ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีประสบการณ์ซื้อรถยึดจากคดียาเสพติดบ้างครับ  (อ่าน 4141 ครั้ง)

ออฟไลน์ boost

• Sr. Member
ใครมีประสบการณ์ซื้อรถยึดจากคดียาเสพติดปปส/ปปง/ปปช…บ้างครับ สงสัยคือรถมีราคาถูกกว่ารถอื่นๆราว5-10% มันมีอะไรไหมครับ ทำไมถูก รถจะมีปัญหาตอนขายต่อไหมครับ หรือเวลาไปโอนจะถูกตรวจมากกว่าปกติไหมครับ หรืออารมณ์แบบเอารถจดประกอบไปโอนขนส่งไหมครับ
2020 CIVIC fc RS 1.5
2017 Mirage GLS-LTD
2015 NAVARA VL auto 4wd
2012 almera V auto
2008 camry acv40 2.4
1991 A31 Rb25det set bo TD06-24v
1990 A31 2JZ GTE 5speed M/T
1984 SUPRA A60 1JZ GTE M/T

ออฟไลน์ meeuwarn

ไม่เคยครับแต่มีเรื่องจะเล่า
ในหมู่บ้านมีบ้านคนค้ายาโดนจับไปแล้วบ้านเลยกลายเป็นบ้านร้างมีคนบ้านแถวนั้นเลยถือโอกาสเอารถไปจอดริมรั้วหน้าบ้านคนค้ายา
จอดแค่อาทิตย์เดียวรถชนยับเลยครับเจ้าของรถขาหักฟันหัก เอามาพูดในหมู่บ้านเลยครับว่า"เสนียดจัญไร"มันลอยจากบ้านมาติดรถ(เกื่ยวไหม??)

หลังจากนั้นไม่มีใครกล้าเอารถไปจอดใกล้บ้านคนค้ายาอีกเลย ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

• Hero Member
ส่วนตัว คิดว่า ปปช/ปปง ไม่น่ากลัวเท่าไร่ รถคดียาเสพติดครับ ห่วงที่สุดคือถ้าเขาซุกไว้ในรถแล้วจะมาตามเอาของในรถคืนนี่แหละ ไม่รู้คิดมากไปหรือเปล่า

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
ผมนึกว่าหน่วยงานพวกนี้้ขายโดยประมูลมาตลอด ราคาที่ประกาศเลยถูกเพราะเป็นราคาเริ่ม น่าจะเข้าใจผิดเอง :-X

ส่วนตัวมีรถประมูลกรมศุลคันนึง หลังเล่มลงชัดเจนนัครับว่าเป็นรถแบบไหน ตอนโอนผมก็ไม่ได้ติดอะไรเลย ทำได้ปกติ ผมชอบมากกว่า จปก อีก
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

เหมือนโจรเหนือโจร จับรถโจร เอารถของโจร มาขายอีกที แต่ตามกฏหมาย ก็เลยถูกฏหมาย

เปิดดูภายในรถ เช็ครถ ตามซอกเล็ก ซอกน้อย ดีๆ นะครับ

เคยเจอว่า บางคัน บางที ยังมีคราบ(คล้ายเลือด) อยู่ใต้พรม ตามซอกพรม อยู่เลย

พอจะไปประมูลรถกรมศุลกากร ก็เจอพวกล็อคสเป็ค(แอบถอดของออก ทำให้คนประมูลมาใช้งานรถไม่ได้) หน้าม้า นายทุน และ อื่นๆ อีก

วงการนี้อยู่ยากจริงๆ

ตอนนี้ผมเลิกไปละ หาซื้อรถทั่วๆ ไปดีกว่า แพงกว่าหน่อย แต่สบายใจ

ออฟไลน์ apinui

เค้าเปิดถูก ไม่ใช่ว่า เวลาประมุลแล้วราคาสุดท้ายจะถูกนะ ... ถ้ารถสวยหายาก นี่สู้กันยับเหมือนกัน

โดยทั่วไปก็ซื้อได้ครับ ไม่มีอะไรน่ากลัวหรอก ถ้าเป็นรถบ้านรถตลาด ประมูลมาใช้ก็ไม่เสียหาย เค้าจะมีเอกสารให้ ศึกษาก่อนมัดจำเข้าประมูล

