ผู้เขียน หัวข้อ: Cadillac escalade vs Chevrolet  (อ่าน 1144 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oldcaroldguys

• Jr. Member
  • **
Cadillac escalade vs Chevrolet
« เมื่อ: กันยายน 15, 2022, 18:00:06 »
ระหว่าง2คันนี้ทุกคนว่าตัวไหนน่าสนใจครับ(ปล.ใช้ในเมการัฐwa.

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

• Hero Member
Re: Cadillac escalade vs Chevrolet
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2022, 18:40:05 »
ถ้าเข้าใจไม่ผิด สองตัวนี้มันคนละกลุ่มกันนะครับ
กลุ่มแรกพวก Yukon , Expedition , Tahoe/Suburban
กับอีกกลุ่มที่หรูขึ้นมาอีก พวก Navigator กับ escalade อาจรวมถึง X7/GLS

ผมเองก็ไม่เคยลองสักคัน เท่าที่ถามคนใช้ก็บอกว่ามันต่างกันพอตัว
เรื่องขนาด คงแล้วแต่ว่าจะเอาตัวสั้นหรือยาว กับถนนที่นั้น คงไม่มีปัญหาอะไร นอกจากจอดบนตึกที่ ที่จอดแคบๆ มันก็เต็มช่องหน่อย
แต่งบมาถึง Escalade ผมคงไป Escalade นั้นแหละ

ออฟไลน์ Gunners-headlight

• Sr. Member
Re: Cadillac escalade vs Chevrolet
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2022, 19:20:33 »
Escaladeแจ่มมาก ครับ  :D

ออฟไลน์ boogie2020

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2022, 08:52:25 »
คู่แข่งสาย premium SUV เมกันจริงๆ ของ Escalade คือเจ้า Navigator อะคับ  แต่ผมว่า Navigator นี่ส่วนมากคนแก่ขับกัน  Escalade ดูวัยรุ่นกว่าหน่อย

แต่เท่าที่เม้ามอยกะเพื่อน  หลัง ๆ คนเห่อไป infiniti QX กันเยอะอะคับ  รอรถกันนานเลย
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2022, 16:01:58 »
จริงๆ มันก็พี่น้องกันนะครับ

Cadillac Escalade มีตัวสั้น ตัวยาว ก็จะไปตรงกับ Chevrolet Tahoe และ Suburban ตามลำดับ

เพียงแต่ Cadillac จะโดนยกระดับให้ดูหรูหรา และพรีเมี่ยมกว่า