ผู้เขียน หัวข้อ: (สอบถามนอกเรื่อง) รอบเกาะอยุธยาน้ำท่วมหรือไม่ครับ  (อ่าน 1566 ครั้ง)

ออฟไลน์ The_Wizard

• Full Member
ขอสอบถามนอกเรื่องนืดครับ พรุ่งนี้ว่าจะขับรถพาแม่ไปไหว้พระ หาอะไรทาน และชมเมืองเก่าที่อยุธยา ไม่ทราบว่าน้ำท่วมหรือไม่ ทั้งในเกาะอยุธยาและระหว่างทาง (เดินทางจากกรุงเทพฯ) เผื่อมีเพื่อนสมาชิกอยู่ในพื้นที่ หรือเพิ่งไปมา.. ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ponthakorn

• Sr. Member
 ตัวเมืองไม่ท่วมครับ ถนนสายเอเชียไปได้ไม่น้ำเลย ส่วนถนนสายเก่าบางปะอินไปอยุธยาเลยช่วงพระราชวังบางปะอินมีน้ำท่วมสองข้างทางแต่ไม่ถ่วมถนนครับ พูดแล้วก็สงสารคนที่น้ำท่วมเป็นเดือนนะครับลำบากมาก

ออฟไลน์ tleema

• Full Member
เกาะเมืองกั้นแน่นหนา แต่ถ้ามาทานกุ้งแม่นำ้ร้านแถวบางไทร เช็คดีๆๆก่อนนะครับ

บ้านแฟนผมท่วมตั้งแต่ต้นกันยา มาเร็วกว่าทุกปี จนตอนนี้ ก็ยังค่อยๆๆลง ถนนไปมาได้แทบทุกเส้น