ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้มีประสบการณ์ ใช้ยาง continental ultracontact UC6 SUV ครับ  (อ่าน 1197 ครั้ง)

ออฟไลน์ Deaw

• Hero Member
กำลังจะเปลี่ยนยาง
เล็ง Conti UC6 SUV ไว้
size 235/60r18
ใครมีประสบการณ์การใช้บ้าง รบกวนแชร์หน่อยครับ

ออฟไลน์ shando

Re: สอบถามผู้มีประสบการณ์ ใช้ยาง continental ultracontact UC6 SUV ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2022, 13:40:19 »
ใช้มาประมาณ4เดือนครับ ใส่ในcx5ขอบ17

เท่าที่ใช้มาก็นุ่มดี เงียบกลางๆ รีดน้ำดีหน้าฝนขับสบาย ขับทางตรงเร็วๆ120++ไม่มีปัญหา ไม่เคยลองสาดโค้งหนักๆเลยตอบไม่ได้ว่าย้วยมั้ย โดยนรวมถือว่าดีเทียบกับราคา

ข้อเสียคือยางมันดูอ้วนๆ บวมๆไม่ค่อยสวยเท่าไหร่

ออฟไลน์ seeker

Re: สอบถามผู้มีประสบการณ์ ใช้ยาง continental ultracontact UC6 SUV ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2022, 09:06:34 »
ใช้มาประมาณ4เดือนครับ ใส่ในcx5ขอบ17

เท่าที่ใช้มาก็นุ่มดี เงียบกลางๆ รีดน้ำดีหน้าฝนขับสบาย ขับทางตรงเร็วๆ120++ไม่มีปัญหา ไม่เคยลองสาดโค้งหนักๆเลยตอบไม่ได้ว่าย้วยมั้ย โดยนรวมถือว่าดีเทียบกับราคา

ข้อเสียคือยางมันดูอ้วนๆ บวมๆไม่ค่อยสวยเท่าไหร่

ยางมี่ได้ made in ที่ไหนครับ

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2022, 18:19:04 »

ยางมี่ได้ made in ที่ไหนครับ

Thailandครับ