ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามท่านที่ใช้ Lexus RX200t ครับ หลัง 5 ปีเจอปัญหาอะไรมั้ยครับ  (อ่าน 3647 ครั้ง)

ออฟไลน์ allenby

• Newbie
  • *
พอดีใช้รุ่นที่ MC เป็น RX300 อยู่ครับ แต่กำลังจะหมดสัญญาลีสซิ่งแล้ว
ไม่รู้ว่าจะขายเปลี่ยนใหม่หรือซื้อเก็บไว้ใช้ต่อดีครับ

รถใช้ค่อนข้างน้อยครับ แฟนใช้รับส่งลูก-จ่ายตลาด ใช้วิ่งตจว.บ้าง เฉลี่ยปีนึงวิ่ง 6000-7000 km

ส่วนตัวก็ยังรู้สึกค่อนข้างชอบตัวนี้อยู่ครับ แต่เห็นว่าศูนย์ Lexus ก็ไม่ได้ดีแบบเมื่อก่อนแล้ว แล้วรุ่นใหม่ๆมันก็ดูมีลูกเล่นที่น่าจะเสียจุกจิกได้ค่อนข้างเยอะ

คิดว่าถ้ามีปัญหามันน่าจะเหมือนๆรุ่น 200t ท่านใดใช้มานานๆแล้วเป็นยังไง รบกวนแนะนำทีครับ

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
RX200t-300 รุ่นนี้ยังไม่เคยได้ยินปัญหานะครับ ถ้ายังใช้ดีเเนะนำเก็บไว้ใช้ก่อนดีกว่าครับ
เพราะรุ่นใหม่มาปลายปีนี่ก็จริง เเต่คิวส่งรถปาไปปลายปี 2566เเล้วครับ
รอถ้ารุ่นใหม่มาเเล้วมีรีวิวน่าจะทราบถึงข้อดี ข้อเสีย ปัญหาต่างๆได้ครับ น่าจะตัดสินใจได้ง่ายขึ้นครับ
เเต่จากเครื่องยนต์หรือออฟชั่นใน Rxใหม่ที่เหมือนกับ NX450h+ ที่เปิดตัวมาปีที่เเล้ว
ตอนนี้ยังไม่มีปัญหานะครับ

ออฟไลน์ Jazz Cool

• Jr. Member
  • **
เพิ่งจะครบ 5 ปีมาได้เกือบ 2 เดือน วิ่งไป 67,000 กิโล ยังไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แต่รู้สึกคอพวกมาลัยมีเสียงนิดหน่อย เคยเป็นทีนึงตอนอยู่ในประกัน รู้สึกจะเปลี่ยนแรคไปครับตอนนั้น แต่ตอนนี้ที่ดังไม่ได้ดังตลอดเลยผ่านๆไปครับ อย่างอื่นไม่มีปัญหาอะไรเลย ยังคงใช้ดีเเละคิดว่าจะใช้ต่อไปอีกระยะหนึ่งครับ และที่สำคัญคือตอนนี้ยังไม่มีรถอะไรที่คิดว่าจะมาแทนได้ครับ RX ตัวใหม่ก็น่าสนใจแต่ผมเป็นคนชอบซื้อรถหลังจากเห็นออกวิ่งบนถนนเเล้วอย่างน้อย 1 ปี ขอดูท่าทีก่อนว่าดีจริงมั้ย

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
แหม รถไม่ใช่ระเบิดเวลานะครับ ที่เมื่อครบ 5 ปี มันจะต้องพัง

ส่วนตัวไม่เคยใช้ Lexus นะ แต่ถ้ารถใช้น้อย วิ่งน้อย และปัจจุบันก็ยังไม่มีอะไรเสีย เพียงแต่อายุมันได้ 5 ปี มันใช้ได้ปรกติก็ใช้ต่อให้คุ้มกับที่ผ่อนมาดีกว่า

อย่าไปกังวล เสียงลือเสียงเล่าอ้าง ถ้ามันเสีย มันพัง ค่อยขายซะตอนนั้นก็ยังได้ รถยังใช้ดี อย่าไปขายให้ขาดทุนเลย

ออฟไลน์ allenby

• Newbie
  • *
แหม รถไม่ใช่ระเบิดเวลานะครับ ที่เมื่อครบ 5 ปี มันจะต้องพัง

ส่วนตัวไม่เคยใช้ Lexus นะ แต่ถ้ารถใช้น้อย วิ่งน้อย และปัจจุบันก็ยังไม่มีอะไรเสีย เพียงแต่อายุมันได้ 5 ปี มันใช้ได้ปรกติก็ใช้ต่อให้คุ้มกับที่ผ่อนมาดีกว่า

อย่าไปกังวล เสียงลือเสียงเล่าอ้าง ถ้ามันเสีย มันพัง ค่อยขายซะตอนนั้นก็ยังได้ รถยังใช้ดี อย่าไปขายให้ขาดทุนเลย

อ่า จัดลีสซิ่งเลยต้องจ่ายบอลลูนก้อนสุดท้ายถึงจะได้รถมาครับ เลยต้องคิดว่าจะขายแล้วหักบอลลูนไปดาวน์คันใหม่เลยหรือจะจ่ายเงินแล้วเก็บคันนี้ไว้

ออฟไลน์ apinui

อ่า จัดลีสซิ่งเลยต้องจ่ายบอลลูนก้อนสุดท้ายถึงจะได้รถมาครับ เลยต้องคิดว่าจะขายแล้วหักบอลลูนไปดาวน์คันใหม่เลยหรือจะจ่ายเงินแล้วเก็บคันนี้ไว้

อ๋อ ... ถ้าเคสบอลลูน คุ้มสุดก็ต้องขายดาวออกคันใหม่แหละครับ 5555

ออฟไลน์ axister

ของผมเบาะท้ายมีเอี๊ยบอ๊าดตอนปีที่ 3 ครับ เข้าศูนย์ไม่หายแต่พาไปอู่หาย เค้าบอกเกี่ยวกับตัวฝาถังน้ำมันอะไรซักอย่าง ซ่อมไป 2-3พัน

ถ้าใช้น้อยเก็บไว้ใช้เองก่อนดีกว่าครับ ตอนนี้มันไม่มีรถอะไรน่าซื้อเท่าไหร่ ปี 24-25 ตลาดรถน่าจะคึกคักกว่านี้ ปีที่ผ่านมาเศรษฐกิจมันไม่ค่อยดี ยิ่ง toyota เองโดนรถ bev disrupt แผนพัฒนาถูกเบรคเยอะ รถหลายๆรุ่นลากขายไปอีก

นอกจากจะเปลี่ยนเป็น rx ใหม่ก็น่าอยู่ครับ สดใหม่ดี

ออฟไลน์ GoatGoat

จากที่ผมใช้ IS250 มา รถอายุ 10 ปี++ ผมว่าคุณภาพการประกอบ ความเงียบ ยังดีดีกว่าเยอรมันป้ายแดงที่เพิ่งซื้อเลยครับ
ยิ่งเครื่อง 200t ไม่ใช้ Hybrid ถ้ายังใช้ดี ขายต่อเจ็บเยอะ ผมใช้ต่อดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Poppuppop

• Jr. Member
  • **
ปีนี้ปีที่ 7 มั้ง 96000 ไฟเครื่องโช เอาเข้าศูนย์ ทำcalibrate ใหม่ วิ่งดีกว่าเดิม อย่างอื่นไม่มีปัญหา เปลี่ยนผ้าเบรค 2 คู่หน้า 6,000 เติมน้ำมันไหว เป็นรถที่ดีเลย ไม่เคยจุกจิก

ออฟไลน์ ho-mannie

Lexus ทึกทนครับ  ดูอย่าง is250 ซิ 10ปี+ ยังทึกทนกันอยู่เลย