เรื่องที่บอกว่าดูให้ดีว่ามียัดอะไรไหม เค้าไม่ให้เปิดดูขนาดนั้นหรอกครับ

และก็การโอนถ้าจะขายต่อ บางคนซีเรียสก็มี คนไม่สนก็มี แล้วแต่ว่าจะเจอคนซื้อแบบไหน

ออฟไลน์ axister

เค้าประมูลกันตามปกติครับ ถ้าใครงมงาย ก็ผ่านก่อนเลย

เคยสนใจจะซื้อหลายทีครับ แต่ราคาจบแพงมาก แพงแบบหาจับในตลาดได้ แพงกว่ารถเทส รถที่เจ้าของศูนย์เอาไปใช้ สภาพตัวถังก็เช็คไม่ได้ว่าชนมาหนักแค่ไหน ส่วนคันไหนไม่มีใครประมูล เค้าตั้งราคาเปิดมาแล้วเราใส่ยอดไปไม่ถึงที่เค้าตั้งเป้าเค้าก็บอกราคาน้อยเกินขายไม่ได้ เก็บครับ งงเหมือนกันประมูลยังไงก่อน

สุดท้ายมันจะกลายเป็นรถถูกที่ผู้ใหญ่ส่งต่อกันไปให้เต็นท์ แต่ที่ผมเจอเค้าไม่ระบุว่าผ่านคดีอะไรมาอ่ะครับ เค้ารวมๆเลยรถของกลาง บลาๆ

ส่วนถ้ากลัวยัดนิเกินปุยมุ้ย ยามันคงไม่ได้มีมูลค่าเยอะจนต้องตามหาหรอกครับไปงัดอีก ลำบากไปไหมรถคันเท่านั้นจะยัดได้ซักเท่าไหร่ที่มองไม่เห็น panic ก็เปลี่ยนป้ายเอาครับไม่กี่ร้อย เค้าคงไม่งัดฝากระโปรงเพื่อดู vin ว่าใช่มั้ยแล้วขโมยหรอกนะ

เลือดเอยอะไรเอยสกปรกก็ล้างครับ แต่ถ้าแบบคาวจัดก็คงไม่เอาแหละ ตามสภาพรถมือสอง คราบอะไรเน่ามากๆ เราก็ไม่เอาปะ แต่ถ้ากลัวผีหลอกก็กลับไปบรรทัดบนครับ ไม่งั้นก็ไปอัญเชิญแม่ย่านาง ghost buster มาให้สบายใจ

ถึงเราไม่ได้ซื้อเต็นท์เค้าก้เอาไป refurbish ขายให้เราสบายใจอยู่ดีครับ 555555 หรือเต็นท์อาจจะล้างเสนียดก็สุดแล้วแต่

อีกกรณีคือรถจดประกอบ ส่วนตัวว่าก็มีหลุดไปบ้างแหละในอดีต ปัจจุบันรถจดไม่ได้นอกจากสวมทะเบียน ซึ่งพวกนี้มันเช็คง่ายอะครับก่อนคดีจบเค้าโดนสาวหมดแล้วสบายใจได้

แต่สุดท้ายผมว่ามันไม่ถูกอะ ประมูลก็แอบวุ่นวายถ้าไม่ใช่ประมูลเอาไปเข้าเต็นท์อัพราคาหรือรถหายากสุดถวิล ผมว่าหามือ2 เถอะ เสียเวลามาก
วงการตำรวจมันสีเทา 95 อะครับ ถูกลง 5-10% อย่าไปสนเลย เสียเวลาชีวิต

ออฟไลน์ panupong508

แค่คิดก็ไม่กล้าแล้วครับ  ความเชื่อส่วนตัวผมเชื่อเรื่องของกฎของแรงดึงดูด สิ่งที่เคยกระทำความผิด สิ่งที่เคยสถิตย์อยู่บริเวณอัปมงคลต่างๆ  พวกนี้มักจะดึงดูดความโชคร้ายมาให้เจ้าของ ที่โบราณมักเรียกเสนียดจัญไร

ออฟไลน์ paul_frank

• Full Member
ความเห็นส่วนตัว  ผมว่าของที่ไม่เป็นมงคลไม่ควรนำเข้าบ้านครับ  แม้ว่าราคาจะดึงดูดยังไงก็ตาม

ออฟไลน์ deertesla

ทิ้งไว้ให้คิดซื้อมาทำไมครับ  กับของใช้แล้วราคาถูกลงเท่านี้  ซื้อมาแล้วมันคุ้มกับผลที่ตามมามั้ยครับ