ผู้เขียน หัวข้อ: [นอกเรืองรถ] ชวนทำบุญ ช่วยเหลือเด็กดอย ด้อยโอกาส  (อ่าน 2651 ครั้ง)

ออฟไลน์ jubufever

• Newbie
  • *
ไม่ได้มาชวนเที่ยวหรือไปที่ไหนให้เสียงสตางค์ แต่อยากชวนมาทำบุญ แค่เข้าเวป ใส่เบอร์มือถือ เท่านั้น (ขอคนที่ใช้ เอไอเอส กับ one2call )
รายละเอียดตามรูป

ไม่แน่ใจว่าผิดระเบียบกระทู้เวปไหม แต่เห็นว่าเรื่องดี ไม่เสียเงินด้วย เสียเวลานิดหน่อยเอง
ส่วนข้อมูลเด็กๆที่เป็นผู้รับ ลองหาคร่าวๆเป็นเด็กดอย ชนเผ่าตองเหลือง ซึ่งตอนนี้เพียงมี คุณลุง บุญยืน สุขเสน่ห์ หรือ ชื่อฝรั่งเดิม Eugene Robert Long เค้าอยู่ช่วยให้ความรู้ พัฒนาคุณภาพชีวิตให้กับชนกลุ่มนี้อยู่ เกือบ 30 ปีแล้ว

รายละเอียดลองดู นี่ http://www.sarakadee.com/web/modules.php?name=Sections&op=viewarticle&artid=77

ปล. ถ้าผิดกฏก็ลบได้ครับไม่เป็นไรครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: [นอกเรืองรถ] ชวนทำบุญ ช่วยเหลือเด็กดอย ด้อยโอกาส
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 19:21:01 »
แม้จะก้ำกึ่ง แต่ไม่ลบครับ ถือว่า ช่วยเหลือกัน

แต่คราวหลัง แจ้งมาก่อน ก็จะขอบคุณมากครับ จะได้ อนุญาต ได้เต็มที่หน่อยหนะครับ ไม่ใช่อะไรหรอก