ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้รถหรูแล้วควรแต่งตัวให้สมฐานะมิฉะนั้นจะถูกนำไปทำเป็นข่าวทีวีนะครับ  (อ่าน 4000 ครั้ง)

ออฟไลน์ solo

• Sr. Member

ออฟไลน์ SpeedC

• Full Member
ข่าวไร้สาระแต่ถูกใจคนไทย

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

• Hero Member
Wrap รถแบบนี้ จริงๆมันผิดกฏหมายรึเปล่านะ

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

ข่าวไร้สาระแต่ถูกใจคนไทย

หลังๆมานี่ข่าวมีแต่เอามาจาก TikTok คือสงสัยมากเลยว่า สาระหาไม่ได้ทำไมคนชอบจัง คลิปวนไปมา บางคลิปตามแฟน ตามผัว คือไร้สาระมาก

ออฟไลน์ whoami

เทรนด์ประธานบริษัทปลอมตัวเป็นคนจนครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
พาดหัวก็เกินไป แต่งตัวสบาย ๆ กลายเป็นซอมซ่อซะงั้น เสื้อผ้าแกก็สะอาดดี บ้าหรือเปล่า

แต่เทรนด์ยีนส์ขาดยังใส่ได้อยู่นะ ผมใส่บ่อยเลย 5555

ออฟไลน์ GT3

i8 นี่ธรรมดามาก มือ 2 ราคา 5 ล้านกว่าบาท

แต่คนที่ไม่ค่อยตามเรื่องรถ มักจะคิดว่าเป็นพวก supercar เพราะออกแบบมาล้ำ กับมีประตูปีกนก

ออฟไลน์ sukhontha

เพื่อนผม ธุรกิจเป็นพันล้าน  ก็แต่งตัวแบบนี้เหมือนกัน  กางเกงขาสั้นตัวเดียว  เสื้อยืดพาดบ่าตัวหนึ่ง...แต่รถใช้แมงกะไซด์เก่าๆ เป็นหลัก

ผมเห็นว่าปกติ   มีทั่วไปครับ

ออนไลน์ apinui

คือ คุณลุงคนนี้เค้าไม่ใช่ลุงจนๆนะครับ ในข่าวก็บอกอยู่ว่า ทำธุรกิจเราเหมาก่อสร้าง และมีเป็นเจ้าของร้านขายอุปกรณ์ไฟฟ้า

เค้าเป็นถึงเจ้าของกิจการนะครับ ไม่ใช้ลูกจ้าง

รวยอยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2022, 19:18:36 โดย apinui »

ออฟไลน์ S6

ข่าวที่นำเสนอตอนนี้ไร้สาระ และมันก็เป็นหลายช่อง หลายเวลา ไม่ได้เชิงสร้างสรรค์ เป็นสื่อของสังคมแท้ๆ
ข่าวด้านสร้างสรรค์มันขายไม่ได้ สรุปข่าวเพื่อธุรกิจ

ออฟไลน์ TeslaX

ต่างจังหวัดแบบพูดตรงๆ แต่งตัวแบบบ้านนอก รองเท้าแตะคีบ แต่พกเงินติดตัวเป็นล้านๆ ก็เจอมาละ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

เดี๋ยวนี้สังคมขับเคลื่อนด้วยโซเชียลครับ
ลุงแกอาจเป็นคนที่ใส่ใจเรื่องรถแต่ไม่ได้สนใจเรื่องการแต่งตัวเฉยๆ
เอาจริงๆลุงแกก็ไม่ได้ทำอะไรผิด(ถ้าไม่ได้จะทำ Content อะนพ) แต่สำนักข่าวไปทำข่าวทำไมมากกว่า...

ออฟไลน์ Sacrifice

ไม่แปลก นายผมบางทีรีบๆ มาดูงานด่วน มาแบบชุดนอน เสื้อยืด กางเกงบอล ลงมาจาก benz sprinter ไม่รู้จักนี่นึกว่าลุงล้างรถ

คนขับรถยังใส่เครื่องแบบบริษัท ยังดูดีกว่าเลย

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
เพราะผมเองก็ชอบแต่งตัวแบบนี้ เมียเลยบอกว่าไม่ควรมีรถหรู

โชคดีเราไม่มีตังค์ก็เลยไม่มีความเสี่ยงนี้อยู่ดี  :-X :-X
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ CJ.

จริงๆ ผมมองว่าการแต่งตัว จะแต่งอย่างไรก็ได้นะ ถ้าเราขับรถราคาหลายล้านบาท แต่จะไปตลาดเท่านั้น ชุดนอน หรืออยู่บ้านก็ไม่เห็นจะน่าเกลียด จึงมีคำว่ากาลเทศะไงครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ shipcake

สีสะท้อนแสงแบบนี้ ไม่โดนตำรวจเรียกหรอ

ออฟไลน์ spn

บางทีทำข่าว ก็พาดหัวเกินไป ทำกันเป็นเรื่องเป็นราว
จะขับรถแบบไหน ก็แต่งตัวให้เหมาะตามโอกาสได้

แต่ผมก็เคยขับกระบะตอนเดียวไปงาน แต่งตัวดีๆ มีน้องทักว่าพี่แต่งตัวไม่สมกับรถเลย 55+
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ Devil13

อ่านข่าวดูแล้ว รถคันนี้ลูกสาวซื้อให้ครับ แกไม่ได้ซื้อเอง
เพื่อนผมขับ BMW Benz ยังใส่กางเกงยืนเก่าๆก็เยอะครับ
คนบางคน ไม่ชอบอวดเพราะกลัวภัยครับ โดนแทงตายเพราะทองแค่ 1บาท มาหลายคนแล้ว

ออฟไลน์ REX

ดูแล้ว แกเป็นคนประหยัด รวย สมถะ อยู่เดิมนะ
แต่แกคงไม่ซื้อ i8 มาขับเองหรอก
พอลูกสาวซื้อ i8 มาให้
บุคคลิกรถมันเลย ขัดแย้งกับบุคคลิกเดิมที่ไม่เปลี่ยนแปลงตามรถ นั่นแหละ

ออฟไลน์ SM.

ทำเอาคอนเทนต์หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ eakapan

• Jr. Member
  • **
ไม่เกี่ยวหรอกมั้งครับ เค้าจะมองเรายังไง คงไปบังคับไม่ได้หรอก

ผมขับ bmw ป้ายแดงไปหาลูกค้า วนหาที่จอด เปิดกระจกถาม คุณ รปภ. แกยังคิดว่าผมเป็นคนขับรถเลย ว่าวอิสานใส่ ผมนี่ ห๊ะ พี่ว่าอะไรนะครับ หมดกัน ไหนใครบอกขับรถหรูแล้วจะดูดี ต้องเปลี่ยนไปเกาหลีทำหน้าแทนละมั้ง 555
Subaru 1.8 GR / Subaru Legacy BC
Honda Jazz GE / Nissan Frontier ZD30
Honda CRV Gen4 / BMW 3GT
Suzuki Swift GLX-Navi / Mini Cooper S F56 Paddy
BMW E36 / Mini Cooper S F55
VW Golf MK3 Cabriolet / BYD Dolphin Extended Range

ออฟไลน์ Fly to dream

ข่าวปัญญาอ่อนแบบนี้คนไทยชอบ ไม่งั้นทีวีบางช่องอาจเจ๊ง ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Moddang13

• Newbie
  • *
เบื่อพวกข่าวแบบนี้มากครับ ไม่รู้มันมีประโยชน์อะไร ดูข่าวน้องชมพู่ที่เป็นคดีฆาตกรรม สื่อเล่นข่าวจนออกทะเลกลายเป็นข่าวอะไรก็ไม่รู้

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ข่าวจริงๆ ก็ไม่ได้เล่น แต่มีสื่อรอง มาแชร์ๆ กัน

เรียกว่า สร้างกระแส โดยสื่อ ก็ไม่ผิดเท่าไหร่

จริงๆ ก็ไม่ได้มีอะไรนะ รถลุกแกลูกสาวซื้อให้ ผมว่าแกก็ใช้งานของแกไป เป็นเรื่องปกติ

แต่อาจจะรถ กับ look ของลุง มันอาจจะแย้งกันบ้าง แต่ก็เรื่องของเขานะ