ผู้เขียน หัวข้อ: Honda city จะ Minor Change เมื่อไรครับ  (อ่าน 3430 ครั้ง)

ออฟไลน์ aimmy

• Newbie
  • *
Honda city จะ Minor Change เมื่อไรครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 09:00:20 »
คือว่าอยากได้ City มาก ๆ
แฟนบอกให้จองเลย ได้รถประมาณต้นเดือนกุมภา
แต่กลัวว่า Motor Show เดือนมีนามันจะ Minor Change อะครับ
มีใครรู้ช่วยตอบผมหน่อยได้ไหมครับ ว่ามันจะ Minor Change เมื่อไรครับ
จะได้ตัดสินใจถูกว่าจะรอหรือจะจองเลย

ปล. ถ้ามัน Minor Change คิดว่าจะเปลี่ยนอะไรบ้างครับ
(ผมว่ามันต้องเพิ่มวิทยุเล่น CD ในตัวกลางกับตัวท๊อปแน่เลย ...เดาเอา...)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: Honda city จะ Minor Change เมื่อไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 09:22:06 »
เดาผิดแน่ๆครับ

อ้อ ไมเนอร์เชนจ์ นั้น เชื่อว่า ครึ่งหลังของปีหน้าครับ
ไม่น่าจะเป็นต้นปีหน้า เพราะช่วงนั้น จะมีทั้ง Jazz และ Eco Car แค่ 2 ตัวนี้ คน Honda ก็อาจถึงขั้น หอบแฮ่กๆกันทั้งบริษัทได้แล้ว

ออฟไลน์ rob

• Jr. Member
  • **
  • I'm ET
Re: Honda city จะ Minor Change เมื่อไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 09:44:06 »
ลากยาวๆเลยครับ ยังไม่อยากตกรุ่น  ;D
เพิ่งออกมาแค่ 5 เดือนเอง
แต่เห็นเซลว่าจะมี special edition น่าจะชุดแต่งพิเศษออกมาหรือเปล่าช่วงปีใหม่นี้