ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเพื่อนที่ใช้ Hyundai H-1 หน่อยครับผม เกี่ยวกับช่วงล่างครับ  (อ่าน 4211 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
คือน้าของผมใช้อยู่ครับผม น้าบอกว่ามันค่อนข้างกระดอนครับ จึงคิดที่จะเปลี่ยนโช้คใหม่ครับ ประมาณ 3 หมื่นบาทครับ (ไม่แน่ใจครับของอะไร)

แล้วได้ติดต่อกับเซลล์เค้าบอกว่า H-1 คันอื่นๆก็นิยมเปลี่ยนกัน ไม่ทราบว่าถ้าเปลี่ยน เปลี่ยนเป็นของอะไรดีครับ แล้ว Warranty จะเกี่ยวด้วยไหมครับผม มีท่านใดพอมีข้อมูลไหมครับ   

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ artart

• Newbie
  • *
พอดีผมมี H1 อยู่คันนึงที่ซื้อเพราะคุณจิมมี่นี่แหละครับ ผมใช้วิธีการเปลี่ยนสปริงหลังอย่างเดียวครับ นุ่มขึ้นรู้สึกได้เลยครับ :)

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
สปริงโดมิสัน  ครับ 

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
มีโปรแกรมซื้อ H-1 แบบว่าเต็มที่

แต่เจอข่าวที่่ว่า.....

มีปัญหา เรื่องกินซ้าย กลิ่นท่อไอเสียเข้ารถ ปัญหาพวกนี้แก้ไขได้ไหมครับ เห็นในคลับกำลังดำเนินการเรื่องนี้กับ Hyundai thailand ในการแก้ไขปัญหา เรื่องคุณภาพการแก้ปัญหารถของศูนย์บริการและอะไหล่

ใครพอให้ความกระจ่างทีครับ เริ่มลังเลยังไงไม่รู้ -__-: