ผู้เขียน หัวข้อ: >>>>> ถ้ามีคนบอกว่า March คือ Mini !? >>>>>  (อ่าน 9449 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
>>>>> ถ้ามีคนบอกว่า March คือ Mini !? >>>>>
« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 22:08:58 »
เป็นเรื่อง ไม่เป็นเรื่องน่ะครับ ของเพื่อนผม ที่ไม่สันทัดเรื่องรถมากนักน่ะครับ  

เรื่องมีอยู่ว่า ไปทำงานด้วยกัน แล้วมีเจ้ามาร์ชสีเขียวป้ายแดงผ่านไป  มันบอก โอ้ว นี่มัน มินิ นี่!!!  ใช้ได้เหมือนกันนี่หว่า

ผมก็ ใช้เวลาคิดคำพูดประมาณวิหนึ่ง แล้วบอกไปว่า  เอิ่ม...นี่มันนิสสัน มาร์ช (ล้อเป็นกระทะด้วย) เมิงป็นมินิเลยเรอะ!!  มันก็  แหะๆ  ตามประสา =_="

พอผมเดินผ่าน ดูๆ ไป  ก็เออหว่ะ..คล้ายมินิจริงด้วย  ยิ่งเมื่อกี๊เห็นกระทู้ mini countryman นี่ ด้านหน้ายิ่งเหมือนไปอีก

พี่ๆ ว่า อย่างงี้ คนใช้มาร์ชควรจะดีใจ...หรือคนใช้มินิ ควรจะเสียใจ ดีล่ะครับ?  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2010, 22:11:03 โดย ohmmyPP »
JC TU #54

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
Re: >>>>> ถ้ามีคนบอกว่า March คือ Mini !? >>>>>
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 22:21:45 »
ไม่ต้องเสียใจ หรือดีใจ มันเป็นความเข้าใจผิดของคน

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
Re: >>>>> ถ้ามีคนบอกว่า March คือ Mini !? >>>>>
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 22:23:14 »
ผมว่า Suzuki Swift ยังดูเหมือนกว่าอีกนะ บางคันก็แต่งซะหยั่งกะเป็นมินิจริงๆไปแล้ว มีเส้นคาด+หลังคาดำ ต่างๆนานา

ผมเคยเจอรุนแรงกว่านั้นอีกครับ เพื่อนผมนั่งรถไปกับผม มันเห็น VW Scirocco สีเขียวอยู่ข้างหน้าแต่พูดว่า "มาสด้า 2 สีเขียวสวยดีอ่ะแก !!!" ผมก็แบบว่า.......เออะ รูปทรงไม่ได้เหมือนกันเล้ยยยย- -"

คนใช้มินิคงไม่เสียใจหรอกครับ (ผมก็ไม่เสียใจ 555+) แต่ถ้าขับมินิแล้วคนทักว่าเป็นนิสสัน มาร์ชคงเสียใจมากกว่า

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 22:28:21 »
ไม่เป็นไรครับผมขับ เอเวอเรส ยังมีคนทักว่าขับ Land Rover เลย ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 22:42:05 »
ผมว่า Suzuki Swift ยังดูเหมือนกว่าอีกนะ บางคันก็แต่งซะหยั่งกะเป็นมินิจริงๆไปแล้ว มีเส้นคาด+หลังคาดำ ต่างๆนานา

2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ chai99

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 23:37:03 »

ผมเคยเจอรุนแรงกว่านั้นอีกครับ เพื่อนผมนั่งรถไปกับผม มันเห็น VW Scirocco สีเขียวอยู่ข้างหน้าแต่พูดว่า "มาสด้า 2 สีเขียวสวยดีอ่ะแก !!!" ผมก็แบบว่า.......เออะ รูปทรงไม่ได้เหมือนกันเล้ยยยย- -"

คนใช้มินิคงไม่เสียใจหรอกครับ (ผมก็ไม่เสียใจ 555+) แต่ถ้าขับมินิแล้วคนทักว่าเป็นนิสสัน มาร์ชคงเสียใจมากกว่า

เห็นด้วยครับ กับSuzuki Swift เคยเจอคนแต่ง เหมือนมาก สวยๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 23:39:13 »
นิดหน่อยครับ แต่ผมยังคงมองมันเป็นแอสตั้นนะ -_-

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 23:41:24 »
นึกย่อนไปในสมัยที่ March ยังอยู่ห่างไกลจากวันเปิดตัวไปถึง 2 ปี

คนที่ได้เห็นโฉม จำนวนไม่น้อย ต่างพากันพูดว่า คล้าย MINI

ผมไม่แปลกใจแล้วละครับ ถ้าวันนี้ คนจำนวนมาก ที่ไม่รู้เรื่องรถ จะมองเห็นเป็นเช่นนั้น

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 00:35:12 »
แบบนี้ ต้องลองถอยรุ่นล่างสุดมาขับชิวๆ ซักคัน
เผื่อจะมีคนมองเราว่าขับมินิ  ;D

ส่วนตัว บางทีมองแล้ว ก็คล้ายมินิ หรือไม่ก็ คล้ายแอสตั้นมาติน
ก็ชอบ March มากเหมือนกัน ก็เลยพาลมาช่วยเชียร์ L02B ใหญ่เลย

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 01:54:51 »
ขอนำภาพจากกระทู้ Chariot Factory ตอนเก่าๆมาให้ชมครับ ผมเคยรีทัช มาร์ช+สวิฟต์ไปแล้ว

ผลออกมาเป็น

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 03:46:46 »

เห็นด้วยครับ กับSuzuki Swift เคยเจอคนแต่ง เหมือนมาก สวยๆ

ผมก็ว่า swift เหมือนกว่านะ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 06:54:21 »
นึกย้อนไปสัก 8 ปี
ตอน โตโยต้า วิช เปิดตัวใหม่ใหม่ ตลาด Mid-size MPV กำลังร้อนแรง
พร้อมพร้อมกับ Honda ที่ยอดขาย Jazz รุ่นแรกดังเปรี้ยงปร้างถล่มทลาย