ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ ว่าิสิ่งที่เพิ่มมาใน vios รุ่น G มันคุ้มไหม  (อ่าน 7784 ครั้ง)

ออฟไลน์ Amazed

• Newbie
  • *
คือกำลังจะออก vios แต่ลังเลระหว่าง รุ่น E Safety กับรุ่น G เลยอยากรู้ว่าของที่เพิ่มมามันทำให้รถราคาขึ้นอีก 4 หมื่นกว่าบาทเลยเหรอ
(ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลครับ)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
Re: เพื่อนๆ ว่าิสิ่งที่เพิ่มมาใน vios รุ่น G มันคุ้มไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 02:16:17 »
ที่ได้มาก็ กุญแจอัจฉริยะ ปุ่มสตาทส์ หัวเกียร์หุ้มหนัง พวงมาลัยหุ้มหนัง เบาะหนังแบบพับ 60:40 ที่พักแขนเบาะหลัง

เอิ่ม ไฟตักหอกเอ้ยหมอก จอแสดงผลข้อมูลแบบ MID เรือนไมล์เรืองแสง อะไรอีกหว่า ...

ที่ให้มาก็มากอยู่ครับ ส่วนคุ้มหรือไม่คุ้มนั้นขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของคุณเองแล้วล่ะ

แต่ถ้ามผมสองตัวนี้ ผมเลือก E Safety แต่ถ้ามีให้เลือกมากกว่านี้ผมเลือกรุ่น J ครับ อิอิ เอาส่วนต่างมาแต่งได้เยอะอยู่

ปล. อดีตเคยใช้ new vios รุ่น J ครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ kengointer

• Full Member
    • GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
Re: เพื่อนๆ ว่าิสิ่งที่เพิ่มมาใน vios รุ่น G มันคุ้มไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 08:15:33 »
คุ้มครับ

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:38:59 »
ลองพิจารณาดูครับ
ว่าที่เพิ่มมาเราสามารถหามาเปลี่ยนเองภายหลังลำบากหรือไม่
แล้วเป็นสิ่งที่เราต้องการจริงๆหรือเปล่า

ถ้าเป็นสิ่งที่เราต้องการแล้วมันไม่สามารถหามาเปลี่ยนหรือทำเพิ่มเองได้ง่ายๆ
ก็ยอมเพิ่มเงินอีกหน่อย เพื่อความสุขและสบายใจในการใช้รถของคุณเองดีกว่าครับ
(แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องอยู่บนสมมติฐานที่ว่าคุณไม่เดือดร้อนกับส่วนเพิ่มอีก 4 หมื่นนะครับ)
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 10:10:05 »
E Safety คุ้มที่สุดครับ

ส่วนต่าง 4 หมื่นบาท สิ่งที่ได้มาเป็นแค่เครื่องประดับ
ซึ่งติดเพิ่มข้างนอกก็ได้ หรือไม่มีก็ไม่เป็นไร

แต่ถ้าจาก J เป็น E Safety ส่วนต่างที่แลกมา เป็นความปลอดภัย
ซึ่งทำเพิ่มไม่ได้ครับ

เมื่อ3ปีก่อน ผมก็ตัดสินใจแบบนี้แหละครับ
สุดท้าย เก็บเงิน 40,000 ไว้เติมน้ำมันได้ 10 เดือน ^^

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 12:32:28 »
ไฟหน้า HID และดิสเบรคหลังด้วยครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 12:48:03 »
ผมว่า e safety ก้อพอครับ ที่เหลือเราก้อเพิ่มได้ครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 14:34:46 »
ขอแย้งนิดนึงนะครับ
Vios ทุกรุ่นไม่มีไฟ HID แล้วนะครับ
ส่วนรุ่น G ก็จะไม่มีปุ่มสตาร์ทนะครับ

ส่วนเรื่องความคุ้มค่าผมคิดว่า E Safety ก็คุ้มแล้วครับ

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 15:31:37 »
ขอแย้งนิดนึงนะครับ
Vios ทุกรุ่นไม่มีไฟ HID แล้วนะครับ
ส่วนรุ่น G ก็จะไม่มีปุ่มสตาร์ทนะครับ

ส่วนเรื่องความคุ้มค่าผมคิดว่า E Safety ก็คุ้มแล้วครับ

ไฟมันเป็นฮาโลเจนทุกรุ่นครับไม่ใช่ HID/Xenon แต่เฉพาะรุ่น G ที่จะให้มาถ้าจำไม่ผิดนะครับ ปุ่มสตาร์ทเข้าใจว่าต้องเป็น G Limited หรือเปล่า?
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ pony

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 21:06:42 »
ใช่ครับ...ต้อง G - limited ถึงจะได้ปุ่มสตาร์ท

ผมว่าพวกoptionต่างๆในรุ่น G หรือ G limited ที่บางท่านอาจมองว่าไม่น่าจะได้ใช้ หรือ ไม่ค่อยจำเป็นเท่าไร...อีกมุมนึงผมมองว่าเจ้า option แปลกๆ พวกนี้แหละเป็นตัวที่ใช้สร้างจุดเด่นให้กับรถรุ่นนั้นๆได้ถึงแม้ยอดขายจะมีไม่มากนัก...ส่วนที่ว่าคุ้มหรือไม่ต้องอยู่ที่ตัวเราเองครับเป็นคนตัดสิน^^ ;D

ออฟไลน์ Amazed

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 02:02:18 »
ตอนนี้ผมรู้สึกอยากได้รถ เผอิญศูนย์ที่จองไว้มีแต่รุ่นนี้ ตัว E Safety ต้องรอเดือนหน้า (ที่จริงอยากไ้ด้ altis 1.8E มากกว่า แต่ต้องรอเกือบ 3 เดือน)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 17:16:41 »
ส่วนตัวที่อยากได้จาก G มีแค่ ไฟตัดหมอก,ที่พักแขน,เบาะหลัง,MID,พวงมาลัย ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