ผู้เขียน หัวข้อ: [สอบถาม] น้ำมันเครื่อง Shell Helix Duo  (อ่าน 1686 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kul2oUsagi

• Newbie
  • *
[สอบถาม] น้ำมันเครื่อง Shell Helix Duo
« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2022, 21:48:50 »
สอบถามมีใครเคยใช้ หรือ รู้จักมั่งไหมครับ เห็นมีขายเป็นเซ็ตสำหรับ flushing + น้ำมันเครื่อง 0W30 ประมาณ 2 พัน แต่หาข้อมูลแล้วไม่มีเลย แต่ร้านที่ขายก็น่าเชื่อถืออยู่ เลยลังเลจะซื้อมาลองดีไหมครับ

// TOYOTA C-HR HV MID Y'2019 //

ออฟไลน์ Nismo

• Full Member
Re: [สอบถาม] น้ำมันเครื่อง Shell Helix Duo
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2022, 09:24:45 »
มีขาย มาเป็นปี แล้ว ครับ เป็นน้ำมันเครื่องสังเตราะห์ เน้นประหยัดน้ำมันขึ้น
0w-30 รุ่น Ultra เป็นตัวท๊อป ตัวนี้ เป็นรุ่น ต่ำกว่า เทียบแล้ว คือ รุ่น HX8
แกลลอนสีเทา เป็น น้ำมันเตรื่องเกรด กึ่งสังเคราะห์ผสม แอดดิทีฟกลุ่มชะล้าง ซึ่ง แพกเก็จขาย นี้ ใช้เป็นตัวล้างเครื่องยนต์ ครับ
1NZ-FE(เครื่อง) หรือ U340E(เกียร์) ใครจะทนกว่ากัน หนอ!!!

ออฟไลน์ U9WS

• Hero Member
  • slower is better
Re: [สอบถาม] น้ำมันเครื่อง Shell Helix Duo
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2022, 14:27:47 »
เห็นขายในปั้มครับ

ออฟไลน์ Kul2oUsagi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2022, 14:49:18 »
มีขาย มาเป็นปี แล้ว ครับ เป็นน้ำมันเครื่องสังเตราะห์ เน้นประหยัดน้ำมันขึ้น
0w-30 รุ่น Ultra เป็นตัวท๊อป ตัวนี้ เป็นรุ่น ต่ำกว่า เทียบแล้ว คือ รุ่น HX8
แกลลอนสีเทา เป็น น้ำมันเตรื่องเกรด กึ่งสังเคราะห์ผสม แอดดิทีฟกลุ่มชะล้าง ซึ่ง แพกเก็จขาย นี้ ใช้เป็นตัวล้างเครื่องยนต์ ครับ

เห็นขายในปั้มครับ

ขอบคุณครับ จะได้ลองซื้อมาลอง
// TOYOTA C-HR HV MID Y'2019 //