ผู้เขียน หัวข้อ: การทำใบจองรถออนไลน์  (อ่าน 1127 ครั้ง)

ออนไลน์ classicpong

• Newbie
  • *
การทำใบจองรถออนไลน์
« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2022, 18:47:25 »
รบกวนสอบถามข้อมูลพี่ๆสมาชิกหน่อยครับว่ามีใครเคยทำใบจองออนไลน์บ้างแบบที้ไม่ได้ไปทำที่โชว์รูม มีวิธีการจองและต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับ

ออนไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

• Hero Member
Re: การทำใบจองรถออนไลน์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2022, 19:50:27 »
เคยทางไลน์กับเซลที่สนิทกันเอกสารใช้เหมือนจองที่ศูนย์ อาจขอบัตรประชาชนไป โอนเข้าเงิน บช ศูนย์เซลถ่ายรูปใบจองให้เราไว้
จริงๆมันก็ไม่น่าจัต่างจากจองที่ศูนย์นะครับ แค่เราไม่ได้ ใบจองถือกลับบ้านมาด้วย

เน้นว่าโอนเข้า บช ศูนย์นะครับ เกิดอะไรผิดพลาดยังตามกันง่ายกว่า

ออฟไลน์ Push in Boost

• Full Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2022, 20:49:14 »
เคยทางไลน์กับเซลที่สนิทกันเอกสารใช้เหมือนจองที่ศูนย์ อาจขอบัตรประชาชนไป โอนเข้าเงิน บช ศูนย์เซลถ่ายรูปใบจองให้เราไว้
จริงๆมันก็ไม่น่าจัต่างจากจองที่ศูนย์นะครับ แค่เราไม่ได้ ใบจองถือกลับบ้านมาด้วย

เน้นว่าโอนเข้า บช ศูนย์นะครับ เกิดอะไรผิดพลาดยังตามกันง่ายกว่า

ตามท่านนี้ครับ
ถ้าโอเครกับข้อเสนอ
ให้เขาถ่ายรูป ใบจองมาให้ดูก่อน ประทับตราบริษัท มีเลขใบจอง และขอเขาคุยกับผจก ฝ่ายขายเขาก่อน
ตอนโอนเงิน ก็ remark เลขที่ใบจองด้วย

ออนไลน์ classicpong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2022, 21:38:42 »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากๆครับ -/\-