ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้!! น้ำมันปรับราคาลง กลุ่มเบนซิน / กลุ่มดีเซล เท่าเดิม ครับ  (อ่าน 2020 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ I'm Ti

• Sr. Member
  • Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
ไปทำงานจะได้โลละ 2 บาทซักที  ;D

ออฟไลน์ bravo

ก่อนจะประกาศปรับราคา ผมคาดว่าน่าจะลดลง 80 สต.
เพราะค่าการตลาด
G95 3.73 บาท
E20 3.97 บาท

แต่...ลดลงแค่ 40 สต. เอง  :( :( :(

ออฟไลน์ Floppy-T

ก่อนจะประกาศปรับราคา ผมคาดว่าน่าจะลดลง 80 สต.
เพราะค่าการตลาด
G95 3.73 บาท
E20 3.97 บาท

แต่...ลดลงแค่ 40 สต. เอง  :( :( :(

น้ำมันสิงคโปร์สัปดาห์ก่อนลงไปเกือบ 10 เหรียญ
พี่ไทยลง 0.40 บาท  :'(

ออนไลน์ MyName

• I'm............................
ลงทีเหมือนกลัวกำไรกระเด็น เห้อมมมม
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
ให้โอกาสอีกวัน  :-\
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ panupong508

ดีเซลลงมาบ้างก็ได้นะครับ ค่าขนส่ง ต้นทุนสูงกว่าเดิมเยอะเลย

ออฟไลน์ SM.

น่าจะต้องลดต่ออีกซักรอบนะ ราคาตลาดโลกลงแล้ว

ออฟไลน์ bravo

น่าจะต้องลดต่ออีกซักรอบนะ ราคาตลาดโลกลงแล้ว

ค่าการตลาดวันนี้ 22 พ.ย.
G95 3.44 บาท
E20 3.66 บาท
พรุ่งนี้ควรจะลดราคาอีกรอบครับ
แต่...ก็อาจจะผิดหวัง ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Koong

ไม่รู้จะเอาเปรียบผู้บริโภคไปถึงไหน 

ราคาน้ำมันดิบไม่ถึง 80 เหรียญแล้ว  เงินบาทก็แข็งค่ามา 2 บาทกว่า

เทียบกับก่อนหน้า ต้องลงลิตรละบาท ยังน่าเกลียดเลย นี่ลง 40 สต ....ใครทำอะไรได้บ้าง

ออนไลน์ Nuiiii

• Jr. Member
  • **

ค่าการตลาดวันนี้ 22 พ.ย.
G95 3.44 บาท
E20 3.66 บาท
พรุ่งนี้ควรจะลดราคาอีกรอบครับ
แต่...ก็อาจจะผิดหวัง ก็ได้ครับ

อาจจะไม่ลดก็ได้ ไปชดเชยค่าการตลาดดีเซล
ดีเซล 2.0984 บาท

ออฟไลน์ I-PULSE

ดีเซลลงมาบ้างก็ได้นะครับ ค่าขนส่ง ต้นทุนสูงกว่าเดิมเยอะเลย
ลงไม่ได้ครับ ภาษียังลดให้อยู่ครับ และกองทุนยังอุดหนุนอยู่ 0.4 บาท จะให้เอาตรงใหนมาลดครับ