ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า prius pug in จะมาขายหรือไม่ครับ  (อ่าน 3250 ครั้ง)

ออฟไลน์ -*PoM*-

• Full Member
อยากทราบว่า prius pug in จะมาขายหรือไม่ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 16:48:13 »
คุณ Jimmy ครับ
จากที่เคยอ่านในบทความของคุณจิมมี เคยบอกว่าตัว plug in จะเข้ามาขายหลังจากการเปิดตัว prius ปกติไปประมาณ 6 เดือน จากตอนนั้นที่เขียนไว้ก็ประมาณต้นปี ตอนนี้ปลายปี 2010 และก็ใกล้กำหนดคลอด prius ในไทย แต่ที่ไม่โดยใจคือ option ที่ไม่มีเนวิเกเตอร์
อยากถามคุณจิมมีว่า จะอีกนานไหมที่ตัวเนวิเกเตอร์จะมีมาเป็น option หรือจะรอตัว plug in เลย จะต้องรอนานขนาดไหนครับ
ขอบคุณครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากทราบว่า prius pug in จะมาขายหรือไม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 19:46:36 »
เนวิเกเตอร์อาจจะต้องเสริมครับ plug in ไม่แน่ใจครับ รอพี่จิมอีกที

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: อยากทราบว่า prius pug in จะมาขายหรือไม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 22:11:01 »
มา แต่มาเมื่อไหร่ยังไม่ทราบแน่ชัดนะครับ สำหรับตัว Plug in คงต้องรอ ญี่ปุ่น กับอเมริกาเปิดใช้ไปก่อนเรา
ให้เค้าเป็นหนูลองยาให้เราก่อน ฮ่าๆ ส่วน Navi นี่ไม่ทราบเหมือนกันว่า เกิดอะไรขึ้น
เอาเป็ว่า รอดูคันจริงวันที่ 16 ก่อนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ -*PoM*-

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 23:19:38 »
ขอบคุณครับ คุณจิมมี่

จิงๆๆ เนวิ ไปใส่ข้างนอกก็ได้ แต่ผมว่ามันไม่สวยเท่า แล้วไม่อยากไปลื้อรถ เพราะบางทีเวลาประกอบคืนมันอาจจะมีเสียงไม่พึงประสงค์ ประกอบกับถ้ามันรวมในตัวรถ เวลาเราซื้อรวมอยุ่ในราคารถ ผ่อนไฟแนช์ไปเลยทีเดียว ไม่ต้องหามาเพิ่ม เหมือนซื้อบ้าน+เฟอร์นิเจอร์บิ้วอินพร้อมอยู่ ไรประมาณนั้น

ส่วนออฟชั่นอื่น ไม่อยากจะคิดพวก solar roof, Intelligent Parking Assistance, Lane keep Assist, Dynamic radar Cruise  คงได้แต่ฝัน

อยากถามเพิ่มด้วยคับว่า เรื่องมอเตอร์ไฟฟ้า  ค่าบำรุงแพงไหมคับ
จากแบตมีอายุ 10 ปี ราคาเกือบแสน แล้วมอเตอร์ไฟฟ้านี้ ถ้าเสีย หรือเสื่อม แพงไหมคับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 09:41:31 »
ยังไม่อยากไปยุ่งกับรถไฮบริต ก็เพราะกลัวเรื่องค่าดูแลรักษาในระยะ 5 ปีขึ้นไปนี่ล่ะ ค่าแบต ค่ามอเตอร์ ไม่รู้เท่าไร

เห็นราคาแคมรี่ไฮบริตที่เต้นท์มือสองรับซื้อแล้ว ยังรู้สึกเลยว่าเขาก็ใช้เหตุผลนี้ในการกดราคาอยู่น่ะ

ออฟไลน์ nudragon

• Hero Member
  • MT Mania!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 10:07:23 »
รอบ้านอื่นเมืองอื่นเขาได้ใช้ก่อนชัว!! แล้วบ้านเราจะตามมาติดๆ ;)