ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ร่ำลือกันว่ารีโว่ใหม่ฟูลโมเดลเช้นจ์จะมาปีหน้า ... หมายถึงตัวนี้น่ะเหรอครับ  (อ่าน 4562 ครั้ง)

ออฟไลน์ Symphonic

• Hero Member
ที่ก่อนหน้านี้ ปล่อยข่าวกันหนาหูว่าอย่าเพิ่งรีบซื้อ เดี๋ยวปีหน้าเปลี่ยนใหม่ทั้งรีโว่และฟอร์จูนเนอร์

>>  ตกลงที่ว่าใหม่กันคือหมายตัวนี้ใช่มั้ยครับ มาพร้อม EV ด้วย (แต่อยู่กับบอดี้เดิม) ตามข่าวที่ปล่อยไว้เป๊ะ ๆ เรยย

>>  แล้วทีนี้นิวฟอร์จูนเนอร์ก็0tต่อยอดจากตัวกระบะบอดี้ใหม่ (IMV0)
       มันคงออกมาแนว LC70 หรือไม่ก็ FJ Cruiser เลยมังครับ  ไอเดียฉีกไปอีก ผู้นำเทรนด์ แนวเท่ ดีด้วย

>>  แล้วอย่างนี้จะสมกับที่รอมั้ยครับ หรือหงายเงิบกันไป

https://www.headlightmag.com/2022-12-14-toyota-hilux-revo-bev-concept-debut-in-thailand/

ออฟไลน์ Gunners-headlight

• Sr. Member
อันนี้ ไม่น่าจะโมเดลเชนจ์ นะครับ แค่เปลี่ยนเป็น EV
ตามอายุ ตลาด มันควร โมเดลเชนจ์ปีหน้าครับ
แต่ถ้าขายดี อาจจะลากต่อ แบบ วีโก้ ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
มันจะคล้ายกับ Innova มั้ยนะครับ?

ต้นปี Innova EV concept โฉมเดิม
ปลายปี Innova Model Change มาเฉย (โดยที่ยังไม่มี EV)

ก็รอดูกันครับว่าจะ เดจาวู มั้ย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ KTN88

IMV0 มันคือกระบะเล็กนะครับ เล็กกว่า Hilux ตามข่าวคือเน้นราคาถูกที่สุด

ส่วน Hilux EV มีแนวโน้มจะเหมือน Innova ที่เปิดตัว BEV มากับโมเดลเก่า แล้วมีโมเดลใหม่ตามมาในเครื่องสันดาป

ออฟไลน์ Saul Goodman

• Full Member
IMV0 น่าจะเป็นกระบะเล็กที่ทำแข่งกับ Suzuki Carry นะครับ ที่พี่จิมมี่เคยลงข่าวไว้
https://www.headlightmag.com/spyshot_2023_toyota_small_truck_in_thailand_2023/

ออฟไลน์ Devil13

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
New Rovo เปิดตัว ตุลา 2023

อยู่บนแพลตฟอร์ม​กระบะเดิม พอจะต่อยอดไป BEV ก็เจอปัญหาต้นทุนและซัพพลายแบบ e-TNGA อีก

ออฟไลน์ GOBBS

IMV 0 เนี่ย ถ้ามีรุ่น 4ประตูแล้วกระบะสั้นกว่านี้ น่าซื้อมากกกก
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ O_o"

pickup EV segment น่าจะอยู่ในช่วงพัฒนา แต่ไม่รู้จะเปิดตัวเมื่อไหร่

ออฟไลน์ wsi11

• Jr. Member
  • **
มันจะคล้ายกับ Innova มั้ยนะครับ?

ต้นปี Innova EV concept โฉมเดิม
ปลายปี Innova Model Change มาเฉย (โดยที่ยังไม่มี EV)

ก็รอดูกันครับว่าจะ เดจาวู มั้ย

ไม่น่าจะใช่ครับ Innova ใหม่ไม่ใช่ Body on frame แล้ว ส่วน Hilux ใหม่ น่าจะใช้ platform ใหม่ TNGA-F  ส่วนตัว EV น่าจะทำร่วมกับรุ่นใหม่ที่จะออกมั้งครับ

ตัวที่เอามาโชว์ น่าจะบอกว่า รอซื้อกระบะไฟฟ้าโตโยต้าก่อนนะ เดี๋ยวไป Model 3 Model Y หมด ส่วนตัว คิดว่าถ้าไฟฟ้ามาจริง ไม่น่าเป็นหัวเดี่ยว ตัว 4 ประตูน่าจะมาก่อน

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................

ไม่น่าจะใช่ครับ Innova ใหม่ไม่ใช่ Body on frame แล้ว ส่วน Hilux ใหม่ น่าจะใช้ platform ใหม่ TNGA-F  ส่วนตัว EV น่าจะทำร่วมกับรุ่นใหม่ที่จะออกมั้งครับ

ตัวที่เอามาโชว์ น่าจะบอกว่า รอซื้อกระบะไฟฟ้าโตโยต้าก่อนนะ เดี๋ยวไป Model 3 Model Y หมด ส่วนตัว คิดว่าถ้าไฟฟ้ามาจริง ไม่น่าเป็นหัวเดี่ยว ตัว 4 ประตูน่าจะมาก่อน

ผมหมายถึง เหตุการณ์มันจะคล้ายกันมั้ยหนะครับ ที่เปิดตัวโฉมเดิม EV concept ก่อน แล้วโฉมใหม่เปิดตามหลังมาไม่นาน
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX