ผู้เขียน หัวข้อ: จาน hub 2ชิ้น กับ ความสูงที่ ลดลงเทื่ิเทียบกับจานเก่าติดรถ  (อ่าน 915 ครั้ง)

ออฟไลน์ wodpee69

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

จากทู้ เรื่องเบรค ขยายจาก 293 ไป 330 ครั้งที่แล่ว ปัญหา คือความสูงของ hub กับต่ำแหน่ง ตามลูบที่ ทำ H สีแดงไว้ครับ
คือตอนนี้ คือ จาน 2 ชิ้นผม มันต่ำกว่า จานติดรถแน่ๆ ปัญหาที่จะเกิดเนี่ย ที่ต้องเจอ คือ ออฟเซตของล้อเราแก้โดยลอง สเปนเซอร์ ได้ใช่ไมเพราะ ตัวจานมันจะหุบเข้าไปกว่าเดิม..?

2 รบกวนช่วยนึกปัญหาหน่อยครับทกำลังชั่งใจ

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
เห็นที่เขาทำเบรคซิ่งกัน ถ้าหุบไปเขาก็จะรองสเปเซอร์ออกมากันอยู่ครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
ผมเป็นคนใส่ล้อแต่ง (ถ้ารถคันใช้ประจำ จะเปลี่ยนล้อทุกคัน)

สิ่งแรกที่ผมพึงจะนึกถึง เวลา เปลี่ยนล้อ คือ จะเปลี่ยนเบรคด้วยไหม

ถ้าเปลี่ยน ผมจะต้องไปฟิตติ่งของเบรคก่อน ไม่ว่าจะเฉพาะจานขยาย หรือ จานพร้อมปั้ม เพราะถ้ามันไม่จบตรงนี้ แม็กที่ใส่มา มันอาจจะลามไปเป็นไม่จบ ต้องขายแม็ก ซื้อใหม่ยกชุดเลยทีเดียว

ส่วนมาก ร้านเขาจะทำหุบไว้ให้นิดนึง เพราะเผื่อว่าลูกค้าไปเปลี่ยนปั้มต่อ มันจะไม่พ่นก้านแม็กเอาครับ แต่รองสเปเซอร์เอาได้ ถ้าอยากให้มันออกมา