ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกเห็น Hyundai Creta เยอะขึ้นนะครับ  (อ่าน 2187 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
รู้สึกเห็น Hyundai Creta เยอะขึ้นนะครับ
« เมื่อ: มกราคม 12, 2023, 21:07:39 »
วันนี้เห็น 3-4 คันเลย สีขาว สีแดง ไฟหน้าสวยแปลกตาดี

ออฟไลน์ Isomars

• Jr. Member
  • **
Re: รู้สึกเห็น Hyundai Creta เยอะขึ้นนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2023, 00:41:34 »
น่าจะมาจากการลดราคาน่ะครับ ช่วงก่อนหน้านี้เห็นมีคนตามหารถกันให้วุ่นเลย เป็นรถที่คันจริงดูสวยกว่าในรูปมาก แอบเสียดายนะครับ ถ้าเลิกขายไป เป็นรถที่ดีคันหนึ่งเลย ถ้ามาในราคาที่เหมาะสม

ออฟไลน์ HLRx

• Hero Member
Re: รู้สึกเห็น Hyundai Creta เยอะขึ้นนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2023, 08:18:59 »
ส่วนลด 2 แสน ครับ
ถ้าผมจะออกรถในกลุ่มนี้ ก็ คงไป creta เหมือนกัน

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2023, 08:33:17 »
เคยนั่งที่อินโดฯ ผมว่ามันน่าใช้นะ เทียบราคาหลังทที่เขาลด 2 แสนนี่ ผมว่าโอเคเลย

ออฟไลน์ Songrit

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2023, 08:51:01 »
ขายราคานี้ตั้งแต่แรก รับรองยอดฉลุย ขายได้ยาวๆเลย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 13, 2023, 14:23:30 »
น่าจะมาจากการลดราคาน่ะครับ ช่วงก่อนหน้านี้เห็นมีคนตามหารถกันให้วุ่นเลย เป็นรถที่คันจริงดูสวยกว่าในรูปมาก แอบเสียดายนะครับ ถ้าเลิกขายไป เป็นรถที่ดีคันหนึ่งเลย ถ้ามาในราคาที่เหมาะสม

น่าจะแบบนั้นครับ เอามาขายแล้ว แล้วก็ไม่มีรุ่นต่อไป

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 13, 2023, 17:46:38 »
ลดราคาเทกระจาด โดนลอยแพ อนาคตอะไหล่น่าจะหาลำบากนิดนึง
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ Mr.Boogie

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 14, 2023, 04:15:14 »
ผมจัดมาแล้ว 1 คันช่วง Motor Expo เพิ่งรับรถมาไม่กี่วันครับ เป็นรถที่ขับดีมากเทียบกับราคานี้ที่ได้มา ส่วนอะไหล่ไม่น่ากัลวลมากเพราะบ.แม่จะเข้ามาทำตลาดเองปีนี้ แล้วจะเปิดตัว Stargazer อีกรุ่นที่ใช้เครื่องยนต์ อะไหล่แชร์กันค่อนข้างเยอะครับ ส่วน Creta ก็อาจจะนำกลับมาขายในราคาใหม่ แต่คงไม่ได้ต่ำขนาดส่วนลด 2 แสนที่เคลียร์สต็อกรอบนี้

ออฟไลน์ PaPaMan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 15, 2023, 09:14:57 »
ผมไม่เคยเห็นเลยครับ ไม่รู้ว่ารถมันหน้าตายังไง
แต่ในหมู่บ้านผมเห็น Atto3 แทบทุกวันเลยครับ เห็นเกือบทุกสีเลย  8) 8)