ผู้เขียน หัวข้อ: การจอง Toyota GR86 จำนวนจำกัด 15 คัน กับ Toyota Thailand  (อ่าน 3477 ครั้ง)

ออฟไลน์ BMXlover

• Newbie
  • *
เมื่อวันที่ 16 กันยานน ที่ผ่านมา ทาง TMT มีเปิดให้จอง Toyota GR 86 กับ Toyota Supra  จำนวนจำกัด 15 กับ 10 คัน ผ่านช่องทางออนไลน์ (ณ ตอนนี้ในเวปบอกว่าจองเต็มแล้ว)  ทางผมเองกดจองไปเมื่อวันที่ 16 กันยายน ที่ผ่านมาได้สำเร็จ ตอนนั้นรู้สึกตื่นเต้นและดีใจมาก

แต่ ณ ปัจจุบัน ทางผมเองยังไม่ได้รับการยืนยันจากทาง TMT ว่าสรุป “ผมได้รถไหม” มีแต่เมื่อวันที่ 23 กันยายนทีผ่านมา มีบริษัทที่จัด Event งานเปิดตัวที่จะจัดในต้นเดือนหน้า โทรมาเรียนเชิญให้ไปงานเปิดตัว โดยผมได้ถามว่า “สรุปผมได้รถไหม” หรือ “ผมต้องไปงาน ไปลุ้นว่าจองได้ไหม หรืออย่างไร” สรุปไม่ได้คำตอบใดๆ ว่าผลการจองเป็นอย่างไร

ไม่ทราบว่ามีใครที่จองไปแล้วได้คำตอบอะไรไหมครับ ? หรือพอทราบเงื่อนไขไหมว่าที่บอก “ตามบริษัทกำหนด” เป็นอย่างไร? เพราะว่าถ้าเป็น First come first serve ผมว่าผมมีลุ้นแน่นอน

เอาจริงๆ ตอนนี้อารมณ์ความอยากได้เริ่มลดลง และเริ่มเทใจไปรุ่นอื่นแล้วครับ

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• Sr. Member
  • I am different
Re: การจอง Toyota GR86 จำนวนจำกัด 15 คัน กับ Toyota Thailand
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2022, 08:47:37 »
ผมก็เคยจอง GR Yaris ทางเว็บได้สำเร็จ และรอรถมาเกือบปี โดยไม่มีคำตอบว่าจะได้เมื่อไหร่
สุดท้ายเลยไม่รอ ไปซื้อรถอื่นแทน
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ wolfpack

• Full Member
Re: การจอง Toyota GR86 จำนวนจำกัด 15 คัน กับ Toyota Thailand
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2022, 09:22:02 »
ถ้าจองทางเว็บ น่าจะแปลว่าช้าไปแล้วหล่ะครับ เค้ามีคนในจองไปครบเรียบร้อยหมดแล้ว

ออฟไลน์ Songrit

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2022, 10:10:45 »
สร้างมูลค่ารถ

ออฟไลน์ Fragile

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2022, 12:20:07 »
เสร็จพวกดีลเลอร์รถนำเข้าไปคุยกันหลังไมค์แล้วเอารถมาขายเก็งกำไรต่อ

ออฟไลน์ นัดวิด

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 29, 2022, 12:49:16 »
ผมก็ชอบนะ แต่ถ้าให้ต้องลุ้นอะไรขนาดนี้ ผมไปซื้อรถรุ่นที่เขาอยากขายดีกว่า ก็เข้าใจนะว่าของหายาก
แต่ดูเหมือนไม่ค่อยแคร์คนจอง เป็นผมก็ไม่ง้ออ่ะครับ

ออฟไลน์ rute

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 29, 2022, 13:04:51 »
ดีกว่าผมนะ กดจองผ่านเวปไปเหมือนกัน แต่เงียบหายไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย...555

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 29, 2022, 13:06:01 »
ถ้างานวันที่ 2 นี้ลองเข้าไปดูนะครับ ของผมทาง จนท มีถามว่าสนใจจองรถไหม อาจจะยังมีรถเหลือนะครับแถมมีจับรางวัลเป็นส่วนลดได้ด้วย
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2022, 07:04:24 »
ขนาดเครื่อง play station 5 ราคา 18,000 บาท จองหน้าเวปยังรู้ผลทันทีเลยว่าได้หรือไม่ได้
นี้รถราคาหลายร้าน แล้วทำระบบจองหน้าเวปแบบนี้ ผมว่าแย่มากครับ

ออนไลน์ Symphonic

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 30, 2022, 07:21:50 »
เงื่อนไขการจองเป็นยังไงครับ
เป็นแบบตามคิว หรือจับสลาก
หรือมีเงื่อนไขอื่น ๆ อีก
ลองดูเงื่อนไขก่อนครับ

ผมคนนอกไม่อยากวิจารณ์
ออกตัวแรงไปเดี๋ยวมีเงิบ

ออฟไลน์ pratuang

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 30, 2022, 09:27:09 »
ผมว่าเขาทำการจองไปอย่างนั้นแหละ จริงๆๆๆมีคนจองไปหมดแล้วล่วงหน้า ถ้าใครต้องการ จะต้องเสียเงินเพิ่มอีกหลายเท่า

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 30, 2022, 09:39:07 »
ผมคิดแบบนี้ครับว่า มันคือการตลาด เพื่อผลประโยชน์สูงสุดของแบรนด์เขาเป็นอันดับแรก

ต่อมาคือ highest bidder กับ Vvip  แค่สเตปนี้ คนซื้อใช้หรือคนบ้ารถที่ไม่ใช่กลุ่มที่ว่านี้ น่าจะต้องจ่ายพรีเมี่ยมเพิ่มเข้าไป ไม่ทางใดก็ทางนึง ไหนจะมีเพื่อนนาย ลูกหลานนาย บลาๆๆ

คิดง่ายๆ ขนาด HRV ยังมีข่าวหลุดมาเรื่อยๆว่าถ้าอยากได้เร็ว จะต้องมีค่าน้ำมันหล่อลื่นพิเศษ แล้วรถที่ผลิตจำกัดจำนวนแบบนี้ มันจะหลุดมาแบบง่ายๆ ??!!!

ใครจองได้แบบเข้าคิวเป๊ะๆ ไม่ต้องเสียอะไรเลย ผมว่ามันก้อเหมือนถูกหวยรางวัลที่หนึ่งนั่นแหละ ใครๆก็อยากได้

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 30, 2022, 14:05:02 »
ถ้าเหมือนตอน GR Yaris จองสำเร็จ คือ แค่เอาชื่อไปต่อคิวเฉยๆ
ได้รึเปล่าต้องลุ้นอีกที

ตอนผมจอง GR Yaris ได้ของที่ระลึก ได้รับเชิญไปอีเว้นท์ต่างๆ แต่ ก็ไม่ได้รถ

ผมว่า ถ้าอยากได้จริงๆ ไปคุยกับ เกรย์ฯ น่าจะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 30, 2022, 18:23:37 »
ถ้าอยากได้จริง ๆ ก็ให้เก็บตังค์รอไปก่อน

หรือไป BRZ แทน หรือไปรถเกรย์แทน

หรือซื้อคันอื่นไปก่อน แล้วค่อยวกกลับมาก็ได้

รถน้อยเพราะได้โควต้าน้อย

ไม่ใช่การปั่นราคา หรือการตลาดอะไรเลย

ออฟไลน์ wolfpack

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2022, 12:22:57 »
มาอัพเดทหน่อยนะครับ ผม register ไปในเวปเหมือนกัน นึกว่าจะไม่มีเหลือมาแล้ว...

เมื่อวาน Toyota โทรมาบอกว่า "ได้" ครับ ให้คอนเฟริ์มสีและรายละเอียด

แต่ผมเพิ่งเห็นว่า รุ่นที่เอาเข้ามาเป็น AT เลยขอสละสิทธิ์ไปแล้วครับ เค้าน่าจะเตรียมโทรหา waiting list ท่านถัดไปละครับ

ขอให้คุณโชคดีนะครับ