ผู้เขียน หัวข้อ: NEW RAPTOR เครื่องดีเซล จะมาไหม ? จะมาเมื่อไหร่? พอจะมีข่าวไหมครับ  (อ่าน 2859 ครั้ง)

ออฟไลน์ stm

• Sr. Member
อยากได้สักคัน แต่ขอเครื่องดีเซลครับ เน้นช่วงล่างดี ไม่เน้นแรงมาก ขับได้ทุกวันแบบประหยัดหน่อย

ออฟไลน์ demo2

มีข่าวแต่ดีเซล 3.0 6สูบ ทดลองวิ่งใน everest แต่ไม่รู้จะขายในไทยไหม และไม่รู้จะลงใน raptor ไหม ยังไม่มีคอนเฟิร์มครับ

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
คิดว่า ตัวเก่าบางดีลเลอร์น่าจะยังเหลือนะครับ ลองหาดู

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

V6 ดีเซล ที่วิ่งทดสอบ(TC) เป็น Everest น่าจะเป็นตัวผลิตส่งออกออสซี่

Ranger Raptor V6 ดีเซล ในไทยคิดว่า ไม่มีขายครับ เพราะเหมือนไม่มีความจำเป็นที่ต้องทำ 2 เครื่องยนต์เลย

ออฟไลน์ H3T

Raptor 2.0 Bi turbo ไตรมาส 3 เจอกัน ทั้งพวงมาลัยขวาและซ้าย

โดยเฉพาะในหลายประเทศที่ยังไม่ขาย Raptor เพราะต้องการดีเซล

ออฟไลน์ stm

Raptor 2.0 Bi turbo ไตรมาส 3 เจอกัน ทั้งพวงมาลัยขวาและซ้าย

โดยเฉพาะในหลายประเทศที่ยังไม่ขาย Raptor เพราะต้องการดีเซล
ขอให้เป็นจริงทีเถิด  ขอบคุณครับ :-*

ออฟไลน์ stm

คิดว่า ตัวเก่าบางดีลเลอร์น่าจะยังเหลือนะครับ ลองหาดู
ชอบโฉมใหม่มากกว่าครับ ตัวเก่ามือสองมีเพียบราคาจับต้องได้แต่มันไม่ว้าว :-X :-X

ออฟไลน์ Altima

ขอถามหน่อยครับ ทำไมถึงอยากได้ดีเซล 2.0

สำหรับผม มันอืดมากเวลาเอามาใส่ตัว Raptor ทั้งหนักกว่าปกติ ทั้งหน้ายางกว้างกว่าเดิม ประหยัดก็ไม่ได้ประหยัดเลย กินพอพอกับ 3.0 V6 ดีเซลที่อยู่ใน XLT/Sport/Wildtrak โฉมออส

ราคาก็ไม่ได้ถูกเลย ถ้าถูกกว่า 300,000 ก็ว่าไปอย่าง แต่นี่น่าจะขายราคาเท่ากัน หรือไม่ก็ต่างไม่ถึง 1 แสน แต่ได้เครื่องที่แรงม้าหายไปเกือบ 200!!ตัว แล้วประหยัดกว่าแค่ 20% มั้ง...

ออฟไลน์ McCLoY

• Newbie
  • *
มาแน่นนอนครับ ผมอยู่ในกลุ่มแรพเตอร์ในไลน์ เป็นเครื่อง 2.0 biturbo แต่ท่อเป็นท่อเดียว เห็นว่าไม่มีปรับเทียงท่อ กับลดออฟชั่นลงนิดหน่อย

ออฟไลน์ SM.

เคยได้ยินว่า ถ้ากระแสดีๆ ทาง Ford ก็ยินดีที่จะทำตลาดนะครับ

ออฟไลน์ EVA01

ขอถามหน่อยครับ ทำไมถึงอยากได้ดีเซล 2.0

สำหรับผม มันอืดมากเวลาเอามาใส่ตัว Raptor ทั้งหนักกว่าปกติ ทั้งหน้ายางกว้างกว่าเดิม ประหยัดก็ไม่ได้ประหยัดเลย กินพอพอกับ 3.0 V6 ดีเซลที่อยู่ใน XLT/Sport/Wildtrak โฉมออส

ราคาก็ไม่ได้ถูกเลย ถ้าถูกกว่า 300,000 ก็ว่าไปอย่าง แต่นี่น่าจะขายราคาเท่ากัน หรือไม่ก็ต่างไม่ถึง 1 แสน แต่ได้เครื่องที่แรงม้าหายไปเกือบ 200!!ตัว แล้วประหยัดกว่าแค่ 20% มั้ง...

นั่นสิครับ ไม่เข้าใจเหมือนกัน เหมือนคนไทยกลัวเบนซินอวยดีเซลยังไงก็ไม่รู้

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น

กลัวกินน้ำมันเยอะครับ ส่วนตัวตอนแรกจะจองก่อนเปิดตัว แต่พอมาคิดอีกที รถไซด์นี้ น้ำหนักขนาดนี้ เบนซินคงซดมากๆ เลยรอ เผื่อขาย ดีเซล V6 3.0 ครับ แต่ก็ไม่ได้หวังมาก เพราะ รู้ว่าตัวที่ขายอยู่ออฟชั่นเต็มขนาดนี้ ถ้าเป็นดีเซล ออฟชั่นเต็มๆ ไม่ได้

นั่นสิครับ ไม่เข้าใจเหมือนกัน เหมือนคนไทยกลัวเบนซินอวยดีเซลยังไงก็ไม่รู้
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ stm

อืมม...น่าคิดครับ ถ้าราคาใกล้เคียงกัน ผมก็เห็นตามท่านว่ามา