มีเลย ดันขับไปได้ 130 หลังจากวันนั้นเป็นต้นมาผมเลยต้องหาคนไปส่งขึ้นรถทัวร์ดีกว่า ลาขาดเลยรถตู้วินเนี่ย อยู่กรุงเทพรถตู้ว่างๆผมก็ไม่ขึ้นครับ ยอมโหนรถเมล์ดีกว่าเพื่อนผมบางคนมันหาว่าบ้า ไม่ไหวจริงๆรถคันนิดเดียวยัดคนเข้าไปได้เกือบๆ20คน หายใจจะไม่ออกเอา ยิ่งเจอรถที่แอร์ไม่เย็นด้วยนี่นรกสุดๆ รถเมล์ยาวใหญ่กว่าตั้งเยอะยังยัดคนได้ไม่ถึง 100 คนเลย แถมคนแน่นยังไงแอร์มันก็เย็นอยู่ดี

ออฟไลน์ Preceda2

รถตู้วินร้อยล่ะ 99 ขับรถอย่างเลวครับ มารยาทในการใช้ถนนแย่มาก จอดแช่ป้ายรถเมล์ไม่สนใจใคร ปาดหน้า เบรคกระทันหัน ขับเร็วหวาดเสียว มีครบ เฮ้อ
ถูกต้อง ทำให้รถเมล์เข้าไปจอด รับส่งผู้โดยสารที่ป้ายไม่ได้ ส่งผลให้เกิดรถติดตามมาอีก
ตำรวจช่วยกวดขันด้วย โดยเฉพาะหน้าห้างแฟชั่นฯ รามอินทรา และตรงข้ามห้าง
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ Northbridge

ถ้าเลือกได้ทุกวันนี้ ผมยอมนั่งรถเมล์ ขสมก

แล้วก็มีความคิดแบบนี้ตั้งแต่สมัยยังไม่ได้ขับรถแล้วด้วยครับ

ย้ำ รถ ขสมก แท้ๆ เท่านั้น ไม่ใช่รถร่วม เพราะไอ้อย่างหลังชอบแช่ป้าย ผมบีบแตรไล่ประจำ -*-

ออฟไลน์ Ruksadindan

ใช่ครับ อันนี้เป็นเหตุที่เกิดต้นปี ดูดีๆแล้ว เลนขวายังวิ่งช้ากว่าเลย  >:(

ออฟไลน์ BMTA

ในคลิปเป็นรถตำรวจ คอมมูเตอร์ตัวใหม่ ที่ตกทางด่วนช่วงต้นปี

แต่ตอนวันฮาโลวีน เป็น คอมมูเตอร์ตัวเก่า สังเกตว่ามีไฟไซเลนด้วย

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ wic3350

• Jr. Member
  • **
รถตู้ อนุสาวรีย์-ม.ธรรมศาสตร์ เคยนั่งแล้วชะเง้อดูไมล์ อัดบนโทลเวย์ซะ160เลย คนเต็มรถ วิ่งโคลงไปมาตามประสารถตู้ เสียวแทนจริงๆ เกิดอะไรขึ้นมานี่เล่นเกมวัดดวงอย่างเดียวเลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

รถตู้ อนุสาวรีย์-ม.ธรรมศาสตร์ เคยนั่งแล้วชะเง้อดูไมล์ อัดบนโทลเวย์ซะ160เลย คนเต็มรถ วิ่งโคลงไปมาตามประสารถตู้ เสียวแทนจริงๆ เกิดอะไรขึ้นมานี่เล่นเกมวัดดวงอย่างเดียวเลย
ถ้าเป็นหมอชิตก็ไม่แพ้กันครับ ชะเง้อมองไป 150+ นู่นแล้ว