ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามท่านที่เป็นสายจอดที่ใช้ยาง yokohama geolandar cv058  (อ่าน 1221 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอก

• Jr. Member
  • **
รถผมสายจอดครับ สัปดาห์นึงขับแค่วันสองวัน เดือนละ 500 Km วางแผนซื้อ yoko geo 085 มาใช้ ไม่ทราบว่ายางจะแข็งเร็วหรือหอนเร็วเหมือนที่หลายๆท่านที่เป็นสายขับเยอะประสบมาไหมครับ เพราะได้ยินว่ายางจะแข็งและดอกหมดไวหลังสองปีแรก หรือหลัง 30000 Km สายจอดใช้รถน้อยแบบผมจะเจอแบบปัญหาเดียวกันตอนยางอายุสองปีไหมครับ ขอบคุณครับ ปล อยากใช้ให้ได้ถึงสี่ปีครับ

ออฟไลน์ CNX

• Hero Member
Re: สอบถามท่านที่เป็นสายจอดที่ใช้ยาง yokohama geolandar cv058
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2022, 21:32:30 »
ขับแบบนี้ เลือกยางราคาตามงบน่าจะดีกว่าครับ

รถผมก็ขับน้อย เดือน500กม. ใช้ยางเก่า5ปี มันก็ใช้ได้ ไม่งอแง  ถ้าไม่คิดมาก ขับยางเก่าแล้วพิจารณาว่ามันขัดใจอะไรบ้างล
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ เอก

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามท่านที่เป็นสายจอดที่ใช้ยาง yokohama geolandar cv058
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2022, 23:40:21 »
ยางเก่าติดรถ dunlop St30 ยางผลิตมาห้าปีแล้วครับ เลี้ยวทีเอี๊ยดอ๊าดดังทั่วลานจอดรถ เนื้อยางแข็ง ดอกยังดี เคยโดนมอไซด์วัยรุ่นปาด เบรคแทบไม่อยู่ ถึงเวลาเปลี่ยนแล้วครับ