ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอะไหล่+ค่าซ่อม nissan president  (อ่าน 1696 ครั้ง)

ออฟไลน์ dragonagic

• Newbie
  • *
สอบถามอะไหล่+ค่าซ่อม nissan president
« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2022, 11:40:33 »
พอดีดูรีวิวเจ้าคันนี้มาแล้วรู้สึกว่ามันหล่อเท่เลย ส่วนตัวชอบรถซีดานยุคนั้นคันโตๆอยู่แล้วด้วย แถมราคามือสองก็ไม่แรงมาก

แต่อยากทราบค่าซ่อมบำรุงว่าหนักไหม อะไหล่หายากมั้ย และมีอู่ที่ซ่อมจบอยู่มั้ยครับ เพราะรุ่นนี้ในไทยดูมีน้อย

รบกวนผู้รู้ชี้แนะทีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PONG PONG

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามอะไหล่+ค่าซ่อม nissan president
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2022, 11:47:39 »
น่าห่วงอะไหล่ตัวถัง รุ่นนี้สยามกลการขายช่วงปี 35
และมีน้อยคันในไทยมาก ที่แน่ ๆ ตระกูลพรประภาก็ใช้เอง แต่ไม่รู้ขายทิ้งไปยัง

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

• Hero Member
Re: สอบถามอะไหล่+ค่าซ่อม nissan president
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2022, 14:13:35 »
ผมเองไม่เคยเจอ nissan president ตัวเป็นๆในไทยเลยครับ อย่างที่ญี่ปุ่นก็ไม่เคยเจอหรือสังเกตุแต่ Lexus LS ยังมีเห็นเรื่อยๆ
อะไหล่น่าจะหายากพอควร
ส่วนตัวผมชอบ Celsior LS400 LS430 มากกว่า น่าจะดูแลง่ายกว่าด้วยครับ

ออนไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2022, 16:54:59 »
รถของ คุณพรเทพ พรประภา ขายไปนานละ

20 ปีก่อน เจอรถของในหลวงรัชการที่ 9 มาซ่อมที่ บางนา กม.22 ครับ

อะไหล่ เชื่อว่า ไม่เหลือ ทีนี้ ต้องลองดูว่า ทาง กม.22 จะยอมสั่งนำเข้าให้หรือไม่ และ ที่สำคัญ ทางญี่ปุ่น ยังมีอะไหล่อยู่หรือไม่ เพราะหมดอายุที่จะต้องเก็บอะไหล่แล้ว

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2022, 00:33:17 »
รถบ้านเรามีน้อยครับ แต่ยัง(น่าจะ)เยอะกว่า century อะไหล่หาบ้านเราคงเหนื่อย แต่สั่งตรงร้านอะไหล่ในยุ่นเลยสบายๆ แต่ก็แพงหน่อยครับ

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2022, 06:36:22 »
อะไหล่น่าจะยากทั้งเครื่องและตัวถังเลยครับ

เอาจริงๆ ขนาด z ผม อะไหล่เยอะๆ ยังรู้สึกหาช่างซ่อมยากกว่าแบรนด์อื่นอยู่นะ

ถ้าแนะนำ ผ่านก่อนดีกว่าครับ
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2022, 10:23:14 »
ในซอยบ้านเก่าที่เคยอยู่ มีอยู่คันนึง ผมไม่แน่ใจว่ารุ่นเดียวกับ จขกท หรือเปล่า แต่รถน่าจะเก่า อายุมากเลย เรื่องการหาอะไหล่ น่าจะมีปัญหาอยู่บ้างนะครับ