ผู้เขียน หัวข้อ: รถมือสองงบ400k  (อ่าน 1262 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tann00

• Newbie
  • *
รถมือสองงบ400k
« เมื่อ: กันยายน 14, 2022, 21:29:38 »
มีงบประมาณ400k-500k อยากได้รถที่ไม่จุกจิก พอดีต้องย้ายไปทำงาน+ใช้ชีวิตประจำวันที่ต่างจังหวัด อาจจะต้องขับกลับเข้ากทม เดือนละครั้ง
คิดว่าเอาตัวไหนดีครับ พอดีส่วนตัวไม่เคยใช้Eco Car ครับ เคยใช้camry ปี05 กับ Teana L33(คันปัจจุบันกลัวซ่อมจุกจิก+กินน้ำมัน)
คือก่อนเช็คราคาก็คิดว่าจะไปyarisครับ แต่พอเช็คราคาแล้ว ปีใกล้กันaltisก็ราคาพอๆกับyarisเลยครับ เลยกลับมาลังเล ห่วงแค่ค่าน้ำมันครับเพราะเงินเดือน ขรก.มันเริ่มแค่15K จากปกติที่ทำเอกชนมันได้มากกว่านี้ แต่รถซื้อสดครับ เลยรับค่าน้ำมันteanaไม่ไหว และด้วยความที่ปกติขับรถทำงานใน กทม น้ำมันมันเลยได้ 11โล/ลิตร ซึ่งคิดว่าหนักไปนิด